Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 36
    Số bài viết
    365

[Thảo luận] Vấn đề với hàng thủ

Mình cầm Espanyol, hàng hậu vệ có kara,colotto đá DC. Bên trái là capdevilla, bên phải là victor sanchez. Nhưng mình thấy bên mình rất hay bị winger đội bạn vượt qua hai chú hậu vệ cánh rồi căng ngang vào, tiền đạo bên nó dứt điểm... không trượt quả nào giờ phải set thế nào Mình đã để hai ông LB,RB defend rồi
    mà ghét cái bọn FM13 này thua nhưng điểm vẫn cao làm mình không đánh đập được bọn cầu thủ

Số bài viết
    186

Từ: Vấn đề với hàng thủ

hậu vệ biên trong này kém lắm,ham tấn công :d

Số bài viết
    111

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của skyfm2012 Bài viết
    hậu vệ biên trong này kém lắm,ham tấn công :d
    Không những hậu vệ biên kém mà trung vệ cũng kém. Mang tiếng kèm người nhưng chỉ di chuyển theo chứ k hề quyết liệt tác động vào đối phương để lấy bóng. Nên cầu thủ của đối phương nó đi qua dễ dàng.
    Lên 13.1.3 thủ môn bắt như ngố, nản nhất là thủ môn. Hầu như chẳng bắt chẳng đẩy được quả nào, có như không. Cứ đối mặt sút là chết, trừ khi trúng cột dọc xà ngang

Số bài viết
    930

Chịu thôi cái này ko có cách nào hết, tốt nhất là ko chơi HV biên nữa hoặc chơi hẳn WB, cả 2 cách này đều đc chứng minh là hiệu quả hơn chơi FB........

Số bài viết
    2,858

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của smileangel Bài viết
    Mình cầm Espanyol, hàng hậu vệ có kara,colotto đá DC. Bên trái là capdevilla, bên phải là victor sanchez. Nhưng mình thấy bên mình rất hay bị winger đội bạn vượt qua hai chú hậu vệ cánh rồi căng ngang vào, tiền đạo bên nó dứt điểm... không trượt quả nào giờ phải set thế nào Mình đã để hai ông LB,RB defend rồi
    mà ghét cái bọn FM13 này thua nhưng điểm vẫn cao làm mình không đánh đập được bọn cầu thủ
    Mình cũng set giống nó,lấy công bù thủ :wy:

Số bài viết
    49

mà 2 FB của đội mình có cái trò hay lắm, cứ WM của nó dốc biên là thằng FB của mình đi giật ngược về, ko cản cũng ko lấy banh, rồi để nó cross vào, bực ko chịu nổi @@

Số bài viết
    1,180

Tạm thời thì mình nghĩ ra 1 cách khá ưng ý cho vấn đề hàng thủ ở FM13 này, set cặp trung vệ và 2 FB closing down OWN AREA kéo về vị trí thấp nhất, để Creative ở mức Little. Điều này sẽ khiến các hậu vệ có xu hướng giữ vị trí, ko lao lên tranh chấp sớm để hổng vị trí của mình thành điểm trống chết người cho đối phương chọc khe. Hiệu quả nhất khi để đội hình Narrow.
    Mọi người thử và nếu có cải tiến hay thì thử và chia sẻ nhé

Số bài viết
    111

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vutatthang91 Bài viết
    mà 2 FB của đội mình có cái trò hay lắm, cứ WM của nó dốc biên là thằng FB của mình đi giật ngược về, ko cản cũng ko lấy banh, rồi để nó cross vào, bực ko chịu nổi @@
    Đúng đấy, cầu thủ của nó có bóng thì hậu vệ mình cứ chạy lùi lại ra vẻ là kèm người ghê lắm. Nhưng để nó đi qua dễ dàng đối mặt với thủ môn mà chẳng hề làm cái gì, hoặc để nó xuống biên tạt vào

Bản này bug tạt thì phải, tạt vào trong ngon ăn vãi. Thủ môn thì đứng cho có, quá kém

Số bài viết
    86

vấn đề chung rồi. bản này đá tạt cánh là chuẩn cmnr. thằng AMR tạt thì AML sút vào hoặc ngược lại. hậu vệ thì đứng nhìn bóng bay ngay trước mắt chơi tấn công trung lộ mà nhìn bọn nó tạt cánh làm mình nản

Số bài viết
    25

Ban nay da doi hinh 3-4-1-2 ngon MR ML set W support ko bi an tat canh may ghi ban cung ba dao ML co alaba Aye ba dao Bale hay chan thuong ko len dung MR santon

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới