Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    60

Vấn đề work permit

Đầu tiên cho mình hỏi là làm sao để biết được đội hình mình có 2 đứa nào ko có hộ chiếu EU.
    Thứ 2 nữa là mấy lúc kí hợp đồng với cầu thủ ko có hộ chiếu thì toàn bị cancel. Mình có đọc một số topic nói là đưa nó qua clb mình đỡ đầu cho đá đó vài năm=> cái này hok biết làm sao, mong mấy bác giải đáp

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    308

Từ: Vấn đề work permit

không có hộ chiếu EU vào team trước tên nó có chữ WP

Nếu có ai đó hỏi tôi : bạn hâm mộ đội bóng nào.
    tôi sẽ trả lời ngay rằng Liverpool xa tít chân trời ngay tại con tim

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ankinalim12137 Bài viết
    Đầu tiên cho mình hỏi là làm sao để biết được đội hình mình có 2 đứa nào ko có hộ chiếu EU.
    Thứ 2 nữa là mấy lúc kí hợp đồng với cầu thủ ko có hộ chiếu thì toàn bị cancel. Mình có đọc một số topic nói là đưa nó qua clb mình đỡ đầu cho đá đó vài năm=> cái này hok biết làm sao, mong mấy bác giải đáp
    1/ Có icon Wp trước tên và đọc phần info cũng thấy
    2/ CLB bạn phải có đội bóng con thuộc các nước dễ cấp visa như Bỉ v.v... Nói chung đụng mấy thằng ko có wp thì đừng dây vào rắc rối lắm :daudau: Còn ngoài ra chả biết làm sao để có wp cả (nếu đội bóng mình ko có CLB thuộc dạng như vậy). Hình như nó ăn không ngồi rồi mấy năm thì cũng đc cấp thì phải :cha1:

Số bài viết
    60

Đưa về mấy clb con làm sao zậy bác

Số bài viết
    308

cho đội bóng con mượn.
    vào team nháy chuột phải vào tên thằng cần cho mượn nhìn dòng thứ 2 có chữ Squad kéo xuống dòng dưới cùng lộ ra mấy clb con thì ấn vào đó.

Nếu có ai đó hỏi tôi : bạn hâm mộ đội bóng nào.
    tôi sẽ trả lời ngay rằng Liverpool xa tít chân trời ngay tại con tim

Số bài viết
    60

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mualarung8x Bài viết
    cho đội bóng con mượn.
    vào team nháy chuột phải vào tên thằng cần cho mượn nhìn dòng thứ 2 có chữ Squad kéo xuống dòng dưới cùng lộ ra mấy clb con thì ấn vào đó.
    Cái này nó chưa qua CLB mình thì sao cho mượn. Mà nếu qua được rồi thì cho đá chứ lại cho mượn làm gì bác. Sau khi thỏa thuận thì nhận được thông báo là ko có hộ chiếu EU và chuyển nhượng hủy

Số bài viết
    354

Cầu thủ ngoài EU nó sẽ đòi hỏi WP. Vào phần reports của cầu thủ đó (sau khi đã scout), chỗ dòng work permit mà đề là N/A thì có nghĩa là không cần xin WP. Nếu ghi là "Likely to be granted on appeal" là xin được WP ngay sau khi ký. Còn nếu là "Unlikely to be granted" nghĩa là không thể xin được WP

Không xin được WP cũng có 2 trường hợp.

- Nếu cầu thủ còn trong độ tuổi đá tuyển trẻ, thường là dưới 21 thì phải, mặc dù không xin được WP nhưng vẫn ký được. Khi về CLB sẽ có chữ WP màu đỏ và không thể đá được. Cứ để nó train chay khoảng 6 tháng thì ký lại hợp đồng là hết WP.

- Nếu cầu thủ hết độ tuổi đá tuyển trẻ, khỏi mua đi vì thường cơ hội xin được WP sau đó là rất hiếm, gần như không thể.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới