Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 17 trong tổng số 17
    Số bài viết
    1,209
    Uhm có thể tactic của mình không làm đúng thật sự với những gì Juve sắp xếp, nhưng đây là 1 đội hình phản 4-4-2, và mình thấy nó thật sự phát huy hiệu quả (trong file save của mình). Còn minh đưa thêm Juve vào, vì đây là một trong số ít những đội sử dụng sơ đồ 3 hậu vệ. Nếu bạn có 1 tac nào, có thể mô phỏng thật sự giống với những gì Juve làm, và mang lại hiệu quả cả trong game, thì có thể post lên để mọi người cùng đánh giá.
    Thứ 2, mình nghĩ đâu phải HLV Conte sử dụng y xì 1 sơ đồ đem từ trận này qua trận khác, tùy đối thủ mà có những sự điều chỉnh cho phù hợp. Và có thể những điều chỉnh này rất nhỏ mà không phải ai cũng nhận ra. Cho nên sai lệch là ko tránh khỏi

Số bài viết
    60

Từ: [Real Tac] 3-2-3-2 Juventus - Anti 4-4-2?

Tình hình là ko có anti gì sất nhá. Đá với đội vật vờ xuống hạng bị chiếm lĩnh hoàn toàn trung tuyến. Hậu vệ cánh lên chồng biên toàn bị xẻ toạt nách. Kết quả thua 3-2. Đáng lẽ ra là 3-0. Vì nó phản lưới nhà 1 trái, 1 trái là phát banh lên hên xui trúng tiền đạo mình sút vô luôn. Vừa gặp 4-4-2 cái thử luôn. À trận đó cũng ko biết do trung vệ mình có 1 thằng rating 5.2 nữa. Toàn nó ko theo kèm người

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ankinalim12137 Bài viết
    Tình hình là ko có anti gì sất nhá. Đá với đội vật vờ xuống hạng bị chiếm lĩnh hoàn toàn trung tuyến. Hậu vệ cánh lên chồng biên toàn bị xẻ toạt nách. Kết quả thua 3-2. Đáng lẽ ra là 3-0. Vì nó phản lưới nhà 1 trái, 1 trái là phát banh lên hên xui trúng tiền đạo mình sút vô luôn. Vừa gặp 4-4-2 cái thử luôn. À trận đó cũng ko biết do trung vệ mình có 1 thằng rating 5.2 nữa. Toàn nó ko theo kèm người
    Thế bạn có set kèm người riêng cho từng thằng không? Bạn để mặc định cho nó thì thua là phải rồi. Bình thường 2 thằng trung vệ phía trên sẽ theo kèm 2 tiền đạo, thằng thòng để quét banh, ngăn chặn chọt khe, nếu bạn để tự do thằng phía sau dâng cao kèm người thì dễ thọt là phải rồi. Mà bạn mới đá 1 trận sao phán ghê thế nguyên 1 mùa vừa rồi mình toàn dùng tac này khi gặp 4-4-2 và cảm thấy hiệu quả. Bạn vừa gặp 4-4-2 thử ngay luôn rồi bảo nó ko hiệu quả Đội lần đầu tiên đá chiến thuật mới không fluid gì hết chưa thua 3-0 cũng là may rồi Mà đừng khinh mấy đội đang chực chờ xuống hạng nha. Mấy đội đó mới chiến đấu hết sức mình để giành quyền trụ hạng đó. Với cả FM làm nhiều trận cũng giống thực, gặp đội mạnh đập tan tành mà gặp đội làng nhàng thì đá ngu ko chịu được

Số bài viết
    466

Mình dùng Tac của bạn đầu mùa đá giao hữu 5 trận win hết 5 và ko thủng ban nào, mình cầm Espayol
    Bạn hay dùng shout nào cho Tac này vậy

Số bài viết
    1,209

^ mình thích chơi lối đá possesion, chọc khe ghi bàn nên hay để retain poss, pass to feet, play through defense, work ball into box 4 shout này mình thường dùng chung 1 lúc. Tuy nhiên gặp đội mạnh thì chơi phản công ở cánh thôi . Tac mình muốn hiệu quả thì phải chịu cực tí, set kèm người cho từng thằng để nó chạy lung tung dễ thủng lắm mình đá gặp 4-4-2 toàn tung tac này vào để đối phó. 2 CB kèm 2 tiền đạo, 2 WB kèm 2 cánh, 2 CM kèm 2 CM là đảm bảo an toàn trừ khi nó set đổi chỗ hậu vệ mình bị rối thôi

Số bài viết
    466

Cảm ơn bạn. Mình đang kiếm 1 Tac tạt cánh đánh đầu khi bế tắc nữa, bạn có kinh nghiệm chỉnh Tac này không chỉ mình với :d

Số bài viết
    60

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    Thế bạn có set kèm người riêng cho từng thằng không? Bạn để mặc định cho nó thì thua là phải rồi. Bình thường 2 thằng trung vệ phía trên sẽ theo kèm 2 tiền đạo, thằng thòng để quét banh, ngăn chặn chọt khe, nếu bạn để tự do thằng phía sau dâng cao kèm người thì dễ thọt là phải rồi. Mà bạn mới đá 1 trận sao phán ghê thế nguyên 1 mùa vừa rồi mình toàn dùng tac này khi gặp 4-4-2 và cảm thấy hiệu quả. Bạn vừa gặp 4-4-2 thử ngay luôn rồi bảo nó ko hiệu quả Đội lần đầu tiên đá chiến thuật mới không fluid gì hết chưa thua 3-0 cũng là may rồi Mà đừng khinh mấy đội đang chực chờ xuống hạng nha. Mấy đội đó mới chiến đấu hết sức mình để giành quyền trụ hạng đó. Với cả FM làm nhiều trận cũng giống thực, gặp đội mạnh đập tan tành mà gặp đội làng nhàng thì đá ngu ko chịu được
    Ờ chắc do hậu vệ mình mùa đầu lởm quá. Nhưng mà đúng là gặp mấy đội chơi biên mạnh như MU toàn chết. Nhưng mà phòng ngự biên khá là yếu. Gặp mấy đội 4-4-2 thủ trung lộ yếu thì còn dễ, lấy công bù thủ được, chứ cả cánh toàn bị hở. Nhưng mà mình thấy đội hình này khác chế được 4-3-2-1 với 4-2-3-1-Center khá tốt. Gặp Napoli chơi 4-3-2-1 toàn dần tanh bành 5-6 trái ko gỡ, Cavani bị 3 hậu vệ kép khỏi nói luôn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới