Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 28
    Số bài viết
    82

Nhờ các pro(Milannista) giúp đỡ!

Tình hình em là 1 fan cuồng nhiệt của Rosonerri(AC MILAN), da trung thành từ CM02-03 đến giờ. Nhưng năm nay phải nói là siêu nản.
    Em cầm AC, đá đâu thua đó. Đội hình không có chiều rộng lẫn chiều sâu, ngân sách, quỹ lương điều rất là ít nên phải tự loay hoay với các ngôi sao chưa lớn của mình.
    Các pro có thể tư vấn hộ em cách set đội hình được không? Nếu ai đang đá thì cho em xin vài tấm hình làm kỷ niêm luôn ah!
    Em xin cảm ơn!

Số bài viết
    736
    AC Milan đây, thử cái này xem sao : http://www.fmscout.com/a-fm13-tactic...ominating.html

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tungnguyen7682 : 19-11-2012 vào lúc 03:09 PM Lý do: add tatic
    Goal......

Số bài viết
    12
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Vic_Hiep Bài viết
    Tình hình em là 1 fan cuồng nhiệt của Rosonerri(AC MILAN), da trung thành từ CM02-03 đến giờ. Nhưng năm nay phải nói là siêu nản.
    Em cầm AC, đá đâu thua đó. Đội hình không có chiều rộng lẫn chiều sâu, ngân sách, quỹ lương điều rất là ít nên phải tự loay hoay với các ngôi sao chưa lớn của mình.
    Các pro có thể tư vấn hộ em cách set đội hình được không? Nếu ai đang đá thì cho em xin vài tấm hình làm kỷ niêm luôn ah!
    Em xin cảm ơn!
    Mình công nhận là năm nay AC nản thiệt mình đá 1 mùa mà nản quá nên thôi. Mình nghĩ là sẽ cần tầm 2 - 3 mùa thì AC mới lại mơ vô địch được

Số bài viết
    82
    Thật sự là quá nản nhưng là tình yêu thì cứ chiến!!!! CHỉ là phải chiến cho đúng cách thôi! May ma Milan giờ được 3 ngôi sao nhí! Vì tương lai mà tin tưởng thôi!!!! Các Milannista ơi! CHo ý kiến đeeeee............

Số bài viết
    85
    Mình đã cầm thử AC Milan ở bản demo. Phải công nhận AC Milan là một đội bóng khó nhằn ở FM2013 này. Mang danh ông lớn nhưng đội hình thì cùi mía , mà trong đó yếu nhất ở hàng thủ. Lúc mình chơi thì mới ra nên chưa có tac thử nghiệm , mình phải tự tạo tac để chơi. Hết nửa mùa giải thì nằm ở vị trí thứ 3 , và xếp thứ 2 ở Champions League. AC nên chơi với sơ đồ 4-2-3-1 hoặc 3-5-2 , riêng mình thì chơi 4-2-3-1. 2 tiền vệ giữa nên để De Jong BWM và Monti DLP. AMC thì mình có Prince Boateng và 1 chú mua được giá rẻ là Wellington Nem ( chú này đa năng đá được cả AMC , AMR , AML ). 2 cánh có thể để El Sha và Robinho , tiền đạo thì có khá nhiều lựa chọn như Pato , Pazzini và quái thú Mbaye Niang rất hay ở FM2012. Hàng thủ thì khá khó set vì chất lượng không tốt. 2 cánh mình hay dùng Abate + De Sciglio. Trung vệ có Mexes và Zapata , ngoài ra có Acerbi khá triển vọng. Nếu bạn cầm được 1 suốt CL mùa 1 thì mùa 2 sẽ có tiền và từ đó mua sao về thôi

Số bài viết
    60
    Mình cũng Milanista đây. Đang chơi thử nhưng mà crack lởm quá. Ngân sách đúng eo hẹp thiệt, transfer budget được có 4tr. Nhưng dù sao cày cho đội mạnh lên nghe cũng vui vui. Theo mình thì đội hình Milan nhanh lắm thì cũng phải 2 mùa mới đoạt nổi scudetto.
    Đội hình Milan mình hay sử dụng.
    4-2-3-1
    Pato (Niang-Pazzini)
    Emanuelson-SES (Boateng)-Bojan
    Monty-Dejong(Nocer)
    De Ceglie - Acerbi - Zapata (Mexes) - Abate
    Binho tiễn luôn

Số bài viết
    196
    mình cũng đang cầm Milan đây. đúng là đội hình quá cùi, đá rất nản. nhưng với sự kiên trì mình cũng vô địch được SA. (bí quá thì hãy save-load)
    bạn có thể mượn các cầu thủ chất lượng như : Albiol (Real), Jano (Ajax), Verratti (PSG).
    mình set đội hình 4-2-3-1 như sau :
    ---------------------Pazzini (Pato)-----------------
    Robinho (Jano)----------------------El Shaarawy (Bojan)
    --------Ambrosini(Nocerino)----Montolivo(Boateng)-------
    ----------------------De Jong---------------------------
    Antonini---Albiol(Acerbi)---Mexes----Abate(De Sciglio)----
    ----------------------Abbiati----------------------------

2 con hàng đặc biệt ngon của Milan là El Shaarawy và De Sciglio, chịu khó train thì sẽ thành hàng khủng trong tương lai. mùa đầu cũng đừng bán ai hết nhé, vì lực lượng mỏng, Robinho cũng imba lắm.
    mùa đầu chơi nợ nần ghê lắm, tài chính âm lun. nhưng sau khi vô địch, qua mùa 2 thì nó cấp cho 20tr bảng chuyển nhượng mua được Astori và mua đứt Acerbi. bán Mexes và Emmanuelson mua được Cabaye (Newcastle) về đá chính thay Montolivo

THIÊN TÀI TRÊN TẤT CẢ THIÊN TÀI

Số bài viết
    82
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ankinalim12137 Bài viết
    Mình cũng Milanista đây. Đang chơi thử nhưng mà crack lởm quá. Ngân sách đúng eo hẹp thiệt, transfer budget được có 4tr. Nhưng dù sao cày cho đội mạnh lên nghe cũng vui vui. Theo mình thì đội hình Milan nhanh lắm thì cũng phải 2 mùa mới đoạt nổi scudetto.
    Đội hình Milan mình hay sử dụng.
    4-2-3-1
    Pato (Niang-Pazzini)
    Emanuelson-SES (Boateng)-Bojan
    Monty-Dejong(Nocer)
    De Ceglie - Acerbi - Zapata (Mexes) - Abate
    Binho tiễn luôn
    SES là ai vậy bạn!!!! Mình là mình đang cố gắng vật lộn với đội hình hiện có, nhưng phải cố gắng... Hạn chế save load. Nên share acc steam chơi offline đi, đợi crack đến khi nào!!!

Số bài viết
    82
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kaka94 Bài viết
    mình cũng đang cầm Milan đây. đúng là đội hình quá cùi, đá rất nản. nhưng với sự kiên trì mình cũng vô địch được SA. (bí quá thì hãy save-load)
    bạn có thể mượn các cầu thủ chất lượng như : Albiol (Real), Jano (Ajax), Verratti (PSG).
    mình set đội hình 4-2-3-1 như sau :
    ---------------------Pazzini (Pato)-----------------
    Robinho (Jano)----------------------El Shaarawy (Bojan)
    --------Ambrosini(Nocerino)----Montolivo(Boateng)-------
    ----------------------De Jong---------------------------
    Antonini---Albiol(Acerbi)---Mexes----Abate(De Sciglio)----
    ----------------------Abbiati----------------------------

2 con hàng đặc biệt ngon của Milan là El Shaarawy và De Sciglio, chịu khó train thì sẽ thành hàng khủng trong tương lai. mùa đầu cũng đừng bán ai hết nhé, vì lực lượng mỏng, Robinho cũng imba lắm.
    mùa đầu chơi nợ nần ghê lắm, tài chính âm lun. nhưng sau khi vô địch, qua mùa 2 thì nó cấp cho 20tr bảng chuyển nhượng mua được Astori và mua đứt Acerbi. bán Mexes và Emmanuelson mua được Cabaye (Newcastle) về đá chính thay Montolivo
    Mình đ5nh bán Robinho và Pato, Pato đá 1 trận được 35p là ra sân vì bị chấn thương..... Muốn bán mà sợ không ai mua và bị ép giá nên hỏi thử coi có ai bán chưa! AH! Tiện thể cho mình hỏi cách train 2 tài na7ng trẻ đi, El Shaarawy thì ok rồi, đá nửa mùa, kiến tạo 10, ghi 10 bàn.... Còn De Sciglio thì hên xui từng trận!!!

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Vic_Hiep Bài viết
    Mình đ5nh bán Robinho và Pato, Pato đá 1 trận được 35p là ra sân vì bị chấn thương..... Muốn bán mà sợ không ai mua và bị ép giá nên hỏi thử coi có ai bán chưa! AH! Tiện thể cho mình hỏi cách train 2 tài na7ng trẻ đi, El Shaarawy thì ok rồi, đá nửa mùa, kiến tạo 10, ghi 10 bàn.... Còn De Sciglio thì hên xui từng trận!!!
    Robinho đá vẫn tốt ko nên bán, Pato thì offer ko ai mua nên để dành xài lun. mình train bọn nó theo coach đề nghị chứ chả bik, rồi cho nó đá từ từ

THIÊN TÀI TRÊN TẤT CẢ THIÊN TÀI

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới