Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 26
    Số bài viết
    15
    Mình phải để transfer list bạn à^^

Số bài viết
    124
    Thế cho em hỏi là khi bán cầu thủ thì có cách nào tham khảo giá của cầu thủ đó không?
    Em cho scout rồi nhưng nó chỉ có ghi cầu thủ muốn về CLB, CLB chủ quản có muốn bán, lương tuần và ... Nhưng em tìm mãi mà ko thấy giá giao dịch khoảng bao nhiêu. Muốn mua 1 cầu thủ mà chẳng biết đặt giá thế nào cho phù hợp. Em thấy nhiều bác hướng dẫn là trả tiền sau 30 trận hay trả theo % của lần giao dịch sau. Em mới chơi nên ko rảnh khoản này lắm, bác nào hướng dẫn em với

Số bài viết
    58
    FM13 này có 1 điểm rất hay là: khi muốn bán cầu thủ, thay vì Offer to clubs thì mình có thể Add cầu thủ vào Unwanted list (1 trong 4 list gồm có Unwanted list, Shortlist, Development list, Target list). Khi đó thằng cu Director sẽ lo hết cho mình, offer to clubs, accept bids ... chỉ đến đoạn confirm thì mình làm thôi . Ngược lại, muốn mua cầu thủ thì add vào Target list, muốn loan cầu thủ trẻ ra ngoài thì cho vào Development list, Shortlist chắc ko phải nói .

Số bài viết
    124
    Thanks bác, em đợi câu trả lời này bao lâu rồi

Số bài viết
    55
    m thì thường set thêm điều khoản trả thêm tiền sau 30 bàn thắng ở giải VĐQG đối với hậu vệ, tiền vệ phòng ngự. Còn đối với tiền đạo, thủ môn thì set trên số trận đá cho tuyển quốc gia (nếu là quốc tịch đức thì càng nhiều càng tốt)

Số bài viết
    460
    sak chơi đến hết mùa 1 mới để ý cái vụ này ayha:

thông tin bổ ích vãi

Số bài viết
    1,209
    Cách của mình là: đầu tiên set transfer list. Xong nếu thấy có câu lạc bộ wanted rồi thì unset tranfer list đi. Xong mới offer to club (nhớ bỏ setting "set to no need by the club and transfer list player" gì đó). Vì khi list transfer cầu thủ mình bị ép giá lắm xong nếu nó thật sự đã thích rồi thì offer xong thương lượng được giá cao tí thôi
    P/S: một kinh nghiệm khác là nên làm lúc vừa kết thúc mùa giải, chuẩn bị mùa giải mới khi các cầu thủ đi nghỉ với vợ con để mình làm gì cũng ko bị ghét, concern. Lỡ hợp đồng đổ bể nó unh luôn thì khổ đời

Số bài viết
    3,734
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    Cách của mình là: đầu tiên set transfer list. Xong nếu thấy có câu lạc bộ wanted rồi thì unset tranfer list đi. Xong mới offer to club (nhớ bỏ setting "set to no need by the club and transfer list player" gì đó). Vì khi list transfer cầu thủ mình bị ép giá lắm xong nếu nó thật sự đã thích rồi thì offer xong thương lượng được giá cao tí thôi
    P/S: một kinh nghiệm khác là nên làm lúc vừa kết thúc mùa giải, chuẩn bị mùa giải mới khi các cầu thủ đi nghỉ với vợ con để mình làm gì cũng ko bị ghét, concern. Lỡ hợp đồng đổ bể nó unh luôn thì khổ đời
    Cách 1 chả cần làm gì , bán cầu thủ lúc nào chả bị ép giá , kể cả transfert list hay ko thì save/load đến mức mà máy nó chấp nhân là đc mà
    Nói chung muốn bán đc cầu thủ nếu mà cầu thủ tiềm năng thì dễ bán còn ko thì phải cho nó đá nhiều trận lặt nhặt vào thì mới đc :okay:

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    308
    mua thì bị bóp lòi mắt lúc bán thì toàn cho đi free

Nếu có ai đó hỏi tôi : bạn hâm mộ đội bóng nào.
    tôi sẽ trả lời ngay rằng Liverpool xa tít chân trời ngay tại con tim

Số bài viết
    55
    chuẩn đấy... đá nhiều thì bán mới có giá, ko ai bỏ nhiều tiền đi mua thứ mình chưa biết nó ntn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới