Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 44
    Số bài viết
    5,684

Từ: Hướng dẫn lập topic kỷ lục Legendary Manager

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của louis228 Bài viết
    các trận đá giao hữu có được tính ko ạ
    Không nhé bạn. Chỉ các trận đấu chính thức mới được tính

Số bài viết
    736

Nếu tính như hiện nay thì ko hợp lý, vì số lần lập kỷ lục của 1 nguoi có thể cao nhưng lại bao gồm cả những kỷ lục đã bị nguoi khác phá.

Nên tính kỷ lục của người cuối cùng cao nhất, ví dụ nếu là kỷ lục tháng 11 thì tính đến hết 24 ngày 30/11 sẽ tổng hợp tất cả các topic kỷ lục, ai là nguoi cuối cùng có thành tích cao nhất của topic đó sẽ đc tính là lập kỷ lục. Như vậy mỗi topic chỉ có 1 kỷ lục đc công nhận, 1 người chỉ có thể có nhiều kỷ lục khi họ lập kỷ lục cao nhất ở nhiều topic khác nhau. (Các tháng có 31 ngày hoặc tháng 2 có 29 ngày thì sẽ tính đến 24h của ngày cuối cùng các tháng đó)

Goal......

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tungnguyen7682 Bài viết
    Nếu tính như hiện nay thì ko hợp lý, vì số lần lập kỷ lục của 1 nguoi có thể cao nhưng lại bao gồm cả những kỷ lục đã bị nguoi khác phá.

Nên tính kỷ lục của người cuối cùng cao nhất, ví dụ nếu là kỷ lục tháng 11 thì tính đến hết 24 ngày 30/11 sẽ tổng hợp tất cả các topic kỷ lục, ai là nguoi cuối cùng có thành tích cao nhất của topic đó sẽ đc tính là lập kỷ lục. Như vậy mỗi topic chỉ có 1 kỷ lục đc công nhận, 1 người chỉ có thể có nhiều kỷ lục khi họ lập kỷ lục cao nhất ở nhiều topic khác nhau. (Các tháng có 31 ngày hoặc tháng 2 có 29 ngày thì sẽ tính đến 24h của ngày cuối cùng các tháng đó)
    Mục tiêu của cuộc thi là tìm ra ng phá được nhiều kỷ lục nhất chứ không phải người có nhiều kỷ lục nhất nhé. Hoặc là có thể thêm luật là 1 kỷ lục được post lên hoặc được phá, sau 3 ngày không có ai phá được thì sẽ được tính là 1 lần phá kỷ lục.

Số bài viết
    736

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Mục tiêu của cuộc thi là tìm ra ng phá được nhiều kỷ lục nhất chứ không phải người có nhiều kỷ lục nhất nhé. Hoặc là có thể thêm luật là 1 kỷ lục được post lên hoặc được phá, sau 3 ngày không có ai phá được thì sẽ được tính là 1 lần phá kỷ lục.
    Ok đã hiểu ý bạn nhưng nếu tính thế này thì sẽ có vấn đề xảy ra như sau:
    Hiện tại theo hướng dẫn trong topic này mình đếm tạm thời có khoảng >70 đầu mục topic về kỷ lục, nếu "Mục tiêu của cuộc thi là tìm ra ng phá được nhiều kỷ lục nhất" thì 1 người nếu phá kỷ lục tối đa thì cũng chỉ = số lượng >70 cái đầu mục kia, do luật quy định ko tính kỉ lục tự phá nên 1 nguoi cũng chỉ cần ít nhất 1 lần có mặt trong topic là đc tính rồi, dù có tự phá bao nhiêu lần trong topic đó thì cũng ko đc công nhận. Như vậy, nếu bạn muốn trở thành nguoi thắng cuộc thì bạn chỉ cần cố gắng có mặt ít nhất 1 lần trong mọi topic là đủ, cho dù đó là thành tích khủng hay thành tích cùi mía cũng ko thành vấn đề. Hoặc bạn phải lập đc những kỷ lục kỳ lạ khác ngoài số lượng >70 này.:pf:

Vừa qua, có một số kỷ lục mình thấy thực sự là rất khó có ai vượt qua đc, nếu những kỷ lục này cũng chỉ tính ngang bằng với những thành tích thấp hơn (và tối thiểu chỉ 1 lần như mình diễn giải ở trên) thì sẽ trở thành ko có giá trị.
    Chẳng hạn kỉ lục bàn thắng xa nhất là 63m rất khó phá, nếu trước khi bạn này pot lại có ai lập toppic này trước với thành tích chỉ ... 1m thì có phải 2 nguoi đều có số lượng thành tích như nhau ko?, mặc dù 1m thì biết trước là kiểu ji cũng có nguoi phá đc, mà 63m thì chưa chắc đã có lần thứ 2
    Theo mình hiểu là như thế, ko biết có đúng ko?

Goal......

Số bài viết
    5,684

Ok đã hiểu ý bạn nhưng nếu tính thế này thì sẽ có vấn đề xảy ra như sau:
    Hiện tại theo hướng dẫn trong topic này mình đếm tạm thời có khoảng >70 đầu mục topic về kỷ lục, nếu "Mục tiêu của cuộc thi là tìm ra ng phá được nhiều kỷ lục nhất" thì 1 người nếu phá kỷ lục tối đa thì cũng chỉ = số lượng >70 cái đầu mục kia, do luật quy định ko tính kỉ lục tự phá nên 1 nguoi cũng chỉ cần ít nhất 1 lần có mặt trong topic là đc tính rồi, dù có tự phá bao nhiêu lần trong topic đó thì cũng ko đc công nhận. Như vậy, nếu bạn muốn trở thành nguoi thắng cuộc thì bạn chỉ cần cố gắng có mặt ít nhất 1 lần trong mọi topic là đủ, cho dù đó là thành tích khủng hay thành tích cùi mía cũng ko thành vấn đề. Hoặc bạn phải lập đc những kỷ lục kỳ lạ khác ngoài số lượng >70 này.:pf:

Vừa qua, có một số kỷ lục mình thấy thực sự là rất khó có ai vượt qua đc, nếu những kỷ lục này cũng chỉ tính ngang bằng với những thành tích thấp hơn (và tối thiểu chỉ 1 lần như mình diễn giải ở trên) thì sẽ trở thành ko có giá trị.
    Chẳng hạn kỉ lục bàn thắng xa nhất là 63m rất khó phá, nếu trước khi bạn này pot lại có ai lập toppic này trước với thành tích chỉ ... 1m thì có phải 2 nguoi đều có số lượng thành tích như nhau ko?, mặc dù 1m thì biết trước là kiểu ji cũng có nguoi phá đc, mà 63m thì chưa chắc đã có lần thứ 2
    Theo mình hiểu là như thế, ko biết có đúng ko?
    Tất nhiên là các kỷ lục sẽ có cái dễ phá, có cái khó phá, vấn đề là VD ở tháng đầu tiên, mọi thứ bắt đầu thì mọi kỷ lục hầu hết đều nằm ở mức độ cơ bản, ko khó phá, mọi ng đều có cơ hội cao để phá kỷ lục, các tháng về sau kỷ lục cao rồi thì tất cả đều phải chịu chung sự khó phá giống nhau, cơ hội là chia đều. Việc mà 1 số member (VD !!handoisatgai!!) lập rất nhiều topic và được công nhận dẫn đến số kỷ lục phá của mem này tăng cao thì có thể nói là member này thủ đoạn, mà cũng có thể nói là member này thông minh, ko có quy định nào ngăn cấm điều đấy cả, tất cả đều có quyền như nhau, việc mà phần lớn ko dành lấy cơ hội đó, để cho 1 member dành hết về phần mình thì ban tổ chức cũng ko có cách nào ngăn cả. Ngoài ra thì theo mình các thành viên của ban quản trị khi lập topic cũng là để làm mồi, làm cho 4r sôi nổi hơn. Các phần thưởng của cuộc thi họ cũng ko quan tâm lắm, và nếu 1 thành viên ban quản trị đoạt giải thì sẽ trao giải thưởng cho HLV về nhì nên bạn có thể yên tâm

Số bài viết
    736

Ok man, cái này là mình muốn hỏi cụ thể hơn thôi, thực ra chỉ là tham gia vì hứng thú với việc chạy đua phá kỷ lục như mọi người thôi , chứ mình đâu có quan tâm đến giải thưởng, bây giờ bạn nói mình mới biết là có cả giải thưởng.

Goal......

Số bài viết
    5,684

Ok man, cái này là mình muốn hỏi cụ thể hơn thôi, thực ra chỉ là tham gia vì hứng thú với việc chạy đua phá kỷ lục như mọi người thôi , chứ mình đâu có quan tâm đến giải thưởng, bây giờ bạn nói mình mới biết là có cả giải thưởng.
    JM nhắc lại 1 chút với tất cả các HLV là: giải thưởng FM-VN Manager of the month sẽ được tính bằng số lần phá kỷ lục trong 1 tháng, nhưng giải thưởng Legendary Manager thì được tính cho HLV vào giờ phút cuối cùng nắm giữ số lượng kỷ lục nhiều nhất nhé.

Số bài viết
    68

Đang đợi đến 16/12 mà lâu quá, ko nghĩ là post như vậy lại là spam.
    Nhân tiện mình thấy trong game có kỷ lục số khán giả đến sân trong 1 trận đấu, cái này ko biết lập topic đc ko nhỉ?

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fm12-Like Bài viết
    Đang đợi đến 16/12 mà lâu quá, ko nghĩ là post như vậy lại là spam.
    Nhân tiện mình thấy trong game có kỷ lục số khán giả đến sân trong 1 trận đấu, cái này ko biết lập topic đc ko nhỉ?
    cái này được tính nhé.

Số bài viết
    6,237

vậy thì cầm barca với svđ 98k chỗ ngồi thì dễ ăn nhất ah

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới