Share game FM24 (PC)

Trang thứ 3 trong tổng số 42 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 415
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của truongkoo Bài viết
    Những câu dạng [COMMENT: player concern string; player profile] chắc là code của game nên không cần phải dịch đúng ko mod?
    Uh, tất cả những chỗ trong [] thì đều không dịch nhé. Có thể xóa đi nhưng không được dịch.

Số bài viết
    1,224
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hainguyen.xd Bài viết
    M đã load những câu trùng nhau bên fm12 sang fm13 nhưng vào trong game không thể hiện việt hóa. Vào game m đã chọn english(us), đã xóa forder fm13 trong roaming. Nhưng m vẫn thấy không thể hiện việt hóa như bạn post trong này http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=28049&page=7.
    bạn làm theo hướng dẫn VH của FM12 là được , chứ bạn nói gì mình chả hiểu , language english(us) là mặc định , ko phải chọc , và cũng chả cần xóa gì cả, hơn nữa roaming là cái gì mình cũng ko biết luôn :daudau:

Số bài viết
    6,237
    vậy BTC làm 1 bản VH mà lấy từ fm12 qua trước nhỉ, rồi sau đó làm tiếp fm13

Số bài viết
    79
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của baokhanhvl89 Bài viết
    bạn làm theo hướng dẫn VH của FM12 là được , chứ bạn nói gì mình chả hiểu , language english(us) là mặc định , ko phải chọc , và cũng chả cần xóa gì cả, hơn nữa roaming là cái gì mình cũng ko biết luôn :daudau:
    M đã làm theo hướng dẫn việt hóa của FM12 vào FM13. Nhưng vào trong games k thể hiện việt hóa. M muốn hỏi cách bạn làm như trong này trong này http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=28049&page=7.
    Ps: Minh việt hóa file language english(us) của FM13. Dùng tool LTceditor. Vào File/Load Changes From. Rồi chọn file language english(us) của Fm12 để load những câu việt hóa của Fm12 sang Fm13.

Số bài viết
    6,237
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hainguyen.xd Bài viết
    M đã làm theo hướng dẫn việt hóa của FM12 vào FM13. Nhưng vào trong games k thể hiện việt hóa. M muốn hỏi cách bạn làm như trong này trong này http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=28049&page=7.
    Ps: Minh việt hóa file language english(us) của FM13. Dùng tool LTceditor. Vào File/Load Changes From. Rồi chọn file language english(us) của Fm12 để load những câu việt hóa của Fm12 sang Fm13.
    mình làm jong như bạn thì nó chỉ ra tiếng việt ở hints & tips :fa: để ngâm cứu tiếp :fa:

Số bài viết
    79
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    mình làm jong như bạn thì nó chỉ ra tiếng việt ở hints & tips :fa: để ngâm cứu tiếp :fa:
    Không hiểu sai ở bước nào mà vào games không hiện việt hóa nhỉ

Số bài viết
    79
    Mình hỏi thêm chút: Để vào trong games FM13 thể hiện việt hóa, thì ngoài việc cop file language english(us) ra thì có phải copy thêm file nào không nhỉ? Thanks

Số bài viết
    714
    Sao mình thấy phần mềm dịch này lạ quá, nhớ ngày xưa cái FM11 mình chỉ cần mở cái file gì lên rùi import vào, rùi sửa mấy dòng Tiếng Anh Thành Tiếng Việt, rùi export rùi chép vào data chổ cài đặt game là có thể việt hóa.

Số bài viết
    714
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    Cái này sẽ có mod giao để tránh nhầm lẫn tranh giành v.v... và để dễ tổng hợp, ko bị sót. Các bạn cứ yên tâm nhé CN này sẽ bắt đầu làm.
    Chủ nhật là hôm nay đó hả, sau không thấy phân công công việc gì hết vậy

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nhloi33 Bài viết
    Sao mình thấy phần mềm dịch này lạ quá, nhớ ngày xưa cái FM11 mình chỉ cần mở cái file gì lên rùi import vào, rùi sửa mấy dòng Tiếng Anh Thành Tiếng Việt, rùi export rùi chép vào data chổ cài đặt game là có thể việt hóa.
    Cách làm đó quá khắm và mất công so vs cái soft bây giờ dùng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới