Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Bạn có dùng chiến thuật xoay vòng cầu thủ ko?

Người đã bình chọn
619. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • 522 84.33%
  • Không

97 15.67%
Trang thứ 4 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu ... 2345614 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 218
    Số bài viết
    69
    nói chung đã cầm những đội lớn , lực lượng tương đối dày , tham gia nhiều giải đấu thì hầu hết mọi người đều phải xoay vòng cầu thủ . như mình thì chỉ có Gk , 2DC là hầu như cố định , còn lại đều xoay vòng , nhưng luôn chú trọng sử dụng bộ đôi để có được sự ăn ý nhau (như là 2MC , 2FC..)

Số bài viết
    18
    haha mình thèm xạo làm gì , xạo có dc chút tiền hay nổi tiếng như Bill Gates ko ? Chỉ có những người nhỏ mọn hay xạo mới nghĩ cả thế giới này đều như mình hết thôi .
    Bạn nói đẳng cấp có phải là Detail level ko ? Vậy thì mình đang chơi Maximum .

Số bài viết
    1
    Em chơi Manutd mới nữa mùa mấy thằng trong EPL nó búa dữ quá chấn thương hết 8 thằng hỏi làm sao để xoay vòng cầu thủ nữa

Số bài viết
    231
    Xoay vòng cầu thủ với 1 lịch thi đấu dày đặc là điều nên làm.Nhưng chỉ thình thoảng thôi.Đang cầm Arsenal,các trận Carling Cup + 1 số trận đầu của FA + những trận PL chỉ phải gặp những đội không thực sự mạnh như Plymouth,Sunderland thì nên cho các cầu thủ dự bị và tuyển trẻ lên đá lấy kinh nghiệm nhưng không nên thay hết cả đội hình và không tận dụng triệt để xoay vòng cầu thủ để giữ được tính ổn định và phong độ các cầu thủ của mình.

Số bài viết
    252
    Có ai bít làm sao để phân ra 2 đội hình (đã chọn player), tùy cup chỉ cần load là ra ko , mỗi lần đổi cup phải bốc từng thằng mệt quá

Số bài viết
    232
    save load thì gọi là độc cô cầu bại chứ .,

load mất có 10s thì sợ quái gì mà ko save load .,

chán mấy chú ghia T__T
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cutun_339 Bài viết
    Có ai bít làm sao để phân ra 2 đội hình (đã chọn player), tùy cup chỉ cần load là ra ko , mỗi lần đổi cup phải bốc từng thằng mệt quá
    cưng chơi FM đến h mà ko bít thì ko hiểu cưng chơi kiểu gì nữa đây

chọn team selection gòi save vào ., pó tay .,

Lần sửa bài viết gần nhất bởi HackSlayer : 11-11-2007 vào lúc 06:16 PM

Số bài viết
    142
    Save được đội hình nhưng có save được selection đâu; người ta than phiền đúng rồi còn kêu gì nữa.
    Đá giải anh mỗi lần FA với Carling lại phải xuống đội trẻ nhặt người mệt quá; mà cầm MU đội trẻ lại lắm thằng hay, có nhặt cũng ko biết nhặt ai
    Đội hình cầm MU của tôi thế này; bác nào cầm MU thì cho ý kiến
    Giải ngoại hạng + C1
    GK: Sar (kusz)
    DR: Neville ( ÓShe'a)
    DL: Evra* (Silves)
    2DC: Fer*; Vidic (Pique; Brown)
    2MC: Harg; Carrick (scholes, Fletcher)
    AML: Giggs (Nani)
    AMR: Ronaldo* (Nani; Eagles)
    2FC: Rooney; Tevez; Hunt (Saha) (3 tiền đạo xoay vòng liên tục, Saha dự bị hạng sang
    3 chú có * ít khi bị thay; hầu như giai nào cũng chơi 4x trận
    Còn đội hình đá FA; Carling; 1 số trận dễ dàng và ko quá quan trọng như sau
    GK: Kusz ( Foster)
    DR: Bardsley
    DL: Kierran Lee
    2DC: Pique; Thicot (chú này là cầu thủ trẻ bên pháp lôi về; 1 Gallas mới nếu đc đào tạo hợp lý, thậm chí còn hay hơn ko biết chừng)
    2MC: Fletcher; Gibson; Richie Jones
    AML: Nani ( Lee Martin)
    AMR: Biles Baines - wonderkid đang chơi cho coventry hay cái gì đó ko để ý lắm
    2 FC: Henry Saivet (hâm mộ chú này lắm) và Bojan (đã thử nhiều đội và đi đến kết luận; chỉ có MU và 1 chút may mắn mới mang đc chú này về); trường hợp ko có Bojan thì tiền đạo khác là F.Campbell

Số bài viết
    206
    1 vị trí luôn có 2 cầu thủ chất lượng ngang nhau và 1 cầu thủ có tiềm năng ở đội trẻ
    trong 2 cầu thủ chất lương ngang nhau đó, thì thường có 1 cầu thủ mình thích hơn --> tập trung cho nó chơi nhiều hơn. Cầu thủ còn lại sẽ được đá ở cúp Liên đoàn, FA ( giải Anh), hoặc cúp quốc gia ( Ý, TBN) và với các đội bóng bét bảng, các trận đấu trước các trận đánh lớn để giữ chân cầu thủ quan trọng. VD 1 mùa thi đấu khoảng 50 trận, thì con số giữa 2 cầu thủ này thường là 30-20 hoặc 35-15
    Riêng vị trí thủ môn thì o nên xoay vòng, chỉ cần 1 thủ môn đỉnh, còn lại là đồ tự đào tạo. Cực hiếm hoi mới có chuyện thủ môn chấn thương dài hạn.
    Xoay vòng sao cho Morale cả đội luôn ở mức Very good, o có cầu thủ nào Unhappy và o ai đá dưới 10 trận/ mùa, cầu thủ lúc vào trận đấu luôn có thể lực >93-95%

my wives: SL45i Ngage Classic, and Palm Treo 650

Số bài viết
    252
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HackSlayer Bài viết

cưng chơi FM đến h mà ko bít thì ko hiểu cưng chơi kiểu gì nữa đây

chọn team selection gòi save vào ., pó tay .,
    Chú vào FM làm thử đi coi được ko , tôi đó chú save dc selection đó nên coi lại mình trước khi nói người khác

Số bài viết
    300
    Xoay vòng liên tục nên chơi chẳng mấy khi đc thằng tiền đạo Vua phá lưới hay 40-50 bàn/mùa như nhiều người khác Chỉ khi nào gần cuối mùa có khả năng tranh chấp VPL mới ưu tiên thằng có số bàn thắng nhiều nhất đá thường xuyên.

Mình đang cầm MU đá 50 trận bất bại tại NHA
    Nếu đúng là thế thì phục quá.Hồi trước thử chơi Chelsea để thăm dò,phong độ đang lên vù vù(thắng MU sân nhà,thắng Arsenal sân khách,hòa Liverpool) gặp Sunderland sân nhà rất tự tin.Cuối trận thua 1-0 mà chả hiểu vì sao,sút ầm ầm,đến giữa hiệp 2 tự nhiên thằng đá cánh chuyền về cho TM,TM phát phá vào ng bọn nó thế là thua Ai chơi FM cũng bị những lần tức tưởi như thế này.Bất bại đc sang mùa thứ 2 thì đúng là ... FM nhà ông này chắc ko cần bản vá lỗi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi m0nit0r : 13-11-2007 vào lúc 01:22 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới