Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 47
    Số bài viết
    26

Từ: [GUIDE]FM13-TRAINING: Sự đổi mới trong FM2013

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    INDIVIDUAL TRAINING

Ngoài việc tập luyện theo nhóm , FM13 cho phép bạn có thể đạo tạo cá nhân từng cầu thủ theo vai trò ( Player Roles). Điều này là hợp lý, ví dụ như Tactics của bạn chuyên dùng đòi hỏi phải có 1 Ball Winning, 1 Box to Box .v.v.v thì bạn cần phải đào tạo cầu thủ mà bạn chọn đá cho vị trí đó có những chỉ số phù hợp với vị trí đó. Mặt khác, đây cũng là sân chơi tạo điều kiện để bạn thể hiện tài năng khám phá ra các mầm non và đào tạo họ trở thành 1 tiền vệ phòng ngự khủng, một tiền đạo chộp giật, một hậu vệ biên đa năng chẳng hạn. Để tìm hiểu phần này trong phần Training , bạn Click chuột vào Tab "Individual" .

Chọn 1 cầu thủ bất kỳ ở danh sách bên trái bằng cách di chuyển lên xuống hoặc chạm chuột trái vào dòng chứa tên cầu thủ đó chẳng hạn. Ngó sang phải, bạn thấy phần Individual Training. Về cơ bản mục training này gôm 2 loại , Individual RoleSpecific Attribute.
    - Individual Role : Bạn chọn Focus cầu thủ này vào một vai trò nào đấy phù hợp với cầu thủ, và tactics của bạn. Ví dụ bạn muốn một cầu thủ chơi Advanced Playmaker, bạn chọn cậu ấy và Focus vị trí Advanced Playmaker. Việc này sẽ giúp phát triển hết những chỉ số quan trọng mà 1 Advanced Playmaker cần tới. Tương tự cho các vị trí khác cũng vậy
    - Specific Attribute : Bạn có một Winger chạy nhanh và rê dắt hay nhưng thể lực kém , bạn có thể Focus cho cậu ta Stamina. Bạn có một hậu vệ kèm người tốt, nhanh , to khỏe nhưng khả năng chuồi bóng tồi, bạn có thể Focus cho cậu ta Tackling. Như vậy tức là Focus điểm gì thì cầu thủ sẽ dc tập trung cho điểm đó ( cái này cũng khá giống FM12) .

Bạn cũng có thể train một cầu thủ chơi ở một vị trí mới bằng cách chọn New Position và chọn vị trí bạn muốn. Tất nhiên bạn phải xem chỉ số cậu ta có thể thích nghi chơi vị trí đó dc ko.

Cũng tương tự bạn muốn cầu thủ học thêm một Preferred Move (PFM) mới chọn vào thẻ New Preferred Move và chọn cái bạn muốn cho cầu thủ.

Phần Individual Time Spend On giúp bản quản lý đc thời gian việc cầu thủ này đc đào tạo cá nhân như thế nào. Nếu chỉ Focus cho 1 vai trò, hay chỉ số đặc biệt, cậu ta sẽ có 100% Focus , giúp rút ngắn tg đào tạo. Nếu bạn muốn cầu thủ dc học 1 PFM nhanh, hãy bỏ Focus Roles, và chỉ học PFM.

Chúc các bạn có thể đào tạo ra nhiều quái thú và quái vật !!!

DONE !!!
    INDIVIDUAL TRAINING ở chỗ nào bạn ơi mình tìm không thấy vì mình việt hoá rồi !!!

Số bài viết
    69

Tập luyện cá nhân đó bạn ơi

Số bài viết
    26

hic ở chỗ nào bạn chỉ cụ thể cho mình đc ko mình không tìm thấy ...

Số bài viết
    3

sao của mình cư mỗi lần tích vào ô Nghỉ Ngơi trước trân đấu, hoặc thay đổi chế độ tập luyện của Match Train, rồi conn next... thì nó tự quay lại như cũ vậy?

Số bài viết
    6,237

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thejack99 Bài viết
    sao của mình cư mỗi lần tích vào ô Nghỉ Ngơi trước trân đấu, hoặc thay đổi chế độ tập luyện của Match Train, rồi conn next... thì nó tự quay lại như cũ vậy?
    bạn có để cho trợ lý làm phần đó k nếu có thì chỗ Match train nó có ghi đó, bạn vào chỗ dưới này, chọn tab thứ 2 rồi bỏ tick phần để cho trợ lý điều khiển match training đi :fa:

[/URL]

Số bài viết
    3,560

sún dẫn dắt tot gà hả? Vậy là thành kẻ thù với mình & các fan Arsenal rồi

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    6,237

tot gà lâu rồi mà

Số bài viết
    76

Từ: [GUIDE] FM13-TRAINING: Sự đổi mới trong FM2013

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    [CENTER]INDIVIDUAL TRAINING

- Individual Role : Bạn chọn Focus cầu thủ này vào một vai trò nào đấy phù hợp với cầu thủ, và tactics của bạn. Ví dụ bạn muốn một cầu thủ chơi Advanced Playmaker, bạn chọn cậu ấy và Focus vị trí Advanced Playmaker. Việc này sẽ giúp phát triển hết những chỉ số quan trọng mà 1 Advanced Playmaker cần tới. Tương tự cho các vị trí khác cũng vậy
    Cái này có chính xác là luyện các chỉ số của vị trí đó không anh ơi? hay đây là huấn luyện new position đấy ạ.

Số bài viết
    584

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eddyhiep508 Bài viết
    Cái này có chính xác là luyện các chỉ số của vị trí đó không anh ơi? hay đây là huấn luyện new position đấy ạ.
    thay cho schedule lúc trước ấy mà :fa:

Neymar Jr

Số bài viết
    3,560

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eddyhiep508 Bài viết
    Position là GK, DL, DC, DMC... các kiểu còn Role là Fullback, Wingback, Anchor man, Advanced Playmaker, Trequartista...
    Dịch ra tiếng Việt cái cũng đủ hiểu rồi, individual role là nhiệm vụ cá nhân, position là vị trí sao mà lại nhầm đc :daudau:

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới