Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 40
    Số bài viết
    16
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của darkicemonster Bài viết
    mình chỉ muốn hỏi là nếu tacs của mình đã set PI cua phần mở rộng rùi thì khi Shout sẽ có thay đổi được hay không , hay những phần PI mình tự chỉnh vẫn sẽ cố định !
    Phần PI sẽ k đổi bạn ah. Đó là lý do k nên thay đổi PI cũng như TI so với mặc định quá nhiều, trận đấu của bạn sẽ cảm xúc hơn nhiều. Để mặc định thì các tactics cũng đỡ bá đạo, chơi đỡ chán

TRONG CHÚNG TA AI CŨNG CÓ 1THIÊN TÀI ĐANG NGỦ CHỈ CÓ ĐIỀU NÓ NGÀY CÀNG NGỦ SAY HƠN

Số bài viết
    36
    làm thế nào để tạo đc shocut này thế bác

Số bài viết
    238

Từ: [GUIDE]FM13-SHOUTS- Dễ dàng thay đổi tactic trong trận đấu

Mình đọc trên các forum nước ngoài thì thấy một số định nghĩa về shout ở đây ko được ổn lắm.
    Ví dụ:

Play out of defense - Khuyến khích hâu vệ của bạn mở màn tấn công luôn. Thực hiện chuyền xa chẳng hạn.
    Khuyến khích dùng nếu hậu vệ bàn chuyền bóng tốt ( passing cao) . Dùng với phòng ngự phản công kiểu Ý quá chuẩn.
    Thực ra nó là shout có tác dụng lên các cầu thủ ở vai trò phòng ngự kể cả tiền vệ lẫn hậu vệ khiến các cầu thủ này chuyền bóng ngắn hơn, cái này dùng trong trường hợp các cầu thủ hay chuyền bóng lên ẩu và dễ dàng mất kiểm soát bóng.

We like to move it, move it

Số bài viết
    2,470

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của 2lua Bài viết
    Mình đọc trên các forum nước ngoài thì thấy một số định nghĩa về shout ở đây ko được ổn lắm.
    Ví dụ:

Thực ra nó là shout có tác dụng lên các cầu thủ ở vai trò phòng ngự kể cả tiền vệ lẫn hậu vệ khiến các cầu thủ này chuyền bóng ngắn hơn, cái này dùng trong trường hợp các cầu thủ hay chuyền bóng lên ẩu và dễ dàng mất kiểm soát bóng.

tks bạn phát hiện ra chỗ mình sai. M đã sửa lại :daudau3: . Thực ra là dịch nhiều quá nên paste nhầm râu ông nọ cằm bà kia . CÒn dịch thì mình dịch từ FM13 manual là tài liệu đi kèm game .
    Play out of defense - instruct your defenders to pass they out of defense instead of launching a long ball.
    Recommended for teams with defenders with high passing attribute.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    280

Ảnh lỗi hết rồi bạn ơi, up lại đi

Số bài viết
    124

ảnh lại die rồi bác ơi

Số bài viết
    68

Mod up lại ảnh cho anh em học hỏi đi

Số bài viết
    3

Mình lỡ cho thàng assi quản lý phần trao đổi với cầu thủ lúc bắt đầu trận đấu rồi, bây giờ mình muốn mình tự khuyến khích cầu thủ thì thay đổi chỗ nào vậy?

Số bài viết
    6,237

bạn vào chỗ này, chọn tab team, bỏ tick ô cho ass teamtalk là dc :fa:

Số bài viết
    66

Từ: [GUIDE] FM13-SHOUTS- Dễ dàng thay đổi tactic trong trận đấu

Cái Run at defence mình đọc ở 1 bài ở nước ngoài ghi là:
    Instruct wide player in midfield and attack, attacking midfielders ( but not centre midfielder with attack duty ) and strikers to run with ball more often

=> Như vậy đây đâu phải là yêu cầu chạy chỗ tốt, mà là yêu cầu có kĩ thuật để đột phá. Dùng khi mình bí tiểu hoặc đối phương có tỷ lệ tackle kém chứ nhỉ ???

Còn cái Play through defence thì ngược lại, yêu cầu các cầu thủ đấy rê dắt ít thôi => Khi mà mất bóng do rê bậy nhiều quá hoặc đối phương xây xe bus

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới