Share game FM24 (PC)
Trang thứ 42 trong tổng số 43 trang Trang đầuTrang đầu ... 3240414243 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 411 tói 420 trong tổng số 423
    Số bài viết
    2,773

Từ: Tư vấn cách set cầu thủ !!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cescf4 Bài viết
    Set Ozil đủ kiểu rồi, nhưng sao nó 1 trận chạm bóng không được bao nhiêu hết. Làm sao để nó nhận được nhiều bóng đây? mỗi trận chuyền được tầm 4x (hậu vệ trái với MC chuyền toàn 8x - 10x)
    Mỗi trận đều có >2 passing key. Gần hết 1 năm mà Assist được 1x trái à.
    Thêm cái nữa, đá nhanh nên Set đội hình Wide hay Narrow?
    Mẹ ơi, phong độ ngất trời

Số bài viết
    123

Cho e hỏi set Chicharito của MU đá Poacher hay CF nhỉ,vừa thấy MU rao bán rẻ quá nên hốt về mong là ko bị hớ à cả thằng Destro nữa ạ,e cho đá Poacher ghi bàn cũng tàm tạm ko như mong đợi lắm

Số bài viết
    359

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của btnpro123 Bài viết
    Cho e hỏi set Chicharito của MU đá Poacher hay CF nhỉ,vừa thấy MU rao bán rẻ quá nên hốt về mong là ko bị hớ à cả thằng Destro nữa ạ,e cho đá Poacher ghi bàn cũng tàm tạm ko như mong đợi lắm
    mình để poacher , 1 AP sau lưng nhá , chicha mình đá cũng tạm , dự bị khá nhiều.
    7 trận chính , 3 dự bị , ghi 6 bàn 1 assist , rate 7.6 , khá phê

Số bài viết
    254

bản mới này cầm MU vị trí poacher Zaha chắc suất đánh bật cả chicharito với welbeck lun:okay:.chỉ số nhìn cùi hơn mà được cái mắn bàn thắng kinh khủng.phát hiện để R10 thay vị trí của valencia đá kinh khủng hơn nữa mỗi tội kagawa không biết set thế nào cho hiệu quả mờ nhạt vãi ra

Số bài viết
    359

đây là kagawa của mình :fa:
    không nổi bật , cứ đều đều cũng đc

để AP-ATACK AMC , ko thì đẩy ra cánh trái cũng đc :okay:

Số bài viết
    638

Chào cả nhà, lâu lăm mới quay lại với FM và FMVN

Cho mình hỏi Move into Channel chính xác là gì thế các bác nhỉ ?
    Google rất nhiều nhưng không có câu trả lời thuyết phục.
    Một số trả lời thông dụng là:
    1. Đối với tiền đạo, set move into channel anh ta sẽ chơi dạt cánh để tìm bóng, như Ade, Eto
    2. Đối với Winger, set move into channel anh ta sẽ di chuyển vào khoảng trống giữa DC và hậu vệ cánh.
    Như vậy thì mình có thắc mắc là:
    1. Chính xác là move into channel là hành động di chuyển ko bóng hay là rê bóng, tại vì khi set move into channel thì game hiển thị chỉ số Dribling chứ ko phải là Decision hay Of the ball
    2. Nếu đội hình 4-2-3-1 với 3 AMC và 1 tiền đạo đều set move into channel thì họ sẽ di chuyển như nào ? 2 AMC 2 bên khoan vào nách ST dạt cánh và AMC giữa dâng lên giữa 2 DC đội bạn ? Như thế thì AMC giữa có vẻ giống inside foward.
    Thật là nhức đầu

Xem hình bên dưới: click vào chỗ đó, chọn wide play sẽ có move into channel, cut inside v.v... và nó hiển thị thông số dribling

Uploaded with ImageShack.us

Lần sửa bài viết gần nhất bởi J.Terry : 03-10-2013 vào lúc 12:07 PM

Số bài viết
    830

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của J.Terry Bài viết
    Chào cả nhà, lâu lăm mới quay lại với FM và FMVN

Cho mình hỏi Move into Channel chính xác là gì thế các bác nhỉ ?
    Google rất nhiều nhưng không có câu trả lời thuyết phục.
    Một số trả lời thông dụng là:
    1. Đối với tiền đạo, set move into channel anh ta sẽ chơi dạt cánh để tìm bóng, như Ade, Eto
    2. Đối với Winger, set move into channel anh ta sẽ di chuyển vào khoảng trống giữa DC và hậu vệ cánh.
    Như vậy thì mình có thắc mắc là:
    1. Chính xác là move into channel là hành động di chuyển ko bóng hay là rê bóng, tại vì khi set move into channel thì game hiển thị chỉ số Dribling chứ ko phải là Decision hay Of the ball
    2. Nếu đội hình 4-2-3-1 với 3 AMC và 1 tiền đạo đều set move into channel thì họ sẽ di chuyển như nào ? 2 AMC 2 bên khoan vào nách ST dạt cánh và AMC giữa dâng lên giữa 2 DC đội bạn ? Như thế thì AMC giữa có vẻ giống inside foward.
    Thật là nhức đầu
    move into chanel là di chuyển thông minh, chạy chỗ thông minh, di chuyển rộng...............:fa:

=>

Số bài viết
    277

Move into chanel ở diễn đàn m` ae cũng bàn luận nhìu r mà. Các ý trên đều có phần đúng , động từ move ko cần bàn nhìu nữa, theo mình thì nó dùng cho cả ko bóng (nhận chọc khe) và có bóng (nhận bóng rồi xoay ng lách qua HV xuống dứt điểm nhanh chẳng hạn). Chanel ở đây là khoảng trống giữa phạm vi hoạt động của Trung vệ và HV biên cùng bên..

Số bài viết
    76

Tư vấn giúp mình cách giải quyết vấn đề set đội trưởng/đội phó. Khi vào trận, thằng trợ lý hay báo cáo: nhiều cầu thủ thi đấu thiếu động lực trước XXX làm đội trưởng,....
    => Mình đã cho tập gắn kết đội bóng 3-4 tuần liên tục nhưng vào trận vẫn bị vậy

Số bài viết
    277

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của delanh1609 Bài viết
    Tư vấn giúp mình cách giải quyết vấn đề set đội trưởng/đội phó. Khi vào trận, thằng trợ lý hay báo cáo: nhiều cầu thủ thi đấu thiếu động lực trước XXX làm đội trưởng,....
    => Mình đã cho tập gắn kết đội bóng 3-4 tuần liên tục nhưng vào trận vẫn bị vậy
    Bận cần chọn đúng ng, cái này giống đời thực thôi. Cầu thủ có Determine và Influence cao thì sẽ đc ae kính nể...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới