Share game FM24 (PC)
Trang thứ 11 trong tổng số 43 trang Trang đầuTrang đầu ... 91011121321 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 101 tói 110 trong tổng số 423
    Số bài viết
    930

Từ: Tư vấn cách set cầu thủ !!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zazinho Bài viết
    Bremen mùa 2 đội hình bên trên thế này Anchor (d)
    BTB (s) APM(s)
    Winger (s) IF (s)
    Poacher
    Thường chỉ dùng Damari ở Poacher, mới có Muriel, Destro, Ademilson thì set thế nào để hàng công mạnh nhất nhỉ các bác
    4-2-4 xem............................................... ..

Ảnh đại diện của zazinho
    zazinho đang ngoại tuyến Vô địch YFF Championship HLV tuyển trẻ U23
    Số bài viết
    561

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết

4-2-4 xem............................................... ..
    Cụ thể là thế nào ạ? Destro sao e dùng thọt quá. Muriel phần lớn là kiến tạo, chỉ có Damari ghi bàn :daudau3:. Đội còn Hunt Elia Cuadardo

Số bài viết
    930

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zazinho Bài viết
    Cụ thể là thế nào ạ? Destro sao e dùng thọt quá. Muriel phần lớn là kiến tạo, chỉ có Damari ghi bàn :daudau3:. Đội còn Hunt Elia Cuadardo
    Thế này nhá, bạn để 2 DM đá thấp (có thể là 2 DM 1 def 1 support hoặc 1 Anchor 1 DLM) còn ở trên xếp 4 thằng ngang hàng luôn RWM, AM, AM, LWM (2 AM có thể đẩy lên ST tùy bạn định nghĩa) cứ Damari với Destro Poacher , Ademilson Poacher hoặc ÀF sao cũng đc, Muriel Trequa, còn 2 cánh luân phiên thêm Hunt, Elia, Cuadardo vào cứ support thì đá gần attack và xếp loạn lên đảm bảo đối thủ ko biết kèm ai và bắt bài kiểu gì. Bạn sẽ vô đối với đội hình 4-2-4 huyền thoại, nếu ko phải là Alex Ferguson thì cũng thành Zeman....................

Số bài viết
    466

Bác post ảnh thằng Muriel em xem thử dc ko

Số bài viết
    492

Thế này nhá, bạn để 2 DM đá thấp (có thể là 2 DM 1 def 1 support hoặc 1 Anchor 1 DLM) còn ở trên xếp 4 thằng ngang hàng luôn RWM, AM, AM, LWM (2 AM có thể đẩy lên ST tùy bạn định nghĩa) cứ Damari với Destro Poacher , Ademilson Poacher hoặc ÀF sao cũng đc, Muriel Trequa, còn 2 cánh luân phiên thêm Hunt, Elia, Cuadardo vào cứ support thì đá gần attack và xếp loạn lên đảm bảo đối thủ ko biết kèm ai và bắt bài kiểu gì. Bạn sẽ vô đối với đội hình 4-2-4 huyền thoại, nếu ko phải là Alex Ferguson thì cũng thành Zeman....................
    Đá với đội có hàng tiền vệ mạnh thì đừng mong có được bóng, sẽ có khoảng trống rất lớn giữa phía dưới và 4 cầu thủ bên trên @@. Mình nghĩ nên suy xét lại

Ảnh đại diện của zazinho
    Số bài viết
    561

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Bác post ảnh thằng Muriel em xem thử dc ko

Muriel đây nhá bạn. Mình toàn set Adv Foward r shout pass to Space để tận dụng tốc độ, gặp đội bé thì cũng hiệu quả, đội to vẫn tịt
    Cách set của bạn mình chưa thử với đội lớn, đội nhỏ thì chắc chắn bá đạo vc :woa:. Nhưng mình nghĩ đúng là nếu gặp hàng giữa sân mạnh, nếu muốn thành công thì 2 th bên cánh phải có Creativy cao mới hiệu quả. Để mình test thử vs Schalke

Số bài viết
    930

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
    Đá với đội có hàng tiền vệ mạnh thì đừng mong có được bóng, sẽ có khoảng trống rất lớn giữa phía dưới và 4 cầu thủ bên trên @@. Mình nghĩ nên suy xét lại
    Ai bảo bạn thế, vậy cứ đá với đội yếu hơn hoặc ngang cơ thì tac mình sẽ bá đạo chắc :woa:

Mình đã thử đá với 4-2-3-1 của MC, set 4 cầu thủ cao nhất đá áp sát hàng HV đối phương, width low rigid để tìm được kết nối giữa 2 DM và các cầu thủ này. Mục đích chính là vì biết ko thể tranh chấp cơ bắp được nên nhường trung tuyến luôn, MC bóng ngắn thì mình bóng dài, nó chậm mình nhanh, nó to feet mình to head, stand off..vv.. Thế là có 1 trận đấu cân bằng..

Sau đấy đá vớ 4-5-1 của Spur lại kéo team giãn rộng, close down 2 ông Bale và Lennon, nó bóng dài mình lại bóng ngắn (quả này đá rộng lại chuyền ngắn nên bị thọt possession nhưng bù lại ít bị mất bóng nguy hiểm), nó nhanh mình lại chậm được cái bị nó áp đảo tỉ lệ kiểm soát ngoài ra nó ko có cơ hội sút được quả nào ra hồn, cuối cùng mình ăn 1 quả, tất nhiên sút on goal nhiều hơn...

Lát nữa sẽ up ss làm bằng chứng, mùa đầu đầu mùa luôn 3 đội ko thay đổi nhiều

Ảnh đại diện của zazinho
    Số bài viết
    561

Ai bảo bạn thế, vậy cứ đá với đội yếu hơn hoặc ngang cơ thì tac mình sẽ bá đạo chắc :woa:

Mình đã thử đá với 4-2-3-1 của MC, set 4 cầu thủ cao nhất đá áp sát hàng HV đối phương, width low rigid để tìm được kết nối giữa 2 DM và các cầu thủ này. Mục đích chính là vì biết ko thể tranh chấp cơ bắp được nên nhường trung tuyến luôn, MC bóng ngắn thì mình bóng dài, nó chậm mình nhanh, nó to feet mình to head, stand off..vv.. Thế là có 1 trận đấu cân bằng..

Sau đấy đá vớ 4-5-1 của Spur lại kéo team giãn rộng, close down 2 ông Bale và Lennon, nó bóng dài mình lại bóng ngắn (quả này đá rộng lại chuyền ngắn nên bị thọt possession nhưng bù lại ít bị mất bóng nguy hiểm), nó nhanh mình lại chậm được cái bị nó áp đảo tỉ lệ kiểm soát ngoài ra nó ko có cơ hội sút được quả nào ra hồn, cuối cùng mình ăn 1 quả, tất nhiên sút on goal nhiều hơn...

Lát nữa sẽ up ss làm bằng chứng, mùa đầu đầu mùa luôn 3 đội ko thay đổi nhiều
    Đồng ý vs cái nhường trung tuyến, yếu chỗ nào mình toàn buông. Ví như mình đá vs Dormund, Bayern hay ManU rất hiệu quả, trừ khi bị thua cố định hay dây phút xuất thần. Nhưng đã thua thì coi như xong :pf:. Vừa r đá vs Schalke kiểu vậy, tự nhiên th Draxler dốc bỏng từ giữa sân qua 4 hậu vệ sút góc 15 độ thế là vỡ trận thua 4 trái lun :pf:
    Còn đá vs cỡ Leverkusen trở xuống toàn rape

Ảnh đại diện của zazinho
    Số bài viết
    561

Thêm nữa đúng như bangnp nói trận nào mình cũng chỉ kiểm soát bóng <35% vs shoot bằng 1/3 đội nó nhưng nó shoot on goal thì k bao giờ quá 4 quả :notbad:

Số bài viết
    227

Set Fierro và Ademilson như nào để đá cặp hiệu quả nhất các vậy đồng nghiệp, mình set cả 2 Poacher nhưng thấy chưa ưng ý lắm

You'll never walk alone

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới