Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 23
    Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890

How to install graphics in FM13 (read first)

Đêm nay FM13 sẽ chính thức ra mắt. Bên cạnh nội dung game thì graphics luôn là một chủ đề được quan tâm của FM, nhất là với những bạn có máy cấu hình cao. Về cơ bản, graphics FM13 cũng giống như các bản trước, những ai đã chơi quen thì sẽ ko gặp khó khăn j trong việc trang hoàng cho bản FM13 của mình.

1. Tìm đúng theo đường dẫn đối với hệ điều hành bạn đang dùng

• Win Vista/7: C:\Users\<username>\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2013\ (chú ý đối với WIn 7 có 2 folder Sport Interactive, nếu bạn làm như hướng dẫn mà ko hiện, hãy thử ở folder còn lại)
    • Win 2000/XP: C:\Documents and Settings\<username>\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2013\
    • Win 98/ME: C:\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2013\
    • Mac OS X: /Users/<username>/Documents/Sports Interactive/Football Manager 2013/

(Đường dẫn này có thể thấy trong Preferences ==> Saving ==> Location)

• Tạo folder skins theo đúng đường dẫn trên
    • Tạo folder graphics theo đúng đường dẫn trên.
    • Trong folder graphics tạo folder con logos, players, kits

2. Sau khi down graphics từ các box con, bạn giải nén rồi cho vào:
    • Đối với face, cho vào folder players.
    • Đối với kits, cho vào folder kits.
    • Đối với logos, cho vào folder logos.
    • Đối với skin, cho vào folder skins
    • Đối với match gfx (icon, ball, net...) cho vào folder graphics của skin bạn đang dùng. (chưa biết cho vào đâu nếu dùng skin mặc định )

Chú ý: thực tế bạn có thể cho thẳng các folder chứa faces, kits, logos, background vào folder graphics, cách trên chỉ để tiện phân loại cũng như tránh sự trùng lặp (VD cả faces và kits đều có folder EPL có thể dẫn đến file config bị overwrite -> ko hiện faces hoặc kits)

3. Tiếp theo bạn vào Preferences của game.
    • Nếu bạn mới mở game ở Main Menu, click vào nút Preferences (đây là skin mặc định, các skin khác cũng tương tự)

• Nếu bạn đang chơi dở game:

4. Tiếp theo vào tab Interface

• Để add thêm graphics, bạn chỉ cần bỏ chọn bộ nhớ đệm, ko nhất thiết phải chọn Reload skin... vì FM đã thêm nút Reload skin.
    • Ngoài ra tab Interface cũng giúp chúng ta tùy chọn landing page của cầu thủ hoặc CLB.
    • Cũng trong tab Interface, chúng ta cũng có thể thay đổi màu chỉ số cầu thủ ở tab Skin Colors:

Sau khi chọn màu, các bạn reload skin sẽ được màu như ý muốn:

Các nguyên nhân thường gặp khi không hiện graphics:
    • Đường dẫn ko đúng: các bạn kiểm tra lại đường dẫn, hoặc thử folder SI khác nếu dùng Win 7
    • Kits, logos, faces, backgrounds ko có file config: có thể trong quá trình down hoặc giải nén, file config bị lỗi hoặc thiếu, các bạn hãy down lại file rar đó
    • Một số file rar khi giải nén sẽ ra nhiều skins nhỏ (các bản có khác nhau đôi chút của skins đó), các bạn nhớ copy từng folder con chứa skin vào folder skins trong FM13

Chúc mọi người chơi game vui vẻ

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi dirty_boy0712 : 02-11-2012 vào lúc 04:24 PM

Số bài viết
    36
    Các ông cho ảnh mà không cho file config thi cho lam gì. hay là ngồi làm.
    mà link thì phải thế này mới đúng chử nhỉ: Sports Interactive\Football Manager 2013\graphics\pictures\faces

Số bài viết
    1,890
    ai cho ảnh mà ko cho file config
    ý 2 thì đã nói ở trên
    Chú ý: thực tế bạn có thể cho thẳng các folder chứa faces, kits, logos, background vào folder graphics, cách trên chỉ để tiện phân loại cũng như tránh sự trùng lặp (VD cả faces và kits đều có folder EPL có thể dẫn đến file config bị overwrite -> ko hiện faces hoặc kits)
    bạn có thể thử

Số bài viết
    36
    cái vân đề ở đây là trong forder chứa face không có file config chỉ có mình ảnh. khi giai nén ra thì không có, vây game no load băng niềm tin à.
    D:\Downloads\Compressed\sortitoutsi\faces (không có file config trong này nhe) nếu có cách nào mà không cần file config thì hướng dẫn mình luôn. cám ơn!

Số bài viết
    1,890
    bạn dùng bộ cut-out? bạn down ở topic nào? có thể trong quá trình down hoặc giải nén có lỗi, chứ mình chưa bao h thấy pack graphics nào ko có file config cả
    http://www.mediafire.com/?lacaukd9ne7dh60 hoặc http://www42.zippyshare.com/v/45489116/file.html down từ http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=28126
    nếu vẫn ko hiện bạn dùng fmxml http://sortitoutsi.net/downloads/view/847/fmxml-for-pc

Số bài viết
    12
    hic ! thử đủ moi cách vẫn ko có faces cầu thủ trong FM 2013 , bác nào giúp với, mình copy vào grapics/pictures cũng ko duoc mà copy vào graphics/players cung không được :

Số bài viết
    736
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sherkmerk Bài viết
    hic ! thử đủ moi cách vẫn ko có faces cầu thủ trong FM 2013 , bác nào giúp với, mình copy vào grapics/pictures cũng ko duoc mà copy vào graphics/players cung không được :
    Mình cũng giống bạn này, cả logo cũng ko đc?

Goal......

Số bài viết
    736
    Mình đã add đc rồi: phải bỏ chọn bộ nhớ đệm, chọn Reload skin, sau đó ấn confirm hoặc ko cần tick ô Reload skin mà ấn vào nút Reload skin ở dưới cùng (như chủ thớt nói)

Goal......

Số bài viết
    23

Từ: How to install graphics in FM13 (read first)

Mình đã down bộ Cut-out Faces Megapack ở Face FM2013 nhưng khi giải nén ra thì ko có config,bạn nào có config từ part 1 tới part 12 thì cho mình xin nha.Thanks

Số bài viết
    23

Từ: How to install graphics in FM13 (read first)

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của staythesame7487 Bài viết
    bộ này và bộ metalic logo mình có, nhưng rất nặng, hơn 9gb cho cả 2 nên mình ko up cho bạn được, khi nào rảnh mình sẽ up cho bạn tha hồ down.:daudau:
    Bạn có bộ Cut-out Faces Megapack thì mình chỉ cần bạn share cho mình file config từ part 1 tới part 12 thôi,ko cần share file hình(Png) đâu

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới