Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 18
    Số bài viết
    5,684

Phòng thủ trong FM13

FM13 tình hình phòng thủ có vẻ khá là tệ hại, các cầu thủ thường xuyên mắc lỗi chết người dù đã thay đổi nhiều chiến thuật, thường thấy nhất là lỗi vị trí khi tạt cánh, lỗi để cầu thủ đối phương đi bóng qua rất dễ dàng. Anh em có giải pháp nào hạn chế thì cùng thảo luận nhé:fufu::fufu:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    6,093
    Thấy bản FM13 này có mẫu ghi bàn là 2 tiền vệ/ tiền đạo cánh xộc thẳng vô thủ môn rồi dứt điểm vào góc hẹp. Mình đá 5 hậu vệ thấy có vẻ hạn chế đc phần nào

Số bài viết
    367
    Tiền vệ Advance Playmaker hay có kiểu như anh SuperFM nói . Nhận bóng ở giữa sân đâm thẳng vào vòng cấm địa rồi sút tung lưới hoặc sút thủ môn ngã ngửa đẩy đc bóng ra. Trong khi vẫn có 2 CB ở trong vòng cấm . E đang set 1 CD - Cover + 1 CD - Stopper . 2 hậu vệ biên để FB auto - Nếu để Support y như rằng gặp vấn đề vs bên cánh !

Số bài viết
    606
    Thấy sau bản update thì cũng đỡ được kha khá phần nào rồi.
    Trước khi update đá toàn để 2 cánh defense hoàn toàn,tacking hard và với 2 thằng cánh đối phương để Always... hết .
    Sau khi update thì ko đến nỗi thế,vẫn áp dụng khi gặp các đội mạnh,có cánh speed cao .

Số bài viết
    58
    đúng là sau khi update có đỡ hơn khá khá, nhưng còn nhiều sạn lắm . chờ bản 2/11 ra mới giải quyết hết được.
    cá nhân mình thì đá hàng tiền vệ 5 người, 4 ông giăng ngang ở trên và 1 DM, cũng hạn chế được phần nào cả lối đá cánh với trung lộ của đối phương .

Số bài viết
    210
    cứ cho xoạc bóng level max, các cụ gọi đây là không ăn đc thì đạp đổ:notbad:

Số bài viết
    6,237
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hieuhieutn Bài viết
    cứ cho xoạc bóng level max, các cụ gọi đây là không ăn đc thì đạp đổ:notbad:
    max hay hụt lắm bạn nếu là hv cánh thì t thường để mid hoặc min thôi, để nó theo người, hoặc chắc ăn mới xoạc

Số bài viết
    15
    anh em cho xin cái pm chụp ảnh màn hình fm cái.tac đang dùng đc nửa mùa thấy thủ khá tốt.muốn chia sẻ cùng anh em nhưng chưa có kinh nghiệm.

Số bài viết
    2,858
    Mình cũng thấy vậy,nhưng nếu để fb def hết thì hạn chế những pha tấn công biên

Số bài viết
    15
    anh em ủng hộ newbie nhé :quenroi:
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....501#post361501

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới