Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8

Hybrid View

Số bài viết
    1,811
    5/ Pro Clubs Seasons.

Tuy chỉ là một phần chơi nhỏ trong phần chơi Online, nhưng theo mình đây là một trong những mục chơi hay nhất của FIFA.

Lí do mình khẳng định như vậy vì mục chơi này rất rất vui, vừa yêu cầu kĩ năng nhưng cũng đòi hỏi sự gắn kết của các người chơi với nhau. Đôi khi có những tình huống cười ra nước mắt nữa. Cảm giác chơi Pro Clubs Seasons giúp người chơi như đang sống trong một trận đấu ngoài đời đích thực.

Trước mắt khi vào phần chơi bạn cần phải tạo cho mình một cầu thủ với những thông số phải chọn như đá ở đâu, chỉ số 3 vòng bi nhiêu, tóc tai, quốc tịch... Với phần chọn giày có khá nhiều đôi đẹp, tuy nhiên bạn phải unlock trong quá trình chơi, mục unlock này nằm ở phần 1 EASFC mà mình đã viết. Ngoài ra có một chút ăn gian là ở mục EASFC cũng có bán những tấm thẻ nhằm tăng chỉ số cho cầu thủ người chơi là shooting, passing...

Khi đã tạo xong thì sẽ có giao diện thế này:

Dựa vào vị trí mà bạn chọn, chiều cao, cân nặng, chỉ số sẽ được phân bổ cho hợp lý. Hình trên là cầu thủ của mình đã trải qua 8 trận đá với chỉ số có tăng chút đỉnh so với chỉ số gốc ban đầu là 75.

Tiếp theo xin nói về phần Drop-In Match mà các bạn đã thấy ở hình trên. Nói đơn giản đó là find match tự động cho cầu thủ của bạn vào 1 trận đấu như hình dưới đây:

Trong thời gian chờ trong hình sẽ có rất nhiều người chơi ra và vào phòng. Một điều đáng kinh ngạc là lượng người chơi cùng với bạn trong một trận đấu như vậy có thể lên tới tối đa... 22 người. Thật sự thì chẳng khác gì một trận đấu ngoài đời cả phải không?

Với lượng người chơi đông như vậy nên trận đấu sẽ thông qua server của EA. Vì vậy trận đấu thường diễn ra khá mượt.

Khi hết thời gian chờ bạn phải nhanh tay chọn cho mình một vị trí trên sân, nếu đông người chơi quá mà chậm chân, bạn có thể thẳng tiến từ vị trí sở trường tiền đạo xuống vị trí thủ môn lúc nào không hay đấy.

Khi bắt đầu một trận đấu hãy xem như đó là một trận đá banh ngoài đời thực, giữ đúng vị trí của mình. Trong FIFA khi đá Pro có mũi tên chỉ hướng nên đi, đôi lúc nó quá cứng nhắc nhưng với những newbie thì nên nghe theo. Thật sự thì mình đá và nhiều khi cảm thấy rất hài, có những người chơi đá được xếp MC nhưng cứ không chịu về phòng ngự, thi đấu như một AMC, ST rất ích kỷ, điều đó là không nên chút nào.

Tuy vậy đôi lúc nó cũng khiến bạn cảm thấy rất thư giãn, cảm giác như đá banh hồi cấp 1 cứ có banh là nguyên đám bu lại chả biết trời đất gì. Từ đó mà nhiều tình huống trời ơi đất hỡi sinh ra khá thú vị.

Ngoài Drop-in Match với hình thức như chủ yếu đá phong trào, gặp ai đá nấy. Pro Clubs Seasons còn một mục chơi rất chuyên nghiệp.

Ở phần này bạn có thể tham gia vào một đội bóng để đi đá giải với các đội khác. Ngoài ra còn có thể tạo ra một đội bóng cho riêng mình để chiêu mộ chiến hữu.

Nếu như phần Drop-in Match đá for fun thì bây giờ khi đã vào một câu lạc bộ, các bạn phải định hình cho đúng vị trí sở trường của mình. Tập phối hợp thi đấu bài bản với đồng đội nhằm đưa câu lạc bộ của mình bách chiến bách thắng. Một đội bóng có chỉ số cao với những ngôi sao tỏa sáng chưa chắc là một đội bóng mạnh, có thể thắng được một đội bóng tầm trung nhưng có các cá nhân thi đấu đồng đội, gắn kết với nhau.

Hiện giờ có một số club ở fifavn.org cho anh em tham gia trong box này:

Mã:
    http://fifavn.org/forum/forums/pro-clubs.104/
    Kết bài: Pro Clubs Seasons, một người vì mọi người, mọi người vì một người.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:07 PM
    Sometimes world give me so many reasons to hate it.

But whenever it happens, I think of you and say:

"How can I hate this world when you are a part of it."

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới