Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    1,811

Những lợi ích khi chơi FIFA 13 bản quyền <3

Chắc nhiều bạn xài crack còn khá mù mờ không biết FIFA bản quyền chơi được lợi gì?
    Tại sao nhiều bạn giờ thích mua FIFA thế?
    Sự khác biệt giữa chơi crack và bản quyền lớn đến như thế nào?
    Vì vậy mình viết bài này giới thiệu những tính năng chơi online của FIFA cho những bạn nào không biết. Bên cạnh đó, bài này còn dành cho những bạn mới mua FIFA năm nay làm quen nhanh và hiểu rõ hơn về những tính năng chơi online của FIFA.

1/ EAS FC.

Không có gì đáng nói ngoài thống kê bạn bè đang làm gì, bảng xếp hạng thành tích bạn bè xem đội bóng mình ủng hộ ra sao như hình trên. Còn có mục:

Như bạn đã thấy, mỗi tuần EA sẽ tổng hợp một trận đấu tiêu điểm của tuần, đưa ra thử thách cho người chơi hoàn thành. Như hình trên Sevilla đang dẫn trước Barca 2-0, nhiệm vụ của bạn bây giờ điều khiển Barca lội ngược dòng thành công. Có khá nhiều mức độ từ dễ đến khó cho người chơi hoàn thành, tương ứng với số điểm được thưởng. Nếu hoàn thành mức độ càng khó thì điểm thưởng càng cao. Điểm thưởng này được dùng để tăng level của người chơi trong game nhằm mục đích mua vật phẩm như hình dưới đây.

Rất nhiều thứ bao gồm: áo, những vật phẩm giúp đỡ trong quá trình đá online, các kiểu ăn mừng mới, giày... Chúng được mua bằng FCC, FCC sẽ kiếm được trong quá trình chơi FIFA. Tương tự như vậy đối với XP, nhưng điểm XP sẽ không mua được gì cả. Chúng chỉ dành để unlock các level đồ mà thôi.

Các bạn có thể xem thêm về phần mua sắm trong clip giới thiệu của EA dưới đây để hiểu rõ thêm:

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:02 PM
    Sometimes world give me so many reasons to hate it.

But whenever it happens, I think of you and say:

"How can I hate this world when you are a part of it."

Số bài viết
    1,811
    2/ EAS FC Match Day. Bao gồm 4 mụch chơi chính:

- Kick Off: đá giao hữu bình thường nhưng sẽ không bình thường nếu có Match Day, cái này mình sẽ đề cập sau.
    - Live Fixtures:

Như đúng tên gọi, dựa vào việc bạn chọn câu lạc bộ yêu thích của mình là đội nào sẽ có lịch thi đấu sắp tới đội đó cho bạn đá. Ngoài ra bạn cũng chọn các đội khác được. Thật ra mục chơi này cũng đơn giản không có gì đáng nói lắm, dù sao theo mình nghĩ chắc nhiều bạn không chỉ riêng mình, khi có những trận đấu của đội mình yêu mến sắp đá đều chọn đá thử trước phải không? Và mục chơi này đáp ứng được điều đó.

Cái hay của mục này đó là không khí khi đá trận đấu rất giống ngoài đời, BLV sẽ bình luận những trận đấu cùng giờ cho bạn nghe nữa.

- Games of the Week:

Bao gồm những trậu cầu đinh vừa đấu tuần rồi được EA chọn lọc lại. Như ở trên hình bạn thấy còn nút RT, LT, không chỉ bao gồm trận Liver-MU mà còn 4, 5 trận khác nữa. Cái hay nhất của mục này theo mình nghĩ chắc vẫn là phần bình luận, với những ai nghe giỏi tiếng Anh sẽ cảm thấy rất hài lòng khi được hòa mình vào không khí những trận đấu hay vừa diễn ra.

- View Form:

Vâng và đây điểm sáng của mục chơi này trong năm nay. Đây là cơ sở hình thành Match Day. Dựa và phong độ của đội đang đá ngoài đời, chỉ số cầu thủ biến động, được cập nhật liên tục hàng tuần.

Một ví dụ tiêu biểu là mình chọn Manchester United có Alexander Buttner, chỉ số ban đầu của EA cho chỉ là 70. Qua 1 tuần đá lên chân mà tăng vèo lên 75.

Điều này theo mình nghĩ khá thú vị. Mình với bạn mình nhiều lần đá giao hữu trong FIFA trước đây, khi mà chọn đội thì những câu hỏi đại loại như vậy luôn xuất hiện khá nhiều.
    "Đập con muỗi, Rooney đang chấn thương mà được đá hả mày?"
    "Tevez xuống phong độ rồi, thay ra đi em không thấy tuần trước đá thế nào à?"
    Vv...

Và bây giờ EA đã tạo mục chơi này khiến cho gamers được sống trong không khi bóng đá ngoài đời. Tính năng này có thể on, off nếu bạn nào không thích, và đặc biệc là chỉ dành cho FIFA bản quyền. Có một điều khá đáng tiếc là mục chơi này chỉ dành đá offline, nếu đá online với bạn bè bằng mục chơi này thì có lẽ sẽ thú vị hơn.

Kết bài mình xin đưa clip giới thiệu khái quát về mục chơi này do EA post lên trên youtube:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:03 PM

Số bài viết
    1,811
    3/ Ultimate Team.

Mục này mình chơi không nhiều lắm, tuy vậy cũng sẽ giới thiệu khái quát cho một số bạn biết. Nói không ngoa thì mục chơi này chính là Career Mode Online của FIFA 13.

Khi bắt đầu vào game bạn sẽ được cho những tấm thẻ bronze cầu thủ được random chỉ số thấp. Bao gồm 3 loại thẻ chính là: thấp nhất bronze chỉ số tầm 5x, 6x, silver tầm 6x, 7x, gold tầm 7x đến 9x. Và đây là đội hình cùi bắp của mình ban đầu:

Các bạn có thể thấy Chemistry khá to bên góc bên phải. Hiểu nôm na thì đó chính là độ kết dính của đội hình. Như các bạn đã thấy trên hình, một vị trí trên sân có khá nhiều gạch liên kết với các vị trí còn lại. Sự liên kết này sẽ hoàn hảo khiến chỉ số chemistry tăng lên khi các cầu thủ liên kết với nhau có đặc điểm:
    + Cùng quốc tịch.
    + Cùng đang thi đấu cho CLB ở ngoài đời.
    + Cùng giải thi đấu.

Việc chọn lựa sơ đồ thi đấu, HLV cũng ảnh hưởng đến chesmistry của đội. Vì vậy các rân chơi FUT thường có sở thích xây dựng một đội hình theo một CLB, hay nước nào đó.

Cách chơi của FUT đơn giản là:

Bạn thi đấu ---> có tiền --> mua sắm cho đội hình. Mua sắm ở đây không chỉ là mua sắm cầu thủ không đâu mà còn là mua kits, sân vận động, logo, staff... cho đội bóng nữa.

Tuy vậy có thể nói việc mua cầu thủ là điều thú vị nhất trong FUT. Việc bán, đấu giá thẻ cầu thủ luôn diễn ra sôi nổi, giá liên tục biến động. Đôi khi bạn tưởng như mình mua hời một tấm thẻ cầu thủ, nhưng thật ra bạn đã bị các tay cáo già trên thị trường chuyển nhượng lừa gạt mà không hay vì giá đó đã tụt xuống =)

Để xây dựng một đội bóng có chỉ số bá đạo như trên không dễ chút nào đâu, sẽ tốn rất rất nhiều time và money của bạn đấy!

FUT còn rất nhiều cái hay mà mình không kể ra ở đây được, một phần vì lười chơi, một phần chưa khám phá được nhiều trong bản năm nay. Vì vậy mình xin kết lại bằng tấm hình cụ thể menu mục chơi này.

Cùng một clip do EA trình bày giới thiệu về FUT của FIFA 13 trong năm nay:

Có thể nói một điều: FUT, mục chơi rộng lớn, tốn time, tốn money, càng chơi sâu càng cày kéo càng mê hàng đầu FIFA.

Các bạn có thể tìm hiểu thêm về FUT ở topic thảo luận dưới đây, tuy là 12 nhưng có nhiều điểm tương đồng 13.

Mã:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?860684-Huong-dan-Thao-luan-fifa-12-ultimate-team

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:03 PM

Số bài viết
    1,811
    4/ Seasons.

Thi đấu dựa trên Find Match, hên xui trúng ai thì trúng. Trong phần online setting có một tùy chỉnh cho chọn ưu tiên những ai có ip ở gần mình nhằm tránh lag, delay khi đá với châu bắc cực, châu nam cực, châu mỹ, châu phi,...

Bao gồm 10 hạng tất cả. Như các bạn đã thấy ở trên mình chưa chơi nên đang ở hạng 10. Ở mỗi hạng đấu đều số điểm cụ thể yêu cầu để lên hạng và trụ hạng. Vì mình đang ở hạng 10 thấp nhất nên chưa có số điểm yêu cầu cần trụ hạng.

Một mùa giải có tổng cộng là 10 trận đấu tất cả, tức là 10 trận bạn find match hên xui trúng ai đó. Đá đủ điểm --> lên hạng. Hết 10 trận mà chưa đủ điểm --> xuống hạng.

Đơn giản vậy thôi nhưng rất dễ máu mê, nhất là khi đá càng lên hạng cao càng dễ gặp cao thủ. Có thể ban đầu bạn thấy mình vô đối, sao lên hạng hoài vậy, đến một lúc tự dưng ăn hành muối mặt mà chả hiểu vì sao... lol

Trong quá trình đá nếu bạn out sẽ bị tính là thua 3-0, ngược lại đối thủ cũng vậy. Đôi khi ăn hành đau quá thì out cũng ko sao, 3-0 lưu trong history đôi khi đỡ hơn 6-0, 7-0 =) 5' đầu trong game nếu cảm thấy lag, delay có thể out sẽ không bị xử thua.

Thỉnh thoảng sẽ có mở Play Cup Match, thi đấu vẫn theo find match nhưng đá loại trực tiếp, thường có 4 vòng đấu để tiến thẳng chung kết mang cúp về trưng trong tủ.

Đây là mục chơi yêu thích của mình tronh FIFA <3 !

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:04 PM

Số bài viết
    1,811
    5/ Pro Clubs Seasons.

Tuy chỉ là một phần chơi nhỏ trong phần chơi Online, nhưng theo mình đây là một trong những mục chơi hay nhất của FIFA.

Lí do mình khẳng định như vậy vì mục chơi này rất rất vui, vừa yêu cầu kĩ năng nhưng cũng đòi hỏi sự gắn kết của các người chơi với nhau. Đôi khi có những tình huống cười ra nước mắt nữa. Cảm giác chơi Pro Clubs Seasons giúp người chơi như đang sống trong một trận đấu ngoài đời đích thực.

Trước mắt khi vào phần chơi bạn cần phải tạo cho mình một cầu thủ với những thông số phải chọn như đá ở đâu, chỉ số 3 vòng bi nhiêu, tóc tai, quốc tịch... Với phần chọn giày có khá nhiều đôi đẹp, tuy nhiên bạn phải unlock trong quá trình chơi, mục unlock này nằm ở phần 1 EASFC mà mình đã viết. Ngoài ra có một chút ăn gian là ở mục EASFC cũng có bán những tấm thẻ nhằm tăng chỉ số cho cầu thủ người chơi là shooting, passing...

Khi đã tạo xong thì sẽ có giao diện thế này:

Dựa vào vị trí mà bạn chọn, chiều cao, cân nặng, chỉ số sẽ được phân bổ cho hợp lý. Hình trên là cầu thủ của mình đã trải qua 8 trận đá với chỉ số có tăng chút đỉnh so với chỉ số gốc ban đầu là 75.

Tiếp theo xin nói về phần Drop-In Match mà các bạn đã thấy ở hình trên. Nói đơn giản đó là find match tự động cho cầu thủ của bạn vào 1 trận đấu như hình dưới đây:

Trong thời gian chờ trong hình sẽ có rất nhiều người chơi ra và vào phòng. Một điều đáng kinh ngạc là lượng người chơi cùng với bạn trong một trận đấu như vậy có thể lên tới tối đa... 22 người. Thật sự thì chẳng khác gì một trận đấu ngoài đời cả phải không?

Với lượng người chơi đông như vậy nên trận đấu sẽ thông qua server của EA. Vì vậy trận đấu thường diễn ra khá mượt.

Khi hết thời gian chờ bạn phải nhanh tay chọn cho mình một vị trí trên sân, nếu đông người chơi quá mà chậm chân, bạn có thể thẳng tiến từ vị trí sở trường tiền đạo xuống vị trí thủ môn lúc nào không hay đấy.

Khi bắt đầu một trận đấu hãy xem như đó là một trận đá banh ngoài đời thực, giữ đúng vị trí của mình. Trong FIFA khi đá Pro có mũi tên chỉ hướng nên đi, đôi lúc nó quá cứng nhắc nhưng với những newbie thì nên nghe theo. Thật sự thì mình đá và nhiều khi cảm thấy rất hài, có những người chơi đá được xếp MC nhưng cứ không chịu về phòng ngự, thi đấu như một AMC, ST rất ích kỷ, điều đó là không nên chút nào.

Tuy vậy đôi lúc nó cũng khiến bạn cảm thấy rất thư giãn, cảm giác như đá banh hồi cấp 1 cứ có banh là nguyên đám bu lại chả biết trời đất gì. Từ đó mà nhiều tình huống trời ơi đất hỡi sinh ra khá thú vị.

Ngoài Drop-in Match với hình thức như chủ yếu đá phong trào, gặp ai đá nấy. Pro Clubs Seasons còn một mục chơi rất chuyên nghiệp.

Ở phần này bạn có thể tham gia vào một đội bóng để đi đá giải với các đội khác. Ngoài ra còn có thể tạo ra một đội bóng cho riêng mình để chiêu mộ chiến hữu.

Nếu như phần Drop-in Match đá for fun thì bây giờ khi đã vào một câu lạc bộ, các bạn phải định hình cho đúng vị trí sở trường của mình. Tập phối hợp thi đấu bài bản với đồng đội nhằm đưa câu lạc bộ của mình bách chiến bách thắng. Một đội bóng có chỉ số cao với những ngôi sao tỏa sáng chưa chắc là một đội bóng mạnh, có thể thắng được một đội bóng tầm trung nhưng có các cá nhân thi đấu đồng đội, gắn kết với nhau.

Hiện giờ có một số club ở fifavn.org cho anh em tham gia trong box này:

Mã:
    http://fifavn.org/forum/forums/pro-clubs.104/
    Kết bài: Pro Clubs Seasons, một người vì mọi người, mọi người vì một người.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:07 PM

Số bài viết
    29
    bài viết rất hay, thanks chủ thớt... mình cũng là tín đồ FIFA bg ra hàng PS3 chỉ chơi FIFA thôi =)

Số bài viết
    1

Từ: Những lợi ích khi chơi FIFA 13 bản quyền <3

Mình cũng là tín đồ FIFA đây

Toptranh. com - Nhà phân phối, bán buôn, bán lẻ, đóng khung tranh thêu chữ thập tại siêu thị Big C Thăng Long, 222 Trần Duy Hưng.

Số bài viết
    11

Từ: Những lợi ích khi chơi FIFA 13 bản quyền <3

^

Vãi tín đồ

Thiêu tranh FIFA hả bạn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới