Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 30
    Số bài viết
    22
    [QUOTE=lovecm;29137]tactic của ông bạn thật sự không có sự ổn định. Vì thế mới có chuyện bị Getafe nó đè cho 3-0 ở sân nhà. Ở bản FM8 này máy bắt bài rất nhanh vì thế thực ra chả có chiến thuật nào đỉnh trong vòng 10 trận cả(trừ khi cầm một đội bóng có nhiều sao, như Valencia của bác vậy
    Tôi thấy đội hình 4-4-2 truyền thống vẫn là đội hình chuẩn nhất, cầu thủ mình được trải rộng khắp sân, có thể thủ và công rất tốt. Để nắm quyền kiểm soát bóng nhiều hơn chỉ cần cho các vị trị cần thiết "Hold up Ball" là ok ngay. Nếu bác chỉnh Wasting time lên cao thì chỉ tổ làm mất bóng hơn thôi(vì khi chọn cái này, hậu vệ rất hay phá bóng ra biên để câu giờ->bóng lại thuộc về máy). Các vị trí thường set "hold up ball" : DMC or MC: đóng vai trò dẫn dắt lối chơi, khi này DMC or MC thường dữ bóng lại quan sát hướng tấn công rồi mới phát triển bóng tiếp, nếu ko có khe nó lại chuyền lại hậu vệ(Lưu ý:Cần một DMC có Pass và Creative cao, không chuyền dễ bị cướp bóng). FC cũng hay được set "Hold up ball":đây là tiền đạo lùi, có nhiệm vụ quay về lấy bóng ở tuyến 2, dữ lại rồi bật tường 1-2 với tiền vệ hoặc thought ball trực tiếp cho thằng ST. Khi cần dữ bóng lâu hơn nữa, có thể set 2 thằng DC "Hold up ball".
    *Lưu ý:Cầm bóng nhiều hơn chỉ tốt khi mình đang dẫn bàn, còn khi mình đang bị dẫn thì Hold up ball là tự sát đấy. Good luck<:-P[/QU

Bạn nhầm rồi.Thứ nhất: tớ ko nói rằng Tac của tớ là ỏn định.Vì như tớ đã nói.Để chiến thắng cần có nhiều yếu tố.Hơn nữa.kiém đc 1 DMC có creat cao rất khó.Vd ở Valencia.Đầu mùa chỉ có 1,8m.Cậu đã cầm valen bao giờ chưa mà bảo rằng có nhiều sao.Thứ 2 tớ cũng phản đối chuyện chơi wasting time(đề nghị đọc kĩ bài của tớ)
    Khi bị dẫn bàn.Khi đang set toàn đội là chơi nhanh mà set từng vị trí là Hold up Ball.Có nghịch lí gi ở đây ko?
    Cậu chơi đội gì để có thể bật tường 1-2 trong vòng cấm địa khi bị dẫn bàn.Cậu chỉ cho tớ....??Cậu đã gặp Getafe chưa?đừng nói cậu sẽ dùng Real hoặc Barse.
    Lối đá tớ set là chơi Shorrt pass,tempo quick,nên chưa bao giờ tớ đề cao hay quá chú tâm đến chuyện hold up ball.Thú thực DC dribb ball mà dưới 10 rồi cho nó hold up ball thấy ghê hết cả người.Ko biết thế nào mới là tự sát

Số bài viết
    277
    Mình thấy mọi người quá chú tâm đến vấn đề cầm bóng trong trận đấu. Cái đó có thể là quan trọng trong một trận đấu nhưng chúng ta đều hướng tới một điều duy nhất là chiến thắng. Thực tế chúng ta thấy ngoài đời chưa chắc đội nào cầm nhiều bóng hơn đã là người dành chiến thắng. Mình từng cầm chelsea tỷ lệ cầm bóng tầm 40% thôi nhưng vần giành những trận thắng. Đúng như magic nói việc kiếm một DMC có khả năng tranh chấp tốt và creat cao thì rất khó. Mặt khác nếu bạn sử dụng cầu thủ MC làm play marker và máy có một DMC khủng thì chắc chắn nó sẽ bắt chết thằng marker. Lúc đó bạn làm sao có thể phụ thuộc hoàn toàn vào MC đó được. Không có một chiến thuật hoàn hảo được.

less is more

Số bài viết
    283

Icon14

kiém đc 1 DMC có creat cao rất khó
    DMC có creat và pass tầm 15 đổ lên có đầy, thiếu gì. Tớ chơi Racing Santader mùa 07/08(trước đó tớ chỉ HL Plymouth vì lúc đầu chọn Unemployed )cũng có đến 3 thằng DM đủ sức phát triển bóng tốt.
    Cậu đã cầm valen bao giờ chưa mà bảo rằng có nhiều sao
    Sao à: Silva(thằng này chạy cánh gần nhất thế giới, lại có thể đá đa năng tiền vệ công. Đôi cánh Vicente-Joaquin khỏi chê. Sát thủ David Villar và Supest Targetman: Nicola Zigic. Hv của tuyển TBN Albiol..t chỉ nhớ đến thế thôi.
    Thứ 2 tớ cũng phản đối chuyện chơi wasting time(đề nghị đọc kĩ bài của tớ)
    Khi bị dẫn bàn.Khi đang set toàn đội là chơi nhanh mà set từng vị trí là Hold up Ball.Có nghịch lí gi ở đây ko?
    T có nói về bài của bạn đâu, t đang chỉ thế nào để tăng khả năng cầm bóng lên mà. Khi bị dẫn bàn thì không nên Hold Up Ball nhiều, đấy là con dao hai lưỡi mà, t đã nói rồi.
    Cậu chơi đội gì để có thể bật tường 1-2 trong vòng cấm địa khi bị dẫn bàn.Cậu chỉ cho tớ....??Cậu đã gặp Getafe chưa?đừng nói cậu sẽ dùng Real hoặc Barse.
    Chơi đội j không quan trọng, quan trọng là chiến thuật mình có hợp lý ko. Bật tường 1-2 ở đây chỉ gồm 2 nhịp, TĐ chuyền cho tiền vệ, rồi chạy lên đón đường chọc khe và ta có cơ hội ghi bàn. Getafe là một đối bóng rất khó chịu(t cầm Racing vất vả mới thắng được trên sân nhà,trên sân nó t cầm hòa). Với lại t chưa đủ uy tín để các đội bóng lớn về làm:-<
    Lối đá tớ set là chơi Shorrt pass,tempo quick,nên chưa bao giờ tớ đề cao hay quá chú tâm đến chuyện hold up ball.
    Short pass + tempo quick yêu cầu các cầu thủ có Pass+Potition+Tập trung rất cao, nên chỉ có các đội bóng mạnh mới áp dụng hiệu quả. Valencia ko hợp lắm vì họ không có tuyến tiền vệ trung tâm giỏi. T thấy hiệu quả hơn khi mình cho Short Pass+Slow Tempo, sẽ dữ nhịp trận đấu tốt hơn, sắc sảo trong từng bài tấn công. Không thì Direct+Quick-Phản công nhanh.
    Thú thực DC dribb ball mà dưới 10 rồi cho nó hold up ball thấy ghê hết cả người.Ko biết thế nào mới là tự sát
    Cậu này ko hiểu Hold Up Ball rồi. Hold Up Ball ko phải là dê bóng mà cần Dribling, nó có nghĩa là dữ bóng lại quan sát đồng đội di chuyển để pass. Những thành này chỉ cần Streght,Pass và Creat. DC set H U B chủ yếu để dữ bóng chậm dãi hơn(ít áp dụng):th_ong-cu-non-lac-l

Số bài viết
    196
    với những đội bóng thường thường hạng trung thì thế nào nhỉ. tui có 2 tiền vệ có khả năng chuyền bóng tốt. kĩ thuật thì cũng thường thường chỉ 12 13 thui(dribling). tui chơi 2 MC kô có DMC hay AMC. đại khái đứng bằng nhau. 1 thằng đá hơi lùi mentality hơi thấp 1 chút nhưng để forward. 1 thằng đẩy hơi cao nhưng forward mixed. hold up ball luôn có pass và creat 17 làm playmacker luôn. 2 thằng tiền vệ trung tâm đều chuyền ngắn. còn 2 thằng tiền vệ cánh thì chuyền direct. 1 thằng tiền đạo dribling với pace tốt mentality normal, run with ball để chuyền short. 1 thằng tiền đạo cao to dứt điểm tôt đánh đầu tốt chuyền direct . hậu vệ tất cả đều direct creat cả đội nỏmal. trừ DC để litle. thằng playmaker để max. tempo quick thế có ổn kô nhỉ. liệu có pressing dc kô.

Số bài viết
    283
    với những đội bóng thường thường hạng trung thì thế nào nhỉ. tui có 2 tiền vệ có khả năng chuyền bóng tốt. kĩ thuật thì cũng thường thường chỉ 12 13 thui(dribling). tui chơi 2 MC kô có DMC hay AMC. đại khái đứng bằng nhau. 1 thằng đá hơi lùi mentality hơi thấp 1 chút nhưng để forward. 1 thằng đẩy hơi cao nhưng forward mixed. hold up ball luôn có pass và creat 17 làm playmacker luôn. 2 thằng tiền vệ trung tâm đều chuyền ngắn. còn 2 thằng tiền vệ cánh thì chuyền direct. 1 thằng tiền đạo dribling với pace tốt mentality normal, run with ball để chuyền short. 1 thằng tiền đạo cao to dứt điểm tôt đánh đầu tốt chuyền direct . hậu vệ tất cả đều direct creat cả đội nỏmal. trừ DC để litle. thằng playmaker để max. tempo quick thế có ổn kô nhỉ. liệu có pressing dc kô.
    Đá pressing được cũng tùy đối thủ, nếu gặp thằng mạnh hơn được đánh giá cao hơn thì không nên mạo hiểm đá pressing(vì rất dễ dàng bị máy bật ngược lại nếu máy có hàng thủ tốt+hàng công sắc sảo). Nếu đối thủ mình có khả năng thắng kha khá thì với đội bóng của bạn có thể bố trí đội hình 4-4-2 truyền thống.
    Cách set với từng vị trí:
    +DMC: set "free role"+"hold up ball", "run forward" để mix, pass để gần mix, creative để hơi much.Thought ball để offten.
    +MC->AMC:cũng free role+hold up ball, run forward để offten,max creative,Thought ball để offten.
    +2 cánh kéo dâng lên, cách set bình thường, không cần để chuyền Short hay Direct vì muốn nó bật tường với thằng AMC chạy tạt hoặc tấn công trực diện hoặc có thể đảo cánh.
    +Thằng tiền đạo nhanh: set free role, forward run mix
    +Thằng tđ kều set như máy set.

Có thể có các hướng tấn công:
    +DMC nhận bóng từ HV, dữ bóng lại, có thể pass cho AMC đang Free Role, hoặc cross from deep cho 2 thằng biên đang dâng lên.
    +Bóng từ chân AMC có thể throught(chọc) ra biên, chọc cho một tiền đạo có khoảng trống hoặc trả ngược lại cho DMC để phát triển bóng tiếp nếu gặp bất lợi
    +2 thằng biên có thể nhận bóng từ AMC or DMC dốc tạt hoặc nhả lại tuyến 2 cho AMC đang free role để tận sụng Long Shoot.
    +Tđ nhanh để free role có thể chạy chỗ hợp lý đón bóng từ tuyến tiền vệ để xử lý tiếp hoặc chạy chỗ nhận lấy bóng của tđ cao kều làm target. Bóng có thể từ thủ môn hoặc hv chuyển bổng đến chỗ ST cao kều, có thể đánh đầu ngược lại cho AMC,DMC hoặc hất bóng đến vị trí trống để ST nhanh đua tốc độ.
    Không nên set play macker vì máy chỉ cần có một DMC tốt có thể bặt chặt hướng tấn công của mình.set Target man cũng được hoặc có thể không để có nhiều phương án tấn công đa dạng hơn, không nhất thiết cứ phải câu bóng cho Target..

Số bài viết
    165
    Khi vào trận đấu còn phải chỉnh phần opposion instruction nữa, để người của mình xông hẳn vào chúng nó, ko ngại va chạm, kèm chặt toàn bộ hàng tiền vệ quân địch, để chúng nó ko triển khai đc bóng thì khả năng kiểm soát bóng đc cải thiên ngay

Số bài viết
    196
    chiến thuật của lovecm gần giống với chiến thuật của tui. chỉ có tui kô chơi DMC với AMC mà chơi 2 MC thui. 1 thằng chỉnh mentalily hơi cao, 1 thằng hơi thấp. DMC kô forwad. tiền đạo lùi cũng kô forward luôn. hôm nọ đọc cái bài của bác gì gì nói cụ thể về các chiến thuật với chỉ số. nghe nói bảo forward là có chiều hướng lao vào trung lộ chứ kô phải là dãn ra biên nên tui kô set cho tiền đạo lùi. để nó cầm bóng nhìu ở giữa sân cho sướng. chiến thuật của tui như vậy nên mấy thằng đá cánh với thàng MC đá cao có rất nhìu cơ hội ghi băng lên ghi bàn vì HV nó đang mải bắt tiền đạo mình( 20 trận nó ghi dc 12 bàn đấy). thằng tiền đạo lùi có pace với dribling cao thường hiệu quả trong nhưng pha phản công. mà trong phần opposion thì chỉ bắt thằng chỉ lực hay bắt cả đội nhỉ. tui thì tui chỉ cho bắt nhìu là 2 thằng thui. vì cái này tui nghĩ là sự quan tâm đặc biệt dàm cho cầu thủ nào đó của đối phương

Số bài viết
    283
    Tôi nghĩ chúng ta nên chờ bản patch chính thức để sửa những lỗi trong tactic rồi mới nên nghiên cứu tiếp, chứ ko vừa make được 1 cái tactic phù hợp với 8.0 nhưng khi ra bản Patch 8.01 thì nó lại mất hiệu quả. Tóm lại chủ để Possesion nên dừng lại ở đây vì thực sự nó cũng ko quan trọng lắm. Nên lập Topic khác về các chiến thuật thì hay hơn.

Số bài viết
    438
    Hì cái này đúng là cách khắc phục không khó lắm nhưng để làm sao cầm nhiều bóng mà tấn công cũng nhiều lại là chuyện khó... Không phải chỉ mình khó mà máy cũng lập trình tương tự vậy... Không tin các bác cứ ngó qua các trận đấu khác mà coi... Ví dụ như trận Việt Nam và Guam nè :">

Số bài viết
    196
    tui vẫn cầm bóng đều đều. đá 4-4-2 truyền thống. nhưng khi xem full trận thì thấy bọn máy nó chỉ cầm bóng luẩn quẩn ở nhà thui với cả ở giữa nữa-> nó chẳng làm gì khi hơn hệ số cầm bóng. đấy là đối với đội mạnh, đội yếu thì vô tư lúc nào chẳng cầm bóng hơn nó vì mình sút mỗi trận trên 20 quả. chỉ trừ hôm nào gặp thằng hâm mặc dù nó đứng gần cuối bảng nhưng nó đá như điên cầm bóng ép sân như điên đổi chiến thuật gì cũng kô ăn thua. gặp bọn đấy thì cứ phải lùi xuống chờ cơ hội vì bọn đó khủng hoảng nên sút rất kém, nhưng mà để nó sút vào thì khá nguy. khó tấn công ghi bàn lắm

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới