Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 18 trong tổng số 18
    Số bài viết
    736
    Mua Fellaini là ổn đấy, thằng này đoạt bóng tốt, playmarking cũng đc, set phạt góc ở cột dọc gần rất hiệu quả, chỉ số đánh đầu cao nen phạt góc ăn bàn rất nhiều

Ảnh đại diện của werewolf
    werewolf đang ngoại tuyến title này là nhờ thông sún mà có HLV tuyển trẻ U23
    Số bài viết
    515
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fredy_vn Bài viết

Tuy nhiên có một đội hình có thể khắc phục được 4-2-3-1 này, và cũng là cái đội hình mà mình thường sử dụng để đá ở ECC và với các đội mạnh, đó là:

Chiến thuật này đá hơi chán nhưng rất hiệu quả về mặc tỉ số . Và nếu đối phương mà chơi chiến thuật này thì rõ khổ (dù là đội nhỏ)... Mọi người có cách nào hiệu quả trị nó ko chứ khi đá zí mấy chú này đều nhờ Nani và Willian hoặc là 1 hậu vệ đánh đàu để khai thông bế tắc ko thôi!

[/B]
    Xin chia sẻ cách chống lại đội hình này của mình

Đây là đối thủ

Còn đội mình :

Đặc biệt trận này đối thủ mạnh lại phải đá sân khách nên mình chuẩn bị khá kỹ :
    _ Chơi đh Standart (thườg thì chơi Control)
    _ 2 ngày trc trận đấu focus training vào Defense Position
    _ Set cho FB kèm chặt Hulk và Mata; set Jones xuống duty Cover để đề phòng Hulk; bỏ Offside trap
    _ OP: Closing down always + Show on to Right foot với Cavani và Hulk; Mata thì Hard Takling + Show on to Left foot

.
    .
    .

Và đây là kết quả

Số bài viết
    6
    Mà mình có thắc mắc, tại sao các bác lại muốn down tac về test nhỉ!? Chắc gì đội hình của các bác đã thích hợp để chơi tac đó. Mình thì trong một mùa xài không biết bao nhiêu cái tac nữa!

Phương trâm của mình khi design 1 tac là:
    1/ Đội hình hiện có (nếu mình ko các winger tốt thì mình đã ko dùng 4 - 2 - 3 - 1 rồi)
    2/ Hoàn cảnh sử dụng (ví dụ đá với đội mạnh hơn thì sẽ cho thêm 1 tiền vệ, bớt 1 tiền đạo)

Cũng với các Tac đó nhưng tùy đối thủ thì mình set role khác nhau cho mỗi cầu thủ. Ví dụ đá với đội quá cùi bắp thì 2 tiền vệ support nhiều hơn, đá với đội khá thì tập trung điều tiết và tranh chấp. Đó là chưa kể ở những thời điểm mình cho toàn cầu thủ trẻ ra sân (ví dụ leauge cup hay lúc đã chắc chắn đoạt cúp ở PL) mình sẽ xài 1 tac mới phù hợp với tụi nó... đúng chất của MU ngoài thực tế, lun lun mềm dẻo!

p/s: Giờ mình chơi lại fm và có một số nhận xét sau về chiến thuật trong game này:
    +/ Có vẻ fm đề cao chiến thuật của người Anh quá! Lối đá cánh rất hiệu quả trong game. Khả năng áp đảo giữa sân cũng khó đảm bảo chiến thắng! Trong khi đó thực tế thì có vẻ ngược lại, TBN chơi ko cần tiền đạo vẫn độc tôn, BC thì hầu như ko có 1 ST nào thực thụ cũng ko xài cánh.... Mặc dù mình cũng là fan của MU và Anh nhưng thấy rõ ràng fm thiên vị quá! Lúc đầu cầm MU cứ ngỡ tiền vệ 'khờ' và kém kỉ thuật vậy sẽ khó làm nên ch ai dè....
    +/ Mình cũng là fan của pes, chơi pes thì hầu như kỉ thuật là quyết định, chơi cánh chả khi nào hiệu quả nên lúc đầu lúc design tac mình cũng nhắm vào phương trâm coi trọng sáng tạo và tuyến giữa là chính...... nhưng sau 1 hồi chơi mình nhận thấy: 2 tiền đạo hiệu quả hơn 1 tiền đạo nhìu, 2 MC là quá đủ cho tuyến giữa.... mình thấy nó ko thật lắm so với tình hình hiện tại! thử hỏi đá với Barca ngoài đời mà 2 MC là Hamsik và Fellaini liệu có cơ may nào ko, trong khi trong game thì nó đè lun tuyến giữa của Barca @@...

Số bài viết
    49
    FM mình từng dùng tac 4-6-0 để đá 1 số trận quan trọng, AMC để trequatrista càn quấy rất tốt. Vì k xài nhiều nên cũng k lưu lại thành tích

Số bài viết
    170
    Bác chắc thích Roberto Baggio nhỉ Toàn set tiền đạo là TM. Mình thì thích set poacher đá chọc khe đội hình 4-5-1 hơn. Thử tạo mấy tac 4-2-3-1 mà phòng thử phản công hơi chậm ko bằng 4-5-1

Số bài viết
    170
    @fredy_vn : TBN và Barca độc tôn vì bọn nó toàn siêu nhân bạn à. 1 thằng siêu nhân có thể gây đột biến được bất kì lúc nào. Ko có ngôi sao tỏa sáng thì TBN vs Barca toàn bị cầm hòa thôi. Đó là lí do tại sao mà cầm bóng trong fm ko phải là tất cả vì đội bạn ko thể toàn là siêu nhân Nếu bạn ko phải là TBN hay Barca thì tạt bóng và sút xa vẫn là 1 cách khai thông bế tắc tốt nhất. Đó là khác biệt giữa ngôi sao và bình thường

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Die4Rock Bài viết
    @fredy_vn : TBN và Barca độc tôn vì bọn nó toàn siêu nhân bạn à. 1 thằng siêu nhân có thể gây đột biến được bất kì lúc nào. Ko có ngôi sao tỏa sáng thì TBN vs Barca toàn bị cầm hòa thôi. Đó là lí do tại sao mà cầm bóng trong fm ko phải là tất cả vì đội bạn ko thể toàn là siêu nhân Nếu bạn ko phải là TBN hay Barca thì tạt bóng và sút xa vẫn là 1 cách khai thông bế tắc tốt nhất. Đó là khác biệt giữa ngôi sao và bình thường
    Dù biết là vậy nhưng rõ ràng fm thiên vị lối đá cánh quá trong khi thực tế lối đá này đang bị bắt bài! Mặc dù là fan MU nhưng mình thừa nhận là ngoài đời dù MU có mua thêm 2 thằng tiền vệ xịn cỡ như Hamsik hay Gerrard nữa cũng khó lòng mà đối chọi zí Barca @@, còn trong game thì lại khác.... Ah mà save của mình đội Anh toàn thắng với tỷ số cao ở Euro 2012 lun mới ghê chứ @@

Số bài viết
    334
    cho hỏi mấy thằng yếu nó xài tac 4411 cầm mu xài tác giống bác chủ toàn bị chọt

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới