Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 18
    Số bài viết
    6

Icon12 [4-2-3-1] Tấn công toàn diện và cách khắc phục 4-5-1

Mình xin chào mọi người, đây là bài post đầu tiên của mình ở fm-vn.com nên có gì sai Mod cứ nhắc nhở và thẳng tay

Mình ghiền fm từ bản 2008 nhưng do bận học nên quyết ko chơi kể từ sau đó, mới trở lại từ 2 ngày trước và hậu quả là từ hôm đó mình cắm máy suốt để chơi

Mình cầm MU và đã chơi hết nửa mùa đầu, có một số pic về chiến thuật muốn đem ra thảo luận và xin ý kiến các pro để hoàn thiện

Đầu tiên, đây là cái chiến thuật mình chơi thường xuyên nhất:

Chiến thuật này mũi công chủ yếu là 2 IF và 1 poacher, Rooney mình để làm trequarsita kiến tạo khá khủng và thường xuyên có kết quả làm "bossed the midfield".
    Mình cũng set 2 thằng giữa sân 1 BWM - defend và 1 MC support. Mặc dù hàng tiền vệ MU ko kỉ thuật cũng không sáng tạo tốt nhưng được cái thi đấu gắn kết, nhất là Fletcher nên tuyến này thi đấu khá ổn định

Chiến thuật này đá ở PL thì hầu như trận nào cũng tối thiểu 3 bàn, Hernandez mới qua 18 vòng đã ghi được 28 bàn . Nhưng Rooney thì ghi bàn ít quá . Với lại mình biết đội hình này rất yếu phòng thủ từ xa, đem chiến mấy đội có hàng tiền vệ mạnh là tiêu nên khi chơi với những đội đó mình toàn cho dạt biên, kết quả là thắng MC 1-0 (mặc dù lép vế), thắng Chel Liv (áp đảo)

Tuy nhiên có một đội hình có thể khắc phục được 4-2-3-1 này, và cũng là cái đội hình mà mình thường sử dụng để đá ở ECC và với các đội mạnh, đó là:

Chiến thuật này đá hơi chán nhưng rất hiệu quả về mặc tỉ số . Và nếu đối phương mà chơi chiến thuật này thì rõ khổ (dù là đội nhỏ)... Mọi người có cách nào hiệu quả trị nó ko chứ khi đá zí mấy chú này đều nhờ Nani và Willian hoặc là 1 hậu vệ đánh đàu để khai thông bế tắc ko thôi!

Và cuối cùng là 1 số kết quả :

Hernandez ghi bàn rất khủng nhưng không biết sao rooney thì hơi kém mặc dù kiến tạo tính tới lúc post hình cũng là 15 quả rùi. Mình cũng đã thử cho Rooney chơi khá nhiều vị trí nhưng hầu như ko khác nhiều, ko giống 1 siêu cầu thủ gì cả @@... Có ai có cách set hay hay ko?

p/s: đáng ra mình post bài này ngày hôm qua nhưng do thủ tục đăng kí nên tới h mới đăng. Tới nay thì mình đã chơi tới tháng 4 rùi, mới mua được Hamsik và Fellaini, mọi người thấy sao? Mà mình thấy có gì đó không ổn, Vidic và Ferdinand của mình mỗi người ghi 7 bàn rùi, thêm Phil Jones 3 bàn ... ở người có bao giờ được zị chưa nhỉ @@

Số bài viết
    6,237
    cái tac thứ 2 nên cho rooney đá AF + đá thấp chứ nhỉ

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    210
    không post tac lên sao test được! mà hiệu suất ghi bàn vậy cũng bình thường thôi không có gì nổi bật! tập trung vào 1 thằng quá lỡ chấn thương thì chắc vất vả nhỉ?

Tui: Một người đẹp trai đến khó tin, nói chuyện có duyên đến kỳ lạ,thói hư tật xấu gần như không có, chỉ mắc phải một tật xấu nho nhỏ : NỔ' a12:

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của NK1 Bài viết
    không post tac lên sao test được! mà hiệu suất ghi bàn vậy cũng bình thường thôi không có gì nổi bật! tập trung vào 1 thằng quá lỡ chấn thương thì chắc vất vả nhỉ?
    Nhìn zị thôi chứ hoàn toàn ko có lệ thuộc vào Chicharito, tại nửa mùa đầu chỉ có mình nó ghi bàn nên mới zị @@. Nếu Chicha mà chấn thương thì còn Wellbeck, hiệu suất cũng 1 bàn 1 trận. Nửa mùa sau tất cả cầu thủ tấn công ghi bàn hầu như là đều nhau, nhất là thăng Willian chỉ có mỗi chiêu vuốt má trong mà ghi gần 10 bàn tương tự . Với lại đội hình này tới bán kết ECC gặp Barca trên sân nhà nó vã cho 6 trái (6 - 3, hiệp 1 dẫn 5-0 @@, hình bên dưới).

Vì tac chơi toàn diện nên luôn luôn có bài để triển khai... Trong trường hợp bế tắc thì vẫn có Nani và Willian ..... Chỉ tiếc chỗ Rooney, ko bit set vậy phù hợp chưa mà khi đá cặp chả thấy ghi bàn.

Đây là kết quả cuối giải của mình nè, thằng Chicha tháng cuối bị chấn thương nặng ko thôi cũng hi vọng nó lên 60+ ^^.

p/s: mọi người chỉ mình cách set Rooney với cách khắc phục cái tac thứ 2 với. Với lại mình post tac ở đây ko phải để khoe mà vì đã lâu ko chơi, muốn mọi người góp ý để mình cải thiện thui

Số bài viết
    2,107
    Chúc mừng bác đã trở lại làm HLV sau 4 mùa nghỉ ngơi

ST Rooney để Advanced hoặc Poacher hay Complete cũng ok.Đừng để Target man là được

Man.Utd đá 1 ST thì phí ST quá

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Chúc mừng bác đã trở lại làm HLV sau 4 mùa nghỉ ngơi

ST Rooney để Advanced hoặc Poacher hay Complete cũng ok.Đừng để Target man là được

Man.Utd đá 1 ST thì phí ST quá
    thường thì mình để là Deep lying forward - support (đó là lúc trước hàng tiền vệ ko có ai sáng tạo tốt), sau khi có hamsik thì mình để poacher rồi. Nhưng độ ghi bàn thường quá, có lúc gần 10 trận ko thấy ghi

Với lại mình bán Berba (Barca mua mới ghê chứ ) nên chỉ có 3 tiền đạo thui, mà thường chỉ cần dùng 1 em trong số đó là đủ (vì vị trí trequarsite có thể đổi thành AMC để willan hay hamsik chơi thay dc)....... Đến nổi khi Rooney chấn thương mình còn cảm thấy mừng nữa là

Số bài viết
    668
    mình thấy đá 4-2-3-1 là đội hình nhanh bị bắt bài nhất trong các đội hình

Ảnh đại diện của werewolf
    werewolf đang ngoại tuyến title này là nhờ thông sún mà có HLV tuyển trẻ U23
    Số bài viết
    515
    MU thì dùng 4-2-4 là đè bẹp 4-1-2-2-1 ngay

Số bài viết
    331
    ĐAng test . Nhưng thấy cũng ổn

Số bài viết
    49
    Poacher của 4-2-3-1 là đây, nổ súng điên cuồng , Wilshere đá AM cực kỳ ổn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới