Mình xin chào mọi người, đây là bài post đầu tiên của mình ở fm-vn.com nên có gì sai Mod cứ nhắc nhở và thẳng tay

Mình ghiền fm từ bản 2008 nhưng do bận học nên quyết ko chơi kể từ sau đó, mới trở lại từ 2 ngày trước và hậu quả là từ hôm đó mình cắm máy suốt để chơi

Mình cầm MU và đã chơi hết nửa mùa đầu, có một số pic về chiến thuật muốn đem ra thảo luận và xin ý kiến các pro để hoàn thiện

Đầu tiên, đây là cái chiến thuật mình chơi thường xuyên nhất:

Chiến thuật này mũi công chủ yếu là 2 IF và 1 poacher, Rooney mình để làm trequarsita kiến tạo khá khủng và thường xuyên có kết quả làm "bossed the midfield".
Mình cũng set 2 thằng giữa sân 1 BWM - defend và 1 MC support. Mặc dù hàng tiền vệ MU ko kỉ thuật cũng không sáng tạo tốt nhưng được cái thi đấu gắn kết, nhất là Fletcher nên tuyến này thi đấu khá ổn định

Chiến thuật này đá ở PL thì hầu như trận nào cũng tối thiểu 3 bàn, Hernandez mới qua 18 vòng đã ghi được 28 bàn . Nhưng Rooney thì ghi bàn ít quá . Với lại mình biết đội hình này rất yếu phòng thủ từ xa, đem chiến mấy đội có hàng tiền vệ mạnh là tiêu nên khi chơi với những đội đó mình toàn cho dạt biên, kết quả là thắng MC 1-0 (mặc dù lép vế), thắng Chel Liv (áp đảo)

Tuy nhiên có một đội hình có thể khắc phục được 4-2-3-1 này, và cũng là cái đội hình mà mình thường sử dụng để đá ở ECC và với các đội mạnh, đó là:

Chiến thuật này đá hơi chán nhưng rất hiệu quả về mặc tỉ số . Và nếu đối phương mà chơi chiến thuật này thì rõ khổ (dù là đội nhỏ)... Mọi người có cách nào hiệu quả trị nó ko chứ khi đá zí mấy chú này đều nhờ Nani và Willian hoặc là 1 hậu vệ đánh đàu để khai thông bế tắc ko thôi!

Và cuối cùng là 1 số kết quả :

Hernandez ghi bàn rất khủng nhưng không biết sao rooney thì hơi kém mặc dù kiến tạo tính tới lúc post hình cũng là 15 quả rùi. Mình cũng đã thử cho Rooney chơi khá nhiều vị trí nhưng hầu như ko khác nhiều, ko giống 1 siêu cầu thủ gì cả @@... Có ai có cách set hay hay ko?

p/s: đáng ra mình post bài này ngày hôm qua nhưng do thủ tục đăng kí nên tới h mới đăng. Tới nay thì mình đã chơi tới tháng 4 rùi, mới mua được Hamsik và Fellaini, mọi người thấy sao? Mà mình thấy có gì đó không ổn, Vidic và Ferdinand của mình mỗi người ghi 7 bàn rùi, thêm Phil Jones 3 bàn ... ở người có bao giờ được zị chưa nhỉ @@