Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    71

[Cần giúp đỡ] Arsenal mùa đầu

Chào các bác
    Em đang chuyển sang chơi Arsenal vì cầm MU đến mùa 3 bá đạo quá rồi nên chán:okay:
    Vào đầu mùa có 49m chuyển nhượng xài hết luôn vì cái đội hình nó cùi bắp quá
    Giờ hết mùa chuyển nhượng đầu tiên, sang tháng 9 rồi, danh sách đi đến là :
    In: Douglas Costa, Alex Teixeira, Willian( bộ 3 của Sharktar@@), Steve Mandanda, Vrsaljko
    In next season: Kovacic, Carlos Fierro, Vela(on loan)

Out: Almunia, Fabianski, Rosicky, Squillaci

Tình hình là chuyển nhượng xong mới biết mình ngu, mua hơi nhiều tiền vệ trong khi hậu vệ và tiền đạo cùi bắp:okay:
    Thêm nữa là còn 1 số hàng tồn chưa giải phóng đc.
    Tiền đạo thì chắc cố lết hết mùa này sẽ về hàng ngon (Vela, Fierro) nhưng hậu vệ thì chưa biết mua ai ạ
    Giờ nhờ các bác tư vấn xem nên mua thêm ai bán thêm ai, vì budget e xài hết sạch rồi, ko biết mùa đông nó có cho thêm tiền ko

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    922
    ...Đã nhắc bao nhiu lần rồi mà vẫn lập 2pic sai vậy?...lúc trước hỏi nhờ tư vấn set cầu thủ thì post trog 2pic tư vấn mua bán...còn h tư vấn mua bán thì lại post ở đây?...đọc kĩ dùm nội wi trước khi post bài và lập 2pic nhé...

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26966

Số bài viết
    71
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của rockred9x Bài viết
    ...Đã nhắc bao nhiu lần rồi mà vẫn lập 2pic sai vậy?...lúc trước hỏi nhờ tư vấn set cầu thủ thì post trog 2pic tư vấn mua bán...còn h tư vấn mua bán thì lại post ở đây?...đọc kĩ dùm nội wi trước khi post bài và lập 2pic nhé...

hic e hỏi chung chung về team mà, chỉ có bao gồm cả chuyển nhượng trong đó, cứ tưởng :okay:

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của rockred9x Bài viết

Thảo luận cũng dùng được bạn à Hồi trước có cái Team Guide bây giờ ko có nên post vào đây cũng được

^
    ^
    new game đi bạn

Arsenal mùa đầu không cần mua nhiều đâu

Mình đá tuy tac nhưng Arsenal nên đá 4-4-2 hoặc 4-1-2-2-1 mình đề cử đá 4-4-2 chứ quay sang đá 4-1-2-2-1 thì hơi phí cho Rvp vì Rvp đá 1 mình không ổn mà lôi ra cánh cũng ko xong cho đá cặp 2 tiền đạo thì tốt

Tuy nhiên mua bán vẫn cứ như thế này : Vrsaljko, Damiao hoặc Doumbia , 1 DMC (mình dùng hàng cùi Muamba nhưng vẫn tốt chán )
    Có thể bổ xung thêm 1 Winger nữa tuy nhiên có thể để lại mùa đông

...Legend...

Ảnh đại diện của hitler1609
    hitler1609 đang ngoại tuyến Quốc trưởng hội núp Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,412
    cá nhân thấy bạn mua Steve Mandanda là hơi phí vì Cech-nhi chụp cũng tốt train lên cũng là thủ môn giỏi mua Steve Mandanda thì lãng phí tài năng Cech-nhi lắm chưa kể thánh Fabianski chụp cũng ko tồi để sub cũng ngon mà , mình thì mùa đầu mua Chiellini của Juve , tầm 20 chai có thể rẻ hơn nếu bạn thương lượng tốt, tiền vệ thì mình mua Fellani, tiền đạo thì mình mua Raul đem về đá cũng tốt, mà chủ yếu để tut , còn tiền đạo có sẵn của Arsenal ko tồi đâu, Chamakh w Park đá cũng ảo lắm @@, chưa kể bạn có thể đưa Theo lên đá TIền đạo cũng đc mà

Số bài viết
    71
    tks các bác để newgame làm thử phát xem sao
    Mà có phải mua thêm hậu vệ giữa k nhỉ? Hàng thủ của Ars hơi cùi, Mertesacker chậm quá, mấy chú trẻ thì chả biết tương lai ra sao. Có nên mua Vertonghen ko ?
    Tiền khoảng 49m có mua đc chừng đó ko nhỉ? Vertonghen, Damiao/Doumbia, Vrsaljko, Fellaini/Asamoah

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    In: Douglas Costa, Alex Teixeira, Willian( bộ 3 của Sharktar@@), Steve Mandanda, Vrsaljko
    In next season: Kovacic, Carlos Fierro, Vela(on loan)

Costa, Teixeira, Willian đều là dạng AMRLC, trong khi dạng này thì... Arsenal chắc có nhiều nhất giải :daudau3: Rosicky, Arshavin, AOC, Theo, Rambo, Wilshere, ....
    Vrsaljko về sub cho Sagna là tuyệt :lac2: Gibbs trong game vẫn còm lắm, Santos thì đc về mặt kỹ thuật thôi, tốc độ kém cực, tuy nhiên xài tạm mùa đầu cũng không sao, có Verminator có thể đá DL đc.
    Next season vậy là ngon rồi.

Mua vầy, theo mình:
    1.Vertonghen (vậy là có Djourou, V5, K6, P4 & Vertonghen. DC vậy là ổn)
    2. Nếu đá 4-2-3-1 thì vậy là ổn rồi, khỏi mua. Còn nếu đá 2 tiền đạo thì nên đầu tư 1 tiền đạo 'chất tí' (mới mua có mỗi Vertonghen giá rẻ bèo mà), toàn diện kiểu Damiao hay poacher khủng như Doumbia như ở trên cũng ngon hoặc Vagner Love (thằng này hình như ~ 20M lận), hỏi giá Poldi xem bn, mua giống ngoài đời luôn, OTB ko cao nhưng đá ko tệ
    3. Vị trí của Song, Coquelin chưa lớn lắm, Diaby vẫn không hiểu tính đá vị trí nào, nếu còn đủ tiền thì M'Vila là tuyệt, nếu tìm ko đc DMC/ MCd nào tốt Adam Vass, rẻ mà khoẻ nha.

// Vertonghen ngon đấy, lối đá khá giống Verminator, lại cực đa năng. Chưa yên tâm thì vào box Good Players kiếm thêm DC, thấy trong đó có nhiều lắm.

Số bài viết
    2,202
    Tính giá cho bạn luôn nhé

Vrsaljko (~3M) Vertonghen (~ 10M) hoặc Shawcross (~10M) Damiao (~20M) hoặc Doumbia (bản mới mình ko biết nhưng vs 12.04 thì ~ 19M ) sign free Fierro. Sau khi mau hết thì sẽ ko đủ mua DMC khủng đâu vì toàn >20M thôi mình thường thích đầu tư hàng rẻ mà đá được bạn thử dùng Muamba nhé có ~6M lại hàng Anh .

Còn lại bạn bán Merter (bản thân mình đánh giá anh này ko hay :daudau , Diaby, Squaci, ...

Arsenal mua bán nên vậy thôi tận dụng nguồn lực mùa 2 thì săn hàng random là được rồi

...Legend...

Số bài viết
    71
    New game rồi, mua Vertonghen, Vrsaljko, Asamoah ngon lành 14m@@, Doumbia bị nó chém 35m@@ còn hỏi thử Damiao nó đòi những 39m cơ, e xài patch 12.0.4
    thế đã, mùa sau đầu tư tiếp DL với ST Ars chơi vui phết tuy nhiên ông board hơi keo, đòi thêm budget hoặc payroll ko cho :okay:

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nthoang1293 Bài viết
    New game rồi, mua Vertonghen, Vrsaljko, Asamoah ngon lành 14m@@, Doumbia bị nó chém 35m@@ còn hỏi thử Damiao nó đòi những 39m cơ, e xài patch 12.0.4
    thế đã, mùa sau đầu tư tiếp DL với ST Ars chơi vui phết tuy nhiên ông board hơi keo, đòi thêm budget hoặc payroll ko cho :okay:
    Dùng scout Rowley điều tra 2 thằng Doumbia vs Damiao sẽ ra giá chuẩn gần bằng hoặc kém 1 ít so với giá có thể mua Chứ Doumbia vs Damiao ko tới từng đấy đâu :daudau:

Mình thích chơi Arsenal như ngoài đời lương giới hạn bt đừng hòng thằng nào vượt lương của Rvp :daudau: mùa 1 mà cứ quá 100k thì lượn chỉ số đẹp mây thì mình cũng chẳng dùng

...Legend...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới