Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    21

Icon5 Cần bao nhiêu scout cho một khu vực ?

Với các khu vực quan trọng như Central Europe, South America, UK thì là những khu vực chính. Vậy mình tăng số scout thì có tăng hiệu quả tìm cầu thủ mới không?
    Các scout chỉ cần 2 chỉ số CA Ju và PA Ju thôi, hay còn cần chỉ số gì khác nữa
    Trong phần chỉ Assisement mình thấy có Roaming, không biết để làm gì nhi?
    Mình tìm ở châu Phi thì nên scout ở vùng nào sẽ ra nhiều chú.
    Thanks các Pro

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    1,209
    1/ Nhiều scout thì hiểu biết càng nhanh lên & nhiều => biết nhiều cầu thủ .
    2/ Chỉ cần 2 chỉ số đó là đủ rồi bạn
    3/ Roaming để bắt thằng scout đó vĩnh viễn scout khu vực đó và gởi báo cáo về định kì
    4/ Mình không chơi châu phi nên ko rõ. Nhưng châu phi thì bạn search theo nước chắc hiệu quả hơn, hơn nữa ở châu phi còn khó xin work permit nữa

Số bài viết
    21
    Mình xem trên trang guidetofootballmanager thì thấy scout cần:
    1. Judging Current Ability and Judging Potential Ability
    2. Tatical Knowledge - với scout đi do thám đối thủ (thằng này cần CA hơn PA)
    3. Determination - hoạt động tích cực hơn, tìm nhiều cầu thủ hơn
    4. Adaptability - thích nghi với công việc CLB, thích nghi nhiệm vụ mới (chắc là coach mà mình bảo nó đi scout), nếu knowledge nations ít quá thì nó sẽ giúp thích nghi với nước mới nhanh (dịch là vậy, hi vọng đúng )
    5. Knowledge of the nation

Vì vậy mình nghĩ rằng, mỗi vùng quan trọng (central europe, south americal, United Kingdom, South Europe) nên có 2 chú scout. Để bọn có ưu thế determination và adaptability đi tìm. MÌnh xem report thường xuyên, thấy có chú nào tốt thì cho mấy đại ca có judging CA và judging PA cao scout trong 3 trận. Tiêu chí là chỉ số đẹp, và có PA phải là 3.5*.
    Đấy là king nghiệm của mình. Các pro thì

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới