Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    6

Phong độ ( Morale ) của cầu thủ trong FM 2012???

Như tiêu đề bài viết đã đề cập, có 1 số vấn đề mình không thể hiểu về morale của cầu thủ trong FM 12, pro nào biết chỉ mình với nhé.
    Mình cũng search trên mạng nhiều rồi, nhưng vẫn không tìm được cách khắc phục. Thậm chí còn lôi cả quyển từ điển ra dịch cái Woflsong's teamtalk guide của 1 thread trên diễn đàn Fm uk mà cũng không sửa được.
    Tình hình là mình đang cầm MU, sử dụng tac của 1 bác bên Fm-base uk, chế lại thành tac 4-4-2. Mình đã đá được 3 trận PL, cho tời h thì mới chỉ bị hòa 1 trận friendly thôi, còn đâu thắng tất, và còn thắng rất đậm. Nhưng mình không hiểu sao morale của cầu thủ lại không cao, nói chung là chỉ được lúc vừa mới win xong trận ( nếu đậm thì cả đội superb ), nhưng continue được 2, 3 ngày thì y như rằng có 1 nửa morale nó phi xuống thành fairly poor hoặc thậm chí có thằng bị poor.
    Sau mỗi trận đấu mình đều khen ( praise) những thằng đá được điểm cao, nhưng nó chỉ superb hoặc very good có vài hôm là morale nó lại xuống.

Mình có đề ý rằng lúc mình talk to press về vụ interest 1 thằng nào đấy thì morale có thể bị xuống, cho nên mình đã không làm như thế, đầu mua không sign chú nào về, đề phòng nó làm tổn hại cái harmony của đội. Nhưng mà kết quả thì vẫn không hiều nổi, morale bị xuống trầm trọng.

Cái team meeting boost được morale nhưng mà lâu lâu mới được họp 1 lần, không ăn thua.

Đã tìm đủ mọi cách nhưng không hiểu nổi sao nó lại thế , cái này khác với Fm 11, cứ thắng ( hoặc thắng có xen hòa ), thì chả cần làm j thì morale nó vẫn superd hoặc very good đều đều.

Ai biết cái vụ này giúp mình với

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của longanhk42i1 Bài viết
    Như tiêu đề bài viết đã đề cập, có 1 số vấn đề mình không thể hiểu về morale của cầu thủ trong FM 12, pro nào biết chỉ mình với nhé.
    Mình cũng search trên mạng nhiều rồi, nhưng vẫn không tìm được cách khắc phục. Thậm chí còn lôi cả quyển từ điển ra dịch cái Woflsong's teamtalk guide của 1 thread trên diễn đàn Fm uk mà cũng không sửa được.
    Tình hình là mình đang cầm MU, sử dụng tac của 1 bác bên Fm-base uk, chế lại thành tac 4-4-2. Mình đã đá được 3 trận PL, cho tời h thì mới chỉ bị hòa 1 trận friendly thôi, còn đâu thắng tất, và còn thắng rất đậm. Nhưng mình không hiểu sao morale của cầu thủ lại không cao, nói chung là chỉ được lúc vừa mới win xong trận ( nếu đậm thì cả đội superb ), nhưng continue được 2, 3 ngày thì y như rằng có 1 nửa morale nó phi xuống thành fairly poor hoặc thậm chí có thằng bị poor.
    Sau mỗi trận đấu mình đều khen ( praise) những thằng đá được điểm cao, nhưng nó chỉ superb hoặc very good có vài hôm là morale nó lại xuống.

Mình có đề ý rằng lúc mình talk to press về vụ interest 1 thằng nào đấy thì morale có thể bị xuống, cho nên mình đã không làm như thế, đầu mua không sign chú nào về, đề phòng nó làm tổn hại cái harmony của đội. Nhưng mà kết quả thì vẫn không hiều nổi, morale bị xuống trầm trọng.

Cái team meeting boost được morale nhưng mà lâu lâu mới được họp 1 lần, không ăn thua.

Đã tìm đủ mọi cách nhưng không hiểu nổi sao nó lại thế , cái này khác với Fm 11, cứ thắng ( hoặc thắng có xen hòa ), thì chả cần làm j thì morale nó vẫn superd hoặc very good đều đều.

Nó cũng như FM11 thôi, đá vài trận thì nói làm gì, cứ đá tầm 2 tháng kiểu gì nó cũng lên superd hết. FM12 nó khó hơn là tác động gì của mình dù nhỏ cũng làm ảnh hưởng morale thôi, còn chung quy đá vài tháng cũng lên superd 90% team

Số bài viết
    65
    bạn xem có chỉnh tiền thưởng cho cầu thủ LOW k? chỉnh LOW tiết kiệm tiền cho CLB, nhưng cũng giảm MORALE kha khá đấy

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của longanhk42i1 Bài viết

FM 12 teamtalk ảnh hưởng rất nhiều đến morale cầu thủ. Và lúc bạn mới về đội nếu kinh nghiệm của bạn ( chọn lúc add manager ) thấp quá nói chúng nó ko nghe, nhiều khi khen mà vẫn bị nó bỏ qua hoặc tức giận. Nên bạn cần chỉn chu trong team talk và những lúc nói chuyện với cầu thủ trong phần tương tác. Nếu giữ dc quan hệ tốt và sử dụng team talk hay , bạn sẽ thấy có những cầu thủ nó khen bạn sau trận đấu, rằng giữa 2 hiệp bạn đã sử dụng team talk tốt, trái lại nó phê bình trên media.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Nó cũng như FM11 thôi, đá vài trận thì nói làm gì, cứ đá tầm 2 tháng kiểu gì nó cũng lên superd hết. FM12 nó khó hơn là tác động gì của mình dù nhỏ cũng làm ảnh hưởng morale thôi, còn chung quy đá vài tháng cũng lên superd 90% team
    Đã test, mình đá từ July 2011 đến 20 Sep 2011, tức là gần 4 tháng, chỉ hòa 1 trận với Boca junior, đá 5 trận PL, 1 Champ, 1 league cup, 1 FA, và khoảng cỡ 5-6 trận Friendly đều có kết quả tốt, mà không hiểu tại sao Morale của 2 trung vệ, và 2 winger thường xuyên bị xuống Fairly poor, thi thoảng morale của 2 tiền đạo cũng bị xuống Fairly poor.
    Không thể hiểu nổi .

P/s: mình mới tham gia diễn đàn , thưởng thì chỉ đọc bài thôi, nên không biết post ảnh, có ai biết chụp ảnh màn hình trong Fm 2012 như thế nào không, để mình up cái ảnh lên cho mọi người xem, không thể đỡ nổi, Bình thường chơi trên Fm 2011 thì morale nó phải supberb hết rồi chứ .

Số bài viết
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    FM 12 teamtalk ảnh hưởng rất nhiều đến morale cầu thủ. Và lúc bạn mới về đội nếu kinh nghiệm của bạn ( chọn lúc add manager ) thấp quá nói chúng nó ko nghe, nhiều khi khen mà vẫn bị nó bỏ qua hoặc tức giận. Nên bạn cần chỉn chu trong team talk và những lúc nói chuyện với cầu thủ trong phần tương tác. Nếu giữ dc quan hệ tốt và sử dụng team talk hay , bạn sẽ thấy có những cầu thủ nó khen bạn sau trận đấu, rằng giữa 2 hiệp bạn đã sử dụng team talk tốt, trái lại nó phê bình trên media.
    Thank Mod
    Căn bản t cũng tìm hiểu kỹ rồi mới chơi, đọc cái woflsong's teamtalk guide của bọn Fm UK nó ghi kỹ lắm, nói chung pre teamtalk , vs half time team talk mình cũng biết tí xíu,
    VD như là : đang có winning streak, mà odd nghiêng về bên mình thì cứ expect a win mà tương , expect a performance thì cứ nhắm thằng nào nhiều tuổi, nhiều kinh nghiệm mà chat, hoặc là nếu có chú nào đang được trên 7 điểm, cho nó 1 câu : u have faith, hoặc đang dẫn bàn thì bảo bọn nó không được get complacement-> gain focus..v.v.v, cái này còn nhiều @@
    tuy không được đến 5-6 thằng seem motivated nhưng lần nào cũng có 1 -2 chú look happly, morale boost, nhưng đó chỉ là trong trận đấu thôi. Tất nhiên mỗi trận thắng thì ngay sau trận đấu, morale của chúng nó đều superb hoặc very good cả, nhưng cứ để tầm 2-3 ngày là y như rằng. Thường thì có 2 trung vệ, 2 winger bị xuống morale trầm trọng.
    Mình set bonus cho chúng nó là High league bonus, High continental bonus, còn cái Cup bonus không cần nên set normal thôi , cái này thì nó chỉ ảnh hưởng trong ngắn hạn thôi chứ chỉ.

Số bài viết
    6

Số bài viết
    3,734
    Bản này có cái team meeting nhiều lúc dùng để kéo morale cũng đc

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    78
    Morale thấp nhưng chưa ảnh hưởng đến kết quả thì chưa đáng lo. Thắng vài trận nó lên lại. Còn morale thấp mà đá ngu cứ chửi nhiệt tình. Thằng nào bật loại, không cần phải suy nghĩ. Dần dần superd hết thôi

Số bài viết
    72
    Nếu tac đang bá đạo thì morale cũng ảnh hưởng ko quá nghiêm trọng. Phải đá tầm cuối tháng 10 sang tháng 11, tức là 2 tháng từ khi bắt đầu đá ngoại hạng (chứ đá giao hữu ai tính ayha mà đội vẫn đá tốt thì mới thuần phục được bọn cầu thủ. Còn 1 anh ất ơ từ đâu về dẫn Man, dù có thắng vài trận thì cầu thủ cũng chẳng phục ngay được ayha:

Team meeting, private interact, teamtalk, media là những cách để kéo morale lên. Ngoài ra còn 1 mẹo nữa để đẹp morale là luôn sử dụng hết cả 3 sự thay người mặc dù về chuyên môn có thể ko cần, vì nếu đội ta thắng thì chỉ cần vào sân 5-10' cuối cũng đủ để 1 chú very poor kéo lên superb. Nhưng tất cả cũng chỉ được vài ngày, để dứt điểm lâu dài chỉ có tập trung vào giành chiến thắng thôi, cầu thủ thấy mình giỏi tự khắc phải ngoan :yeah2:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới