Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3

Chủ đề: thắc mắc về CPU

Số bài viết
    30

thắc mắc về CPU

lúc trước mình xài XP SP3 , bấm vào dxdiag nó hiện thông tin CPU là CPU Pen 4 3.2 GHz (2 CPUs) (1.6 GHz x 2 )
    còn RAM và VGA đều ko thay đổi , sau đó mình bị mất đĩa win xp SP3 , với cái máy lại bị virut nên cài lại bằng đĩa win xp SP2 của thằng em , lúc bấm vào dxdiag thì nó ko hiện 2 CPUs mà chỉ hiện Pen 4 3.2 GHz ( 3.2 GHz x 1 ) , như vậy là sao hả các chú , mình thấy rằng khi xài SP3 có 2 CPUs làm như nó chạy nhanh hơn lúc xài SP2 nên xin lời khuyên , cái này có ảnh hưởng đến tốc độ máy ko , nếu có thì có thể chỉnh lại thành 2 CPUs dc ko

Số bài viết
    1,209
    Theo mình biết Pen IV thì hình như không có 2 x. Phải tử Dual Core trở lên mới có. Tất nhiên 2 CPU sẽ chạy tốt hơn 1 CPU. Vì nó chia ra xử lí sẽ nhanh hơn. Ngoài ra nếu bạn xài 2 thanh ram ngang nhau thì 2 CPU hỗ trợ tốt hơn.
    Còn như bạn mô tả thì mình cũng ko rõ. Có thể SP3 bị lỗi nên hiển thị sai. Ngoài ra chuyện chỉnh lại thành 2CPU là không thể

Số bài viết
    428
    Dòng CPU Pen IV hồi trước ko có 2 core mà chỉ có Hyper Threading nên khi vào dxdiag bạn vẫn sẽ thấy hiện 2 CPUs Nếu thấy ko hiển thị 2CPUs thì bạn có thể bật Task Manager lên -> tab Performance để kiểm tra mục CPU Usage History xem có chạy 2 đồ thị ko Nếu ko thấy thì bạn vào BIOS để enable chức năng Hyper Threading Còn nếu thấy đủ thì có thể win hiển thị sai, bạn có thể vào Microsoft để down bản update XP SP3 về

Còn 1 cái nữa là 3,2GHz (2 CPUs) thì mình nghĩ không phải là 1,6GHz x 2 đâu nhé :pf:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới