Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    39

nhức đầu về vấn đề Tutor

mình có 1 câu hỏi như thế này:pf:. Điều kiện nào đủ để Tut người khác và điều kiện nào đủ để thằng mà mình cần Tut?:alone::alone:
    thanks nhìu

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2,858
    Để tut người khác hình như là trên 23t còn đc tut thì 20 trở lại và trên 16 .Bạn check lại xem đúng ko ayha:

Số bài viết
    207
    Để mình nói cho bạn rõ thêm :
    1. Cầu thủ tutor : trên 24 tuổi ( nên có deter 16 trở lên ) , có PPM phù hợp với cầu thủ cần train , không đang học PPM mới .
    2. Cầu thủ trẻ để học : dưới 21t , và bạn phải chỉnh squad status cho cầu thủ này là :Hot Prospect .

Số bài viết
    339
    làm cách nào để bọn trẻ nó chịu học PPM của mấy thằng Tutor khi tut nhỉ.

Số bài viết
    207
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    làm cách nào để bọn trẻ nó chịu học PPM của mấy thằng Tutor khi tut nhỉ.
    Thứ nhất là phải phù hợp với PPM vị trí cần tutor ( bọn trẻ học sẽ tự lọc )
    EX : AMC trẻ dc FC ( tiền đạo ) già tutor ( tiền đạo này có beat offside trap , back to goal , curl balls ) thì AMC trẻ sẽ học Curl Balls và ko học 2 kĩ năng còn lại ( ko phù hợp )
    P/S : số lượng PPM học dc nhiều hay ít là tuỳ theo tinh thần học hỏi của cầu thủ trẻ . ( Khi cho tutor bạn nên chọn dòng đầu tien IMPROVE HÍ GAME là dễ nhiễm PPM nhất )

Số bài viết
    81
    Cho mình hỏi tác dụng của 2 dòng luôn với. Hồi xừa có 3 dòng thì còn biết chứ h mù tịt

Số bài viết
    236
    ngoài ra tutor còn ảnh hưởng bởi reputation,nếu rep đệ tử cao hơn thì nó sẽ ko học thầy thấp hơn,cho nên đôi khi để học của mấy anh già cột 2 to mà hết thời nên rep thấp thì chỉ có cách dùng fmrte set rep tạm thời cho tụi nó

Số bài viết
    207
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mercury_kyo Bài viết
    Cho mình hỏi tác dụng của 2 dòng luôn với. Hồi xừa có 3 dòng thì còn biết chứ h mù tịt
    Khi tutor thầy sẽ dạy cho trò 3 thứ : Deter , tính cách , PPM
    Khi chuẩn bị tutor chúng ta thấy có 2 dòng :
    + Dong 1 : ....improve his game : dễ nhiễm PPM nhất + tích cách + deter ít
    + Dòng 2 : .... improve mental : nhiễm deter cao + PPM ít + tính cách
    Chúc vui !

Số bài viết
    207
    Bạn nào mới tập chơi FM thì vào xem mấy hướng dẫn của mình nhé . Tutor làm sao để mãi mãi đội hình mình ai cũng DETER 16 trở lên , tính cách thì it nhất là resolute >> determined >> driven ......

Số bài viết
    207
    Khi đội hình của bạn có nhiều cầu thủ deter cao ( 16 trở lên ) dc rất nhiều . vd: luôn cố gắng hết mình cho đến cuối trận dù đội đang bị dẫn trc cũng ko mất tinh thần ( cầu thủ deter thấp thì ngược lại ) , có deter cao ( 16 trở lên ) tính cách ít nhất là resolute , determined , professional , v.v hầu như không than phiền về training , v.v
    P/S : các bạn mới tập chơi FM vào đọc hướng dẫn của mình đi . điều này rất quan trọng đấy , đừng để đội hình bạn trong 8-10 mùa nữa ko có ít nhất 5/11 cầu thủ có deter trên 16
    Mẹo : San tìm những cầu thủ đã lớn tuổi nhưng có deter cao về tutor cho đội mình . Vd: Raul , Rivaldo , Carlos , Nistelrooy , và nhìu nữa , đừng tiếc vài ngàn tiền lương nha bạn .
    HAPPY NEW YEAR !

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới