Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9

Chủ đề: Tác đàn áp

Số bài viết
    304

Tác đàn áp

Đàn áp đội nhỏ hơn, áp đảo đội cân bằng, còn đá với đội lớn hơn chắc cũng được
    Tac cho cả đội lớn, nhỏ, TB dùng được hết ( nhưng kết quả đến mức bá đạo ko thì chắc đội lớn thôi )

link v1 here: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26299 ( nên dùng thêm cái này chống bắt bài)

+Ưu điểm:
    - ccc nhiều, half chance nhiều ( ko hiểu sao nhưng mình thấy hc dễ ăn hơn ccc )

+Nhược:
    - có trang bị bug corner nhưng ko hiểu sao hậu vệ real nên ko ăn nhiều lắm, ae tự set lại ko thì tùy
    - dễ ăn corner, free kick, long shot ( có vẻ AI khá khủng trong khoản này)
    - Khá kị hàng tiền vệ đông người ( điển hình gặp napoli đá 3-4-2-1 rất khó ăn)

+ Cầu thủ + điều chỉnh đội hình:

-stamina, nói chung là để overload nên cần cao cao 1 tí, ko thì cuối trận phải thay ra
    -speed, rất cần các em speed nhất là ST, AMRL, WBRL
    -ST dứt điểm khôn 1 tí ( higuan, benzema, kaka, elokan, Quang Hải, Kenwynes Jones) có thêm heading ( crouch) thì tốt, rất kị loại cắm đầu chạy + sút ( cr7, rooney)
    -AMRL: vị trí thích nhất của mình vì chọn bừa ai cũng được, có thể dùng loại thích chạy cắt vào + chuyền như di maria, ozil, Thành Lương, hay loại thích chơi bám biên tạt bổng ( phù hợp đội có ST cao to đen hôi) như Văn Quyết, cr7, coentrao ( thậm chí nếu thiếu có để đôn WB lên cũng được)
    -MC: MCL thuộc loại trâu bò, cao to đen ( khedira, palacious), MCR cũng thuộc loại khỏe nhưng còn biết kiến tạo ( alonso, lass ...)

TI: get ball foward, work to box, hassle opponents

+Tí thành tích :

-Đội TB + đội nhỏ: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=25784&page=18

-Đội lớn:

Trận đấu:

Cuối cùng, link Tactic: http://www.mediafire.com/?1jz5685zpdwipe8

Lần sửa bài viết gần nhất bởi chichicorita : 05-01-2012 vào lúc 07:47 PM

Số bài viết
    120
    Ảnh ấn tượng, nhưng test với đội khác xem, Real khủng quá :daudau3: đá thếm mấy mùa với mấy đội vừa vừa thử xem bạn @@

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của champ Bài viết
    Ảnh ấn tượng, nhưng test với đội khác xem, Real khủng quá :daudau3: đá thếm mấy mùa với mấy đội vừa vừa thử xem bạn @@
    Tất nhiên là Real khủng rồi. Nhưng để có được thành tích tốt như thế thì cũng không phải áp đại Tac vào là ăn được. Muốn biết với

đội nhỏ như thế nào thì cứ xách Tac về mà Test thôi bạn

Đàn áp đội nhỏ hơn, áp đảo đội cân bằng, còn đá với đội lớn hơn chắc cũng được
    Tac cho cả đội lớn, nhỏ, TB dùng được hết ( nhưng kết quả đến mức bá đạo ko thì chắc đội lớn thôi )

Số bài viết
    120
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Tất nhiên là Real khủng rồi. Nhưng để có được thành tích tốt như thế thì cũng không phải áp đại Tac vào là ăn được. Muốn biết với

đội nhỏ như thế nào thì cứ xách Tac về mà Test thôi bạn
    Mình đâu có bảo là ốp tac nào vào cũng đc đâu nhưng cứ lấy post lên liên tục trong khi chỉ khác cái ver 1 có chút xíu. Muốn post cái khác lên thì nên test thêm với mấy đội tầm trung. Công nhận thành tích rất khủng nhưng tac dành cho Real, MC, Barca vô địch hay đá khủng thì xin lỗi chứ thiếu gì tac nhất là tac 4-2-4 này tì fm12 khủng rồi. Mình trình độ có hạn k dám khoe mẽ gì hết, đá k bá đạo như chủ pic, chỉ khuyên là nên test thêm thôi. Còn câu đầu của chủ pic thì mình chả biết đội lớn hơn Real là ai :daudau3:

Số bài viết
    606
    Nhìn ghiền nhất quả Average rating của giải @@.
    Imba vãi @@

Số bài viết
    304
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của champ Bài viết
    Mình đâu có bảo là ốp tac nào vào cũng đc đâu nhưng cứ lấy post lên liên tục trong khi chỉ khác cái ver 1 có chút xíu. Muốn post cái khác lên thì nên test thêm với mấy đội tầm trung. Công nhận thành tích rất khủng nhưng tac dành cho Real, MC, Barca vô địch hay đá khủng thì xin lỗi chứ thiếu gì tac nhất là tac 4-2-4 này tì fm12 khủng rồi. Mình trình độ có hạn k dám khoe mẽ gì hết, đá k bá đạo như chủ pic, chỉ khuyên là nên test thêm thôi. Còn câu đầu của chủ pic thì mình chả biết đội lớn hơn Real là ai :daudau3:
    hồi làm ver 1 đá với real rất bá đạo, thành tích thì kém ver cuối này chút xíu thôi, nhưng toàn bị thằng assisstant bơm 1 câu " there's big gap between defender and middle ..." gì đó, mà công nhận ver 1 đá lủng rất nhiều, nhất là khi đem đá test với đội dưới gần như bàn thắng/bàn thua là 4/2 1 trận. ver này ra đời là mình rất đắn đo để vừa tăng sức phòng thủ mà vẫn giữ khả năng tấn công đấy chứ, xem full match đá rất khác nhau chứ ko phải "chỉ khác cái ver 1 có chút xíu" đâu bạn nhé ^^

còn về đoạn test thêm thì với tốc độ 2,3 trận 1 ngày như mình thì bao h mới xong 1 mùa chứ nên mới up lên mọi người cùng test thôi mà

--------------------
    ok test thêm đây, newcastle chắc cũng là đội tầm trung đấy nhỉ, đá hết với đội nhỏ (swansea), đội vừa ( aston villa), đội lớn ( chels, arsenal, MU) nhé
    à, còn nữa, tac tạo ra khá nhiều ccc nhưng để chuyển thành bàn thắng thì chắc cần ST ngon rồi ... mình test với newcastle với cặp ba + sturridge cùi mía, nên bem GK 3,4 phát mới có 1 goal, cực khó chịu khi nhiều quả sút vào còn dễ hơn sút ra, điển hình là quả pel ngay đầu trận với MU, hay như 3 quả woodwork với villa)

( nhiều quá up đây cho gọn, ko có virus đâu yên tâm nhá)
    http://up.anhso.net/album.aspx?bkid=6C5ACD52424DA6C0

Lần sửa bài viết gần nhất bởi chichicorita : 07-01-2012 vào lúc 03:25 PM

Số bài viết
    207
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chichicorita Bài viết
    hồi làm ver 1 đá với real rất bá đạo, thành tích thì kém ver cuối này chút xíu thôi, nhưng toàn bị thằng assisstant bơm 1 câu " there's big gap between defender and middle ..." gì đó, mà công nhận ver 1 đá lủng rất nhiều, nhất là khi đem đá test với đội dưới gần như bàn thắng/bàn thua là 4/2 1 trận. ver này ra đời là mình rất đắn đo để vừa tăng sức phòng thủ mà vẫn giữ khả năng tấn công đấy chứ, xem full match đá rất khác nhau chứ ko phải "chỉ khác cái ver 1 có chút xíu" đâu bạn nhé ^^

còn về đoạn test thêm thì với tốc độ 2,3 trận 1 ngày như mình thì bao h mới xong 1 mùa chứ nên mới up lên mọi người cùng test thôi mà

--------------------
    ok test thêm đây, newcastle chắc cũng là đội tầm trung đấy nhỉ, đá hết với đội nhỏ (swansea), đội vừa ( aston villa), đội lớn ( chels, arsenal, MU) nhé
    à, còn nữa, tac tạo ra khá nhiều ccc nhưng để chuyển thành bàn thắng thì chắc cần ST ngon rồi ... mình test với newcastle với cặp ba + sturridge cùi mía, nên bem GK 3,4 phát mới có 1 goal, cực khó chịu khi nhiều quả sút vào còn dễ hơn sút ra, điển hình là quả pel ngay đầu trận với MU, hay như 3 quả woodwork với villa)

( nhiều quá up đây cho gọn, ko có virus đâu yên tâm nhá)
    http://up.anhso.net/album.aspx?bkid=6C5ACD52424DA6C0
    Lukaku nhà mình khung thành không có thủ môn nó sút còn không vào nè , Torres , Sturridge cũng tỏ ra không chịu kém đàn em của mình , Sturridge toàn sút ra ngoài hoặc là lên trời , T9 thì bỏ lỡ những cơ hội khó tin . hy vong carlos Fierro sẽ khỏe hơn 3 chú đấy .

Số bài viết
    2,858
    Torres mình chưa dùng nhiều (mới khoảng 1x trận) .Bạn set poacher,để đá bên trái thì có hiệu quả hơn.Khi nhận được bóng,Torres có xu hướng rê bóng vào giữa gôn và cứa lòng vào góc xa.Đá cạnh Drogba (lukaku) set comp fw duty support.

Số bài viết
    2,107
    Quả này kinh dị nhỉ,thử với các đội khác xem

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới