Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 36
    Số bài viết
    120
    có mà bạn

Số bài viết
    2,107
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    khá ấn tượng :ok: . Mà kaka , ozil đâu hết rồi bạn , hay tiễn đi cả rồi

Tac hiện mình đang xài cũng 4-2-3-1 nhưng ở giữa là 1 CM và 1 DM vì cảm giác dùng DM nó chắc chắn hơn là CM-BWM vì anh DM này luôn giữ vị trí cuối cùng hàng tiền vệ - chỉ trên hàng phòng ngự - rất an toàn và thỉnh thoảng chuyền dài mấy quả rất ảo (Vidal) , còn đây là ảnh chú AMC non trẻ của mình :

Chỉ cố finish cùi nên goals ít nhưng kiến tạo thì tuyệt , tạm hài lòng với 1 cầu thủ trẻ , kiếm được 1 ông finish ngon hơn thì chắc khỏi nói .

Và đây DM của mình :
    Bác này chơi AMC tốt đấy

Các bác vào xem bài cố gắng cùng nhau test nhé,nhớ đừng cho AMC nó đá phạt góc,còn các bạn thích Bug phạt góc gì thì cứ tự nhiên,đừng cho AMC đá phạt góc là được,để tính số đường kiến tạo từ chọc khe cho nó chuẩn hơn,ngã trong vòng cấm,sút vào nẩy ra đá bồi cũng coi là kiến tạo đấy

@Champ: Bác cho Ozil đá AMC không được à,cố bắt nó đá được ko,vì theo chỉ số nó rất thông minh mà
    Mình đang nghĩ nếu vị trí AMC mà rê dắt,kỹ thuật tốc độ tốt,đặc biệt có cái PPM run with ball offen,và thì có vẻ đột phá qua 1 vài thằng rồi tung đường chọc khe,như thế kiến tạo dễ hơn.Hazard của bác kiến tạo theo kiểu nào thế

Mình rất ghét cái kiểu AMC toàn chuyền về,bực ko tả được,chuyền về hoặc chuyền ra cánh,số đường chuyền ít hơn mấy chú khác lại còn ko hiệu quả

Về hình ảnh thành tích là AMC của bác được rồi đấy,nếu lúc nó bị bắt bài,nhất là 2DMC kèm bác có giải pháp gì ko,mình thường cho nó Swap với vị trí khác,nếu được.Khó nhất là gặp đội chơi 2DMC đấy

Sahin mình rất thích,từ bản FM 11 mình đã dùng rồi,lên FM 12 vẫn mua dùng,bản này lại được vị trí MC là Natural
    Thỉnh thoảng tung đường kiến tạo dài rất hay,chọc khe thông minh,bác cho nó học thêm ppm chuyền xa nữa,bản 12 nó bị bỏ PPM đấy rồi,nhưng bảo học lại là học ngay

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    120
    1/ vấn đề để Ozil đá AMC thì mùa này mình xem thử sao tại mới mua Pastore chắc đẩy hazard ra trái . Chuyện này hình như cũng liên wan tới chân thuận nữa. Chỉ là mình cảm giác thế thôi. Cả mùa toàn xem all match và nghiên cứu analysis sau trận thì thấy khi Ozil AMC thì ít nhận bóng hơn Hazard. Để mùa này đẩy Sahin wa MCL xem sao.

2/Mình nhắc lại lần nữa là k set AMC đá góc và k bug góc luôn nhé . Hazard thường là đc 2 thằng MC chuyền banh, hoặc AMRL chuyền ngang cho rồi chọc cho ST ghi bàn, kiểu đó thường xuyên nhất, ko thì mở bóng cho 2 AMRL, cũng là key pass để 2 thg ấy tự giải quyết. sử dụng AMC hiệu quả thấy có 2 vấn đề chính là làm sao cho DRL k chuyền thẳng cho AMRL mà chuyền cho MC hoặc cầu thủ ở trung lộ và AMC k chuyền về. Mình thấy đã giải quyết thành công cả 2 vấn đề ấy Đg nhiên k phải 100% DRL sẽ chuyền vào giữa mà ít ra cũng 70-80%, còn AMC thì số liệu là hiểu. đa số 90% các trận là Deep lying PLM chuyền nhiều nhất ( 4-5x passes, có khi 6,7x ) r đến hàng hậu vệ. AMC 99% đều chuyền nhiều hơn AMRL ( trừ những trận thằng AMRL lên đồng thì chuyền ngang ngửa AMC, khá ít )

3/trong mấy trận AMC bị bắt bài thì mình kéo mental của AMRL xuống = AMC, đấy chuyền của DRL lên direct để chuyền thẳng lên cho AMRL >> tấn công đa dạng hơn.

Sahin sợ học chuyền xa thì lại ít chuyền cho AMC hơn ==" vì chủ yếu nhiệm vụ của deep trong tac mình chỉ là phân phối bóng, kiến tạo khá ít @@
    Thanks các bạn đã test, có gì feedback lại nhé ^^

Số bài viết
    2,107
    Hazard thường là đc 2 thằng MC chuyền banh, hoặc AMRL chuyền ngang cho rồi chọc cho ST ghi bàn, kiểu đó thường xuyên nhất, ko thì mở bóng cho 2 AMRL, cũng là key pass để 2 thg ấy tự giải quyết. sử dụng AMC hiệu quả thấy có 2 vấn đề chính là làm sao cho DRL k chuyền thẳng cho AMRL mà chuyền cho MC hoặc cầu thủ ở trung lộ và AMC k chuyền về. Mình thấy đã giải quyết thành công cả 2 vấn đề ấy Đg nhiên k phải 100% DRL sẽ chuyền vào giữa mà ít ra cũng 70-80%, còn AMC thì số liệu là hiểu. đa số 90% các trận là Deep lying PLM chuyền nhiều nhất ( 4-5x passes, có khi 6,7x ) r đến hàng hậu vệ. AMC 99% đều chuyền nhiều hơn AMRL ( trừ những trận thằng AMRL lên đồng thì chuyền ngang ngửa AMC, khá ít )
    Bác xử lý được mấy vấn đề mình quote này là hay đấy,mình vẫn bận quá,chưa test được tac bác
    Đúng đấy,mình cũng sợ Sahin chuyền xa hay tung thẳng lên tận ST cơ,nhưng nó chỉ là PPM thôi,bạn set chuyền ngắn,thì thỉnh thoảng nó mới dùng PPM chuyền lên,gây đột biến.Mà ku Sahin này mình thấy chỉ số đẹp,PPM ngon,cho vào đá gọi là...có nhạc trưởng cho oai thôi,chứ kiến tạo cũng ít lắm,nhưng nếu kiến tạo thì toàn quả siêu thông minh

Sahin chắc chắn fải chuyền nhiều nhất rồi,AMC ko cần fải hơn thằng này,chỉ cần tung ra những đường chuyền chất lượng cao,chọc khe cho AMRL cũng tốt chứ sao,như thế là ok rồi,vì nhiệm vụ 2 cánh là lao vào dứt điểm khi cần mà,lúc là tiền vệ,lúc là ST cánh

CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    120
    Deep Playmaker toàn set chuyền mixed :daudau3: Mình lại thấy cái nhạc trưởng lại là wan trọng nhất vì bt là nó chuyền nhiều nhất để phân phát bóng cho tuyến trên, quan trọng hơn AMC nữa, mấy trận mất phong độ là 4 thằng trên tịt hết :daudau3: alonso thấy đá k hợp nên mua poli về, chỉ số ngon phết

Số bài viết
    21
    Tac giong minh nhung sao hang thu cua bac tot qua chi minh voi chac do hang thu xin chu tac cua minh hang thu ve bi thọt lắm

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của champ Bài viết
    Deep Playmaker toàn set chuyền mixed :daudau3: Mình lại thấy cái nhạc trưởng lại là wan trọng nhất vì bt là nó chuyền nhiều nhất để phân phát bóng cho tuyến trên, quan trọng hơn AMC nữa, mấy trận mất phong độ là 4 thằng trên tịt hết :daudau3: alonso thấy đá k hợp nên mua poli về, chỉ số ngon phết
    Alonso chỉ có Pirlo mới dám đem so mà đá Deep không hợp thì trong FM chả có thằng nào đá Deep được cả, SI nên bỏ vị trí này đi thì hơn :daudau3:

Số bài viết
    120
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    Alonso chỉ có Pirlo mới dám đem so mà đá Deep không hợp thì trong FM chả có thằng nào đá Deep được cả, SI nên bỏ vị trí này đi thì hơn :daudau3:
    Ai nói Alonso đá ko hợp vị trí Deep đâu :daudau3: ý là bảo ko hợp trong tac này, cái ppm Dwells on ball vs like to switch to other flank làm nó toàn giữ banh r chuyền ra cánh k, với lại thấy chuyền dài nhìu hơn, hay là cảm giác vậy nhỉ :daudau3:

Số bài viết
    2,107
    Ai nói Alonso đá ko hợp vị trí Deep đâu :daudau3: ý là bảo ko hợp trong tac này, cái ppm Dwells on ball vs like to switch to other flank làm nó toàn giữ banh r chuyền ra cánh k, với lại thấy chuyền dài nhìu hơn, hay là cảm giác vậy nhỉ :daudau3:
    Sahin cũng phát bóng ra cánh mà,những đường mở bóng đó là chọn chỗ chuyền cho thoáng,kéo dãn đội bạn ra,chứ ko fải tự nhiên mà nó làm thế đâu,nói chung là hữu ích,nhất là với Sahin,vì thằng này có Decision 19-cực tốt-ra quyết định cực chuẩn-khi nào cần phát ra cánh,khi nào vào giữa

Mà Xabi Alonso bản 12 này lực giảm nhiều quá rồi,thua cả Sahin
    Pirlo có cái Flair 18,giá mà Sahin cũng thế

Sahin sức bền hơi kém,nhất là nhạc trưởng,nên Focus Stamina cho chú này,ko có 3 ngày đá 1 trận ko chịu được

CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    120
    Uhm mà nếu mở bóng ra cánh nhìu thì AMC lại ít nhận bóng ==", mấy thg AMRL cầm đc bóng r thì ít chuyền ngang lại lắm, mental max nên thường hướng lên trên luôn ==" Sahin k có ppm đó nên thấy ít phất ra cánh hơn Alonso @@. Đây thêm 1 số hình ảnh mùa bóng mới.
    Siêu cup vs Ath.Madrid

Pastore là máy tự xếp đá góc nhé, mà cũng chì đá 1 trái, 1 trái chọc khe cho Aguero cùng 4 key passes

Trận Betis dù Gotze ast 2 và goal 1 nhưng Ozil mới là man ò the match :>

dù Ozil đá AMC cũng tạm đc nhưng Hazard vẫn rất hổ báo :daudau3:

@Zlatan Imbrahimovic: ví dụ 1 trận đá vs Valencia chơi 2 DM nè. Hiệp 1 bế tắc khi 2 DM quây AMC, chỉ hòa đc 1-1. Đến phút 70 thay đổi chiến thuật, chuyền thành Down Both Flanks, set mental AMRL = AMC, Set CR7 thành winger >>> làm 2 trái liên tiếp, AMC cũng thoáng hơn nên assist đc 1 trái

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới