Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 36
    Số bài viết
    97
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của champ Bài viết
    Về nhà rồi để mình rep lại bạn lần nữa.
    1/ Hazard KHÔNG bug corner, cũng k set lurk hay near post cho ai hết, tất cả liên wan tới góc để Default hết. đá phạt góc set cho Nuri Sahin và Ozil.
    2/ đây là thành tích mùa 2

bạn set thử chưa? Ngồi phán như đúng rồi vậy?? Cho bạn set cả PLM vs Target man xem hiệu quả ko?? Đơn giản thế thì việc gì rất nhiều ng bảo trong FM12 AMC là vị trí rất khó set hiệu quả?!?!?! Nếu đc bạn post lên xem mình sẽ thừa nhận mình non kém còn ăn ốc nói mò thì mình chịu rồi
    2 thằng đá IF có được bơm bóng ổn định ko thớt? Mình phải công nhận set sao để AMC hiệu quả rất khó. Mình thử thì có tình trạng vì 2 cánh quá bá đạo nên AMC ko có bóng nhiều dù đã set PM chính, trung lộ v.v Hay mình đá NHA nó thê =='?
    Như chú E.Hazard kia mình để đá IF left quá bá đạo nhưng đá AMC thì thường thường.

Số bài viết
    120
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    mình chỉ mới nói là để AMC get invole nhiều trong các pha tấn công thì dễ nhất là set cho nó PLM vs target man cái đã (chứ có dìm hàng cách set của bạn đâu ). Còn nó phát huy thế nào phụ thuộc vào nhân sự bạn có ở vị trí đó nữa . Ozil/Kaka/Hazard của bạn thì quá ngon rồi . Nếu bạn cầm 1 đội vừa hơn , chẳng hạn Tot , dùng AMC là Van der Vaart thì cách set của bạn vẫn sẽ hiệu quả thôi , nhưng o được lâu vì sẽ bị bắt bài khóa chặt AMC và khi ấy Vaart chưa đủ tầm để như Kaka/Hazard/Ozil mà dễ làm nên chuyện
    uhm có lẽ mình hỉu nhầm ý. Nhưng sau khi test nhìu, mình thấy để PLM thì có thể nhận bóng nhìu hơn nhưng đa số toàn là chuyền về dù có để duty Attack để Deep PLM cho MC để phân phối bóng cho tuyến trên có lý hơn. Tac mình k set PLM hay target lun cho AMC nhưng số pass luôn nhìu hơn 2 AMRL ( tình trạng rất hiếm ) và wan trọng là đường chuyền của AMC sẽ hướng lên trên nhiều hơn. Khi bị bắt bài hay gặp đối thủ có xài DM >> khó đá thì kéo mental của AMRL xuống để tấn công đa dạng hơn chứ dù ozil hay hazard cũng k bá đạo cả mùa đc @@

@ ^ : 2 IF vẫn đá rất tốt ghi 1x-2x bàn và ast cỡ 2x bàn / mùa, theo mình vậy là ok vs tac chủ yếu dành cho AMC Vấn đề PLM thì mình nói ở trên. Bạn test thử giúp mình ở NHA đi, mình chưa test ở đó Hazard của mình đá AMC rất tuyệt vời, mùa rồi còn VPL C1 luôn

Số bài viết
    303
    uhm có lẽ mình hỉu nhầm ý. Nhưng sau khi test nhìu, mình thấy để PLM thì có thể nhận bóng nhìu hơn nhưng đa số toàn là chuyền về dù có để duty Attack để Deep PLM cho MC để phân phối bóng cho tuyến trên có lý hơn. Tac mình k set PLM hay target lun cho AMC nhưng số pass luôn nhìu hơn 2 AMRL ( tình trạng rất hiếm ) và wan trọng là đường chuyền của AMC sẽ hướng lên trên nhiều hơn. Khi bị bắt bài hay gặp đối thủ có xài DM >> khó đá thì kéo mental của AMRL xuống để tấn công đa dạng hơn chứ dù ozil hay hazard cũng k bá đạo cả mùa đc @@

@ ^ : 2 IF vẫn đá rất tốt ghi 1x-2x bàn và ast cỡ 2x bàn / mùa, theo mình vậy là ok vs tac chủ yếu dành cho AMC Vấn đề PLM thì mình nói ở trên. Bạn test thử giúp mình ở NHA đi, mình chưa test ở đó Hazard của mình đá AMC rất tuyệt vời, mùa rồi còn VPL C1 luôn
    với nữa là tuyến giữa bạn đá vậy có mỏng quá o ? DLP tuy là support nhưng có vẻ kiến tạo với join att nhiều hơn . Khi đó giữa sân thu hồi bóng bạn chỉ có 1 BWM . Với nữa đã test thử vài trận mình có cảm giác DLP với AMC gần như "tịnh tiến" với nhau, gần như nếu DLP có nhiều bóng , đá tốt thì AMC mới có đất diễn , DLP mà bị đối phương áp sát chơi rắn thì AMC cũng đứng ngó
    Post thêm vài ss gặp Barca hoặc những đội yếu hơn nhưng đá với đội hình 5-4-1 , 4-5-1 đi bạn . Để xem lúc ấy AMC hoạt động thế nào

Số bài viết
    120
    DLP mình hay xài Sahin, set tất cả đều rarely, through ball chỉ để sometimee, chủ yếu là để phân phối bóng lên trên thôi chứ k tham gia tấn công nhìu. Mình sử dụng thấy ít khi Sahin đứng ngang vs AMC lắm @@ chắc còn tùy PPm của từng cầu thủ á, có cái get forward thì chắc kiủ gì cũng chạy lên nhìu lúc thấy thằng DLP chùi bóng vs interception còn nhìu hơn BWM =.=
    Uhm mình quên nói là trong tac mình thì do MCR là playmaker chính nên là cầu thủ quan trọng nhất
    Còn ảnh vs Barca và đội sử dụng DM thì để mình tìm lại r post lên

Số bài viết
    120
    Ảnh mấy trận mùa trước k mở lên coi stats đc nữa
    Trận barca mùa trước lượt về thắng 4-1, AMC HAzard 1 ast thì phải, Barca đá 4-3-3 1 DM @@
    mấy thằng ở Liga ít thằng chơi có DM ghê kiếm k ra toàn 4-2-3-1 có Valen thì chơi cả đôi DM
    À bt Sahin đá phạt góc mà thay ra r nên máy tự set hazard đá, 1 ast trận này là phạt góc.

thêm trận siêu cup mới đá vs Arsenal, hazard mờ nhạt nên thay Pastore mới mua vào và a đã tỏa sáng

Số bài viết
    303
    khá ấn tượng :ok: . Mà kaka , ozil đâu hết rồi bạn , hay tiễn đi cả rồi

Tac hiện mình đang xài cũng 4-2-3-1 nhưng ở giữa là 1 CM và 1 DM vì cảm giác dùng DM nó chắc chắn hơn là CM-BWM vì anh DM này luôn giữ vị trí cuối cùng hàng tiền vệ - chỉ trên hàng phòng ngự - rất an toàn và thỉnh thoảng chuyền dài mấy quả rất ảo (Vidal) , còn đây là ảnh chú AMC non trẻ của mình :

Chỉ cố finish cùi nên goals ít nhưng kiến tạo thì tuyệt , tạm hài lòng với 1 cầu thủ trẻ , kiếm được 1 ông finish ngon hơn thì chắc khỏi nói .

Và đây DM của mình :

Số bài viết
    120
    Vidal ngon vãi =P~
    Kaka thì chấn thương liên tiếp 2 năm, đá đc vài trận riết mất niềm tin r :daudau3::daudau3: Ozil đẩy ra trái đá IF. Chuyển nhượng hè tính mua Kovacic lun mà thấy Pastore ham wá xúc lun r ) Tac bạn có DM thì set 1 đuòng thẳng à @@

Số bài viết
    303
    Vidal ngon vãi =P~
    Kaka thì chấn thương liên tiếp 2 năm, đá đc vài trận riết mất niềm tin r :daudau3::daudau3: Ozil đẩy ra trái đá IF. Chuyển nhượng hè tính mua Kovacic lun mà thấy Pastore ham wá xúc lun r ) Tac bạn có DM thì set 1 đuòng thẳng à @@
    Juve cũng o giàu lắm nên mình chỉ mua vừa phải cho có chiều sâu thôi chứ o tậu hàng khủng . Có mua Di Maria của Real về đá cánh với Krasic , 2 ông đá ảo lắm .
    Đâu có đường thẳng , gần giống của bạn vậy nhưng BWM của bạn mình kéo xuống 1 nấc thành DM , xếp so le 1 trái 1 phải còn AMC chính giữa , thắng thường o đậm nhưng thủ rất ngon , gặp đội mạnh hơn như Inter,AC cũng mới từ hòa 1-1 đến thắng tối thiểu . Vidal mình test tac của bạn đá BWM hỗ trợ att rất ok nhưng thủ dễ thọt do anh này mỗi tội off the ball với potisioning kém . Dùng tac của bạn với Juve tuy thắng nhưng cũng bị thủng khá ( có lẽ do đội hình Juve của mình o bằng Real ) bù lại AMC lại ngon hơn nhờ sự hỗ trợ nhiệt tình của DLP Pirlo . Chắc phải để 2 tac xoay vòng , tac bạn để khi gặp đối yếu đá ghi bàn cho nhiều :ok:

Số bài viết
    120
    Hàng thủ có thể chỉnh lại cho hợp lý Mình để 2 stopper vs def line cao nên dễ thủng @__@ tại quen gây sức ép rồi =.= bạn chỉnh thành 1 stopper 1 cover xem @@

Số bài viết
    3,734
    Ảnh AMC ko post toàn post ảnh winger và tiền đạo thế

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới