Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 31
    Số bài viết
    2,107
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chichicorita Bài viết
    không gì là ko thể, trequa( hay AMC) set support cho target man cut inside, poacher move into channel ngon mà, tac set đá counter nên bàn thắng thế này cũng được đấy nhỉ ( để ý cả maicon assist cũng rất nhiều)

Mata của bác bác cho đá vị trí nào trong Tac nào thế,có tính asist phạt góc ko

R10 là dạng ST lùi,nó Creativity cao,passing tốt,Teamwork cao,hơn hẳn mấy Target Man về khoản kiến tạo

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    304
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Mata của bác bác cho đá vị trí nào trong Tac nào thế,có tính asist phạt góc ko

R10 là dạng ST lùi,nó Creativity cao,passing tốt,Teamwork cao,hơn hẳn mấy Target Man về khoản kiến tạo
    trequa ( AMC) tac kim cương, có, n mà DC chels corner vãi, 3,4 trận mới được 1 quả

Số bài viết
    466
    Em đá 4-5-1 set ST là AdvFW như vậy thì có hợp lí ko .

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Theo mình thì Nên Set Target Man hoặc là Complete FW

Số bài viết
    2,107
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Theo mình thì Nên Set Target Man hoặc là Complete FW
    Không thể nói 4-5-1 mà nói ST nên set như thế nào,còn phải xem chỉ số ST,các cầu thủ khác rồi chọn ra lối đá chứ,Rooney đá cắm mình để Advandced đá vô tư
    Chứ nếu chọn Target Man hoặc Complete FW mà thằng ST cắm của bạn lại là Chicharito hay Paloschi thì sao

Câu hỏi đã không hợp lý,câu trả lời cũng y hệt như thế

CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    120
    Thực ra thì việc set 1 cầu thủ cũng như là quan tâm đến phần cứng và phần mềm , và hệ điều hành của chiếc máy tính vậy

* Phần cứng là khả năng của cầu thủ : Thể hình, nhạy bén, kỹ thuật hay tốc độ ?
    * Phần mềm là cách set cầu thủ của bạn : Target , Avd Fw , Comp Fw , ...
    * Hệ điều hành: Tactic

Phần mềm phải phù hợp với hệ điều hành và phần cứng thì máy tính mới chạy tốt được, thực tế thoả mãn 2/3 đã là đạt mức khá rồi, phần cứng là gần như không thể thay đổi, còn phần mềm và hệ điều hành là do sở thích cũng như khả năng của bạn

@Cesx: vd như trường hợp 4-5-1
    -2 tiền vệ cánh bạn tốt => TD target
    -5 tiền vệ có khả năng mồi bóng => TD poacher
    -Các cầu thủ đều bt từ tiền vệ đến tiền đạo => Adven Fw

Cách trên là set 1 cách rất khái quát nhất có thể, đấy là chưa phụ thuộc vào TD của bạn mạnh ở điểm nào, nếu bạn thấy đội hình và Tiền đạo của mình không phù hợp với những cách trên thì đổi tactic.

Kết quả:

Đây là trận đấu ngay mùa đầu, lúc ManC rất mạnh và Eve chỉ ở mức khá, 1 chiến thuật tốt + may mắn + có thể manC đá dưới sức đã cho 1 kết quả 0 tưởng cho Eve ngay trên sân nhà

Số bài viết
    466
    Cách diễn giải của bạn hay quá, mong chờ thêm nhiều bài viết về cách set các vị trí còn lại của bạn

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Không thể nói 4-5-1 mà nói ST nên set như thế nào,còn phải xem chỉ số ST,các cầu thủ khác rồi chọn ra lối đá chứ,Rooney đá cắm mình để Advandced đá vô tư
    Chứ nếu chọn Target Man hoặc Complete FW mà thằng ST cắm của bạn lại là Chicharito hay Paloschi thì sao

Câu hỏi đã không hợp lý,câu trả lời cũng y hệt như thế
    Nếu chọn Sơ đồ như 4-5-1 thì có nên để Chicharito đá Complete FW không, nhìn cái sơ đồ vậy mà cũng nghĩ nên để 1 đứa Poacher lên ddas Complete FW sao

Tuỳ đội hình hay cầu thủ mà chọn Tac. Người ta hỏi chơi Tac 4-5-1 thì set St như thế nào. Chứ đâu có nói là có những đứa ST này thì phải set thế nào đâu. Mắt mũi để đâu vạy

Lần sửa bài viết gần nhất bởi HacDieu1 : 13-12-2011 vào lúc 04:40 PM

Số bài viết
    2,107
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Nếu chọn Sơ đồ như 4-5-1 thì có nên để Chicharito đá cắm không, nhìn cái sơ đồ vậy mà cũng nghĩ nên để 1 đứa Poacher lên cắm sao

Tuỳ đội hình hay cầu thủ mà chọn Tac. Người ta hỏi chơi Tac 4-5-1 thì set St như thế nào. Chứ đâu có nói là có những đứa ST này thì phải set thế nào đâu. Mắt mũi để đâu vạy
    Thôi tôi cũng bó tay với bác này ,4-5-1 Chicharito dư sức đá cắm,set Poacher ghi bàn kinh dị
    Ai nói 4-5-1 không cho ST làm Poacher được

-------

Hỏi 4-5-1 set ST như thế nào mà ko đề cập đến trong tay có những ST nào là thiếu sót rồi,chưa nói đến cầu thủ hỗ trợ khác,hỏi như thế thì tha hồ lựa chọn các dạng ST,mà bác Cesx hỏi đó hình như là mới chơi FM nên hỏi khá nhiều câu "ngây ngô" ,chơi dần sẽ quen thôi .

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của badboy Bài viết
    Thực ra thì việc set 1 cầu thủ cũng như là quan tâm đến phần cứng và phần mềm , và hệ điều hành của chiếc máy tính vậy

* Phần cứng là khả năng của cầu thủ : Thể hình, nhạy bén, kỹ thuật hay tốc độ ?
    * Phần mềm là cách set cầu thủ của bạn : Target , Avd Fw , Comp Fw , ...
    * Hệ điều hành: Tactic

Phần mềm phải phù hợp với hệ điều hành và phần cứng thì máy tính mới chạy tốt được, thực tế thoả mãn 2/3 đã là đạt mức khá rồi, phần cứng là gần như không thể thay đổi, còn phần mềm và hệ điều hành là do sở thích cũng như khả năng của bạn

@Cesx: vd như trường hợp 4-5-1
    -2 tiền vệ cánh bạn tốt => TD target
    -5 tiền vệ có khả năng mồi bóng => TD poacher
    -Các cầu thủ đều bt từ tiền vệ đến tiền đạo => Adven Fw

Cách trên là set 1 cách rất khái quát nhất có thể, đấy là chưa phụ thuộc vào TD của bạn mạnh ở điểm nào, nếu bạn thấy đội hình và Tiền đạo của mình không phù hợp với những cách trên thì đổi tactic.

Kết quả:

Đây là trận đấu ngay mùa đầu, lúc ManC rất mạnh và Eve chỉ ở mức khá, 1 chiến thuật tốt + may mắn + có thể manC đá dưới sức đã cho 1 kết quả 0 tưởng cho Eve ngay trên sân nhà

Bác Hacdieu trả lời thế chẳng qua có ý nghĩ sai lầm rằng Poacher không đá cắm trong 4-5-1 được,kể cả Chicharito

Như bác Badboy đã giải thích với ảnh ở trên,ST làm Poacher thoải mái.

CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    207
    Nhắc đến Poacher mình lại nhớ đến Supper Pippo
    Mình đang đá 4-1-2-1-2 . Set 1 Advance For với 1 Poacher , Poacher ghi bàn nhiếu
    Mình chơi tac nào cũng phải có 1 poacher

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới