Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 31

Hybrid View

Số bài viết
    120

Tiền đạo thích hợp cho mỗi đội hình

* Trước tiên mình muốn nói với mọi người về việc set 1 tiền đạo làm sao cho hợp lý là 1 điều đúng đắn, nhưng mọi người có bao giờ đặt ra câu hỏi là việc set như thế phù hợp với cầu thủ tiền đạo của mình nhưng có phù hợp với đội hình của mình không. Sau đây là chút kinh nghiệm của mình:

4-3-3: Việc sở hữu 1 tiền đạo cao to khoẻ là điều không cần bàn, điển hình như Drogba của chelsea, Niang của OM,... Vậy nếu ở đây thay vì 1 Target man mà là 1 poacher có được không, theo mình thì không nên, trừ khi đội của bạn rất mạnh và đảm bảo được sức mạnh của 10 cầu thủ còn lại đủ để giúp poacher toả sáng thì bạn sẽ có 1 chiến thắng đậm và dễ dàng ...
    *Khi gặp các đội yếu: Tac tuyệt vời để áp đảo và tạo những pha tấn công giữ dội, nếu bạn sở hữu 1 poacher tốt bạn sẽ có những chiến thắng cách biệt
    *Gặp đội bóng lớn (hơn hay ít nhất là ngang về đẳng cấp) : Nguồn cung bóng cho 3 cầu thủ tấn công phía trên sẽ ít hơn đồng thời, kiểm soát bóng sẽ ít hơn , TD cũng ít cơ hội có bóng, hoặc có bóng trong vòng vây của đội bạn => nếu là cầu thủ có sức khoẻ tốt sẽ rất tuyệt vời trong những trận cầu thế này

4-5-1 or 4-1-4-1: Tiền đạo khoẻ nhanh hoạt động độc lập được ưu tiên trong đội hình này, điển hình như Agbonlahor của Aston, Hulk của Porto. Nếu ở đội hình này bạn sở hữu 1 tiền đạo có kỹ thuật cực tốt thì thật sự là phung phí và không thể hiện được nhiều. Trong đội hình này bạn có nhiều chân chuyền tốt thì bạn có thể set TD của mình là Adven Fw, Comp Fw, Target Man, hay đôi lúc kể cả poacher.
    *Gặp các đội yếu: Tệ hại, nếu đối thủ yếu hơn mình họ sẽ chơi co cụm và nếu không thay đổi đội hình bạn sẽ nhận 1 trận hoà ... TĐ luôn ở tư thế không thể dứt điểm
    *Gặp đội mạnh: Khá là ổn, với những đội sở hữu những tiền đạo nhanh. Ưu tiên sẽ là Nhanh>khoẻ>kỹ thuật

4-4-2: đây là 1 đội hình đa dạng với đòi hỏi cũng đa dạng và dễ dàng xoay chuyển, phù hợp với nhiều đội bóng cũng như chính các cầu thủ dễ thích nghi nhưng ở đây mình chỉ nói đến hàng tiền đạo thôi nhé: 2 Tiền đạo thông thường sẽ có 1 cắm 1 lùi; 1 hỗ trợ 1 dứt điểm; 1 dạt cánh đá rộng 1 đứng giữ nguyên vị trí; 1 cao khoẻ chậm 1 nhanh kỹ thuật ;... Có thể thấy rằng đó là những tiền đạo bổ sung cho nhau những điểm yếu còn thiếu, đây là đội hình mình thấy các bạn có thể chọn bất kỳ mẫu tiền đạo nào bạn thik và chọn người đá cùng 1 cách hợp lý đều đem lại hiệu quả, và 1 poacher ở đội hình này có thể ghi bàn không nhiều (ở các trận cầu nhỏ) như các đội hình khác nhưng nó lại đem lại hiệu quả về việc tận dụng cơ hội và bù đắp các điểm yếu của chính poacher nhờ người đá cặp. Poacher trong đội hình sẽ được thoải mái chạy hơn vì khi đó TĐ thứ 2 cầy ải hút người kiêm kiến tạo
    *Đội bóng đối thủ: Tac này rất linh hoạt trong việc điều chỉnh touchline , touchline hợp lý = chiến thắng kể cả gặp mạnh hay yếu. TĐ trong đội hình này phải bổ trợ cho nhau và nếu hợp lý thì kể cả khi gặp đội bóng lớn hay đội bóng nhỏ thì cặp đôi này vẫn nhả đạn đều đặn không chút khó khăn.

Kinh nghiệm của mình tạm thời là vậy ai thấy thiếu sót bổ sung và thảo luận cùng mình nhé !

Lần sửa bài viết gần nhất bởi badboy : 13-12-2011 vào lúc 12:09 AM Lý do: Bổ sung cho đầy đủ, chính xác

Số bài viết
    47
    bác cho hỏi là Adven Fw với Comp Fw là TĐ đá kiểu nào thế bác? Mình ko hiểu cách đá của 2 cái này nên chả bao giờ set như thế cả.

Số bài viết
    120
    Advan Fw có là mẫu Fw năng động có thể làm nhiều việc và đá rộng nên chỉ có duty attack, Comp Fw thì là mẫu tiền đạo toàn diện, mà đã là toàn diện rồi thì cần gì bàn nữa, chỉ bàn đến khi nào support khi nào attack đối với Comp Fw thôi. Thông thường thì 1 Fw attack đi kèm với 1 Fw support nhưng đối với Advan Fw và Trequista thì cũng là 1 kiểu nửa support rồi thế nên mặc dù để attack nhưng vẫn hỗ trợ tốt cho tiền đạo còn lại.

Số bài viết
    74
    về cái 4-3-3, ko nhất thiếtt cứ phải 1 target man cao to đen hôi mới có thể thành công, còn tùy vào lối chơi của đội bạn. Mình cũng chơi 4-3-3, mình chơi bóng ngắn, nhanh, cự li đội hình hẹp, tấn công trung lộ là chính vì vậy tiền đạo của mình là poacher, cụ thể là a Leandro Damião, ghi bàn ầm ầm , hiệu suất 1 bàn 1 trận, 2 tiền đạo 2 bên đều là inside forward đá cánh lệch chân, toàn cầu thủ nhỏ con, kĩ thuật, đá rất tốt bạn à.

Số bài viết
    3,734
    bác dìm hàng poacher vãi , bác nói là poacher ở đội hình 4-4-2 cũng ko ghi bàn nhiều = các đội hình khác , poacher đội hình khác cũng ko nên set thì set poacher ở đâu :pf:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi !!Handoisatgai!! : 12-12-2011 vào lúc 11:01 PM
    Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của !!Handoisatgai!! Bài viết
    bác dìm hàng poacher vãi , poacher ở đội hình 4-4-2 cũng ko ghi bàn nhiều = các đội hình khác , poacher đội hình khác cũng ko nên set thì set poacher ở đâu :pf:
    Mình cầm 4-4-2 nhiều thì thấy Poacher Tac này ghi bàn cũng nhiều lắm chứ nhỉ. Theo mình thì nhiều hơn những Tac khác và có thể ngang bằng Tac 4-3-3. Cái quan trọng là Poacher phải nhanh và kỹ thuật tốt để dễ cắn trộm, ngoài ra thằng đá cặp với nó thì Pass cao một chút thì sẽ phát huy tối đa hiệu quả của Poacher.

Số bài viết
    3,734
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Mình cầm 4-4-2 nhiều thì thấy Poacher Tac này ghi bàn cũng nhiều lắm chứ nhỉ. Theo mình thì nhiều hơn những Tac khác và có thể ngang bằng Tac 4-3-3. Cái quan trọng là Poacher phải nhanh và kỹ thuật tốt để dễ cắn trộm, ngoài ra thằng đá cặp với nó thì Pass cao một chút thì sẽ phát huy tối đa hiệu quả của Poacher.
    đấy là chủ thớt bảo đội hình 4-4-2 poacher ko ghi bàn nhiều = các đội hình khác đấy chứ , theo mình poacher set ở đội hình 4-4-2 là thích hợp nhất rồi :pf:

Số bài viết
    120
    Mình không dìm hàng poacher , mình nói cách sử dụng 1 cách thích hợp các tiền đạo, nếu thông thường bạn chơi FM sẽ thấy các bạn kia bán hết các tiền đạo sẵn có và mua về 1 poacher như paloschi, delfounesso, Tafer, ... Những tiền đạo mà có thể nói chỉ có duy nhất khả năng dứt điểm, nếu bạn ý sở hữu các chân chuyền tốt thì không sao chứ 1 đội bóng bt, các cầu thủ ở mức khá và khi đối đầu với 1 đội bóng lớn thì khá là thọt khi cắm 1 mình poacher bên trên

*Mình chú thích ở cuối cùng thì 4 4 2 là môi trường thích hợp nhất với Poacher mà , mình nói với 2 đội hình kia poacher không thích hợp lắm...

@trung2204: Bạn có thể cho mình 2 cái tên inside của bạn không, và cả tên 3 anh tiền vệ giữa nữa mới xác định được chất lượng thực sự của tac bạn. Damiao là 1 tiền đạo rất tốt hội tụ đủ thể hình kĩ thuật khả năng dứt điểm chạy chỗ , rất toàn diện, nên kể cả khi bạn set anh ý là poacher anh ý vẫn rất hợp cho 4 3 3.

@handoisatgai: Xin lỗi, ý mình là cậu set poacher đá ở 4-3-3 4-5-1 thì cầu thủ sẽ ghi bàn ở 1 cấp độ khủng khiếp ở cả mùa giải nhưng tịt ngòi trong các trận cầu lớn, còn ở 4-4-2 thì poacher sẽ nhả đạn đều đặn khi gặp bất cứ đối thủ nào, AI cũng không thể bắt bài được

Đích đến của mình không nằm ở bàn thắng mà nằm ở chiến thắng, 4 3 3 với 1 target khoẻ làm tường thì 2 tiền vệ giữa và 2 tiền vệ cánh sẽ đóng góp được rất nhiều và phát huy được tối đa khả năng. 4-4-2 1 cầu thủ không có khả năng dứt điểm, yếu đuối, nhưng lại đầy kĩ thuật, ngần ngại j không để hắn ta trequista để hắn thoả sức phô diễn ưu điểm của mình.

Mình viết bài này mong các bạn đừng bán tiền đạo của mình đi vội mà hãy xem xét 1 cách kĩ lưỡng rằng mình đã dùng hết khả năng của anh ý chưa ???!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi badboy : 13-12-2011 vào lúc 12:16 AM

Số bài viết
    146
    Cùng ý Kiến với badboy...zzzz

Số bài viết
    3,734
    mình cầm ManU thấy cặp Chicharito và Runi khá là hoàn hảo

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới