Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 53
    Số bài viết
    24
    cho em hỏi hoc place shot ở chỗ nào vậy bác.

Số bài viết
    339
    sao lại thế nhỉ...thủ môn cần sức bật tốt chứ...tất cả các thủ môn xuất sắc đều có Jumping khá cao mà....có nguồn nào cụ thể ghi rõ là ko ảnh hưởng ko bạn

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của PjnPr0 Bài viết
    cho em hỏi hoc place shot ở chỗ nào vậy bác.
    Vào Interaction -> Start Preferred Move Training -> chọn Coach phù hợp : ví dụ cầu thủ tấn công nên chọn coach Attacking, Cầu thủ Defend chọn Coach là Defending . Ở đây học sút thì rõ là nên chọn Coach Attacking . Vào trong cái mục nói chuyện thì chọn Finishing
    -> tìm dòng học place shot. Nếu thằng HLV bảo là, cầu thủ này ko chịu học, hoặc ko học đâu thì thôi. Đừng nên cố, nó sẽ mất tg. Còn nếu nó đề nghị học cái khác thì có 2 lựa chọn :
    - your suggest sounds good : là đồng ý với nó cho tập cái mà nó đề nghị .
    - cái còn lại là bắt nó tập place shot mặc kệ thằng Coach.

DOne

...COME ON YOU RED...

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    sao lại thế nhỉ...thủ môn cần sức bật tốt chứ...tất cả các thủ môn xuất sắc đều có Jumping khá cao mà....có nguồn nào cụ thể ghi rõ là ko ảnh hưởng ko bạn
    http://sortitoutsi.net/forum/topic/47606-goalkeeper/

Số bài viết
    2,470
    Chỉ số Jumping không có tác dụng gì lên vị trí thủ môn. Chỉ số tương ứng với Jumping của thủ môn là Aerial Ability.
    Nhắc cái này mới nhớ, nếu ai chơi game FM lúc chạy game thường có các dòng chữ hiện ra : là Hints and Tips cho game. Nằm sẵn trong game do nhà phát hành làm vào chứ ko phải 1 forum nào cả. Trong đó có dòng : " the ratings for reflexes, handing, communication, jumping and positioning are generally a good indicator for how good a goalkeeper is. "
    Thực tế mình luôn chọn GK theo 5 chỉ số chính trên và chưa bao giờ thất vọng :daudau3:. Hơn nữa các thủ môn giỏi, 5 chỉ số trên đều ngon.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    3,734
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dirty_boy0712 Bài viết
    Trên đấy nó chỉ ghi là những chỉ số cần thiết nhất thôi , chứ jumping vẫn là chỉ số có tác dụng lên GK mà

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    695
    Tìm mãi mới được đây :daudau3:

http://community.sigames.com/showthr...=1#post7205623

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Neil Brock Bài viết
    Here's another thing you may not know - High Jumping does absolutely nothing for a goalkeeper Their 'jumping' comes under Aerial Ability...

Số bài viết
    146
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    Nhắc cái này mới nhớ, nếu ai chơi game FM lúc chạy game thường có các dòng chữ hiện ra : là Hints and Tips cho game. Nằm sẵn trong game do nhà phát hành làm vào chứ ko phải 1 forum nào cả. Trong đó có dòng : " the ratings for reflexes, handing, communication, jumping and positioning are generally a good indicator for how good a goalkeeper is. "
    Thực tế mình luôn chọn GK theo 5 chỉ số chính trên và chưa bao giờ thất vọng :daudau3:. Hơn nữa các thủ môn giỏi, 5 chỉ số trên đều ngon.
    nếu vậy thì hay quá, bác cho thêm tiêu chí khi chọn các vị trí khác như hậu vệ, tiền vệ, và tiền đạo luôn đc ko? nếu có những tiêu chí này thì khi mua các cầu thủ ko bị hố

Số bài viết
    695
    http://sortitoutsi.net/forum/forum/1...0deb7e2a17a3f4
    bạn có thể tham khảo ở đây nhé, trong trường hợp các bạn quan tâm thì mình sẽ làm một bài hoàn chỉnh về vấn đề này.Xin tái khẳng định là chỉ số Jumping ko ảnh hưởng đến vị trí TM nhé
    hoặc bạn nào có khả năng thì làm luôn đi nhé :daudau3: mình ko đảm bảo tiến độ nhanh đc

Số bài viết
    2,470
    Teo cơ cứ làm đi. Anh chưa đọc mấy cái thông tin đó. Mà chỉ thấy Hints and Tips game nó hiện từ thời kỳ những bản FM đầu tiên. . Nói chung cái nhỏ ko cần để ý. Em có nguồn tin là dc

Còn chú Neil Brock kia anh cũng ko tin lắm, đó đâu phải thông báo của SI. Nó ở Dublin mà SI ở London. Hints and Tips FM2012 lúc chạy vẫn hiện mà. Vào game có phần tutorial cho Beginer Level.

...COME ON YOU RED...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới