Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    202

Icon14 Tactics dominance 4-1-2-1-2 barca’s style

Dù không phải là 1 fan của barca, nhưng mình phải công nhận một điều là lối đá của họ thật sự là cực kì khó chịu khi không cho đội bạn cơ hội để cầm bóng ghi bàn. Mình là một fan của Chels, và mình cũng muốn đội mình có thể làm được điều tương tự
    Từ bản FM10 đến nay, mình cảm thấy lối đá biên khó mà đạt được hiệu quả cao và ổn định dù có cầm trong tay những wingers godlike nhất, từ Messi, Ronaldo đến Harzard, Robben. Do đó mình xây dựng đội hình này trên ý tưởng của Tac 4-1-2-1-2 Dominance ngày xưa (có thể không bá đạo bằng ^^ ! cứ thử xem :- >)
    Hiện h mình đang ở mùa 2. Mùa 1 mình mua bán tập trung vào hai cánh (do không thích 4.1.2.1.2 bằng những đội hình có winger) với mày mò vọc vạch FM12 nên chỉ vô địch đc CL, không vô địch được PL ( nhưng mà cũng phải công nhận thằng MU nó quá ổn định, cả mùa không thua chỉ hòa 5 trận. mình hòa 7 thua 1). Bù lại đến tầm tháng 2 mình mò ra được đội hình này và từ đó đến nay hình như vẫn chưa thua. :- > (vừa check lại, có thua 1 trận trước MC tại CL trên sân khách )
    Đặc điểm Tacs : cầm bóng khá thôi (ko đến mức 80% như barca), tầm 57~65% tùy từng trận. Thủ cực tốt (cả mùa thủng <30 bàn các mặt trận) Đặc biệt là cực kì ổn định Hiếm khi nào mất điểm trước CLB nhỏ (mình cực kì ghét mấy trận thua với hòa lãng xẹt). Hai tiền đạo ghi bàn ổn.
    Bạn nào biết cách chụp màn hình win7 chỉ giúp mình nhé. Mới dùng ko biết chụp ntn (dùng print Scrn không được)

file Tac http://www.mediafire.com/?n68gwexm1nl1y1j
    file save http://www.mediafire.com/?fts627vnq5ryjcl

bổ xung screenshot nè

một chút về đội hình. Chào đón 4 thành viên mới trong đội hình 1: baines (thay a.cole) montolivo, shawcross và tevez (14tr ) cùng một số măng non kovacic, Roy (PA19x)
    Số trận đấu từ lúc set đội hình: 41 (bắt đầu từ 3/4, gặp Milan, thắng 3.0)
    số trận thắng: 35 (85,37%)
    số trận thua: 2 (4,87%)
    số trận hoà: 4 (9,75%)

Roy (cùng lò với henry vs trezegue ngày xưa hứa hẹn 1 tương lai vô cùng tươi sáng ^0^

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi mongamua11a8 : 01-11-2011 vào lúc 11:54 PM Lý do: sửa nội dung

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    1. Hình.
    2. Cách set.
    3. 1 vài screenshots về hình ảnh (mà theo kiểu Barca thì chưa hẳn cầm bóng nhiều đã là giống, phải là cách phối hợp & chuyền nhiều nữa). Mà đá ở La Liga thì cầm bóng > 60% là 1 điều quá bình thường rồi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi DNV : 31-10-2011 vào lúc 12:28 PM

Số bài viết
    192
    Mình lấy chelsea muk ít có tac quá,giờ mới thấy được 1 tac
    Chiều về test xem sao

Số bài viết
    202
    update một số hình ảnh cho xôm tụ

Số bài viết
    2,470
    Completed Dominance thì ko cần cầm bóng chỉ tầm 45-50% thôi.
    Quan trọng là tấn công cho đối thủ ko có highlight luôn. Trên thống kê có thể thấy đối thủ shot 10 nhưng xem highlight ko có gì luôn. Đấy gọi là Dominate

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    7
    tatic này mày kết hợp với cách bug phạt góc nữa thì hay, thêm phần lợi hại

Số bài viết
    2,864
    ăn nói đại gia vậy

Số bài viết
    420
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huydaigia Bài viết
    tatic này mày kết hợp với cách bug phạt góc nữa thì hay, thêm phần lợi hại
    Chơi bug phạt góc thì tac gì chả hay

Số bài viết
    187
    FM2012 mà cũng còn bug phạt góc à?

Cứ ăn chơi cho hết đời trai trẻ
    Rồi lặng lẽ, âm thầm đạp xích lô

Số bài viết
    73
    nói chung đá ở Anh khó mà kiểm soát bóng cao tầm trên 70%. Chủ yếu tầm 57 đến 69%. sân khách thì đá đội nhỏ thì tầm 50% đến 64%, với đội mạnh thì ko quá 58%. Sang Tbn nếu dung barca hay real thì ngoài trận cầu đinh thì tỉ lệ cầm trên 60% đên 75% là cơm bữa.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới