Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5
    Số bài viết
    465

Số bài viết
    289
    Híc down bằng BitComet mới đựơc chứ dùng thứ khác down không đựơc đâu.
    Nếu ai chưa có BitComet thì down tại đây
    www.download.com.
    Search gõ: BitComet

Số bài viết
    1,091
    Đang dowload link thứ 2, nếu đúng là FM8 sẽ up lên cho anh em trong thời gian sớm nhất (Pa FM-VN dỗi chẳng đưa link của pa gì cả >"<)

Số bài viết
    170
    Tham khảo bài này, rất có ích nếu down torent

Hướng dẫn dowload Bittorrent max speed bằng Bicomet

Điều đầu tiên tôi muốn nói đến là có rất nhiều software để download bittorrent nhưng trong bài này tôi chỉ nói đến soft Bitcomet. Nếu các bạn dùng các soft khác thì cơ bản là cách làm cũng tương như vậy.

Để muốn đạt được tốc độ download tối đa thì dựa trên rất nhiều lý do nhưng cơ bản nhất là số lượng người seeder (uploader) và bạn đã open port hay chưa và điều cuối cùng là đường truyền internet của bạn ^^. Sau đây là cách dowload bittorent có thể lên đến 300+kb/s mà tôi đang sử dụng.

Bước 1: Open Port

Khi đang dowload 1 file nào đó các bạn click vào peers và thấy chữ remote thì các bạn yên tâm là mình đã open port rồi và xem tiếp các bước khác.

Nhưng sẽ có nhiều bạn không thấy được chữ Remote mà thay vào đó tất cả đều là chữ Local có nghĩa là bạn chưa open port. Như hình dưới đây.

Sau đây là cách open port:

Click vào Options/Preferences . Sau đó bạn chọn 1 bất kỳ số từ dãy số 49152 đến 65534 gõ vào ô Listen Port. Vì sao lại là trong dãy số đó mà không phải là là từ 1 đến 5000 và 6881 đến 6999 và các port khác trong list này http://www.portforward.com/cports.htm đơn giản là vì các port đó đã sử dụng cho một software khác. Tôi đang dùng số 65534. (Hình dưới đây chỉ có tính minh họa, các bạn có thể chỉnh những thông số khác hình dưới đây).

Ở trên là cách open port cho Bitcomet. Sau đây là cách open port cho router của bạn (modem ADSL).

Click vào Start/Run (của Windows) và gõ cmd sau đó nhấn enter.

Bạn gõ ipconfig sau đó nhấn enter. Bạn sẽ thấy chữ IP Address là số IP của bạn và Default Gateway là số router. Bạn nhớ 2 số này

Các bạn sẽ tìm được cách open port cho router trong link này http://www.portforward.com/routers.htm và đây là link list password để vào trong router nếu bạn không biết password http://www.phenoelit.de/dpl/dpl.html . Còn nếu không có trong link đó thì bắt buộc phải làm thủ công như sau.

Bạn gõ số trong dòng Default Gateway vào IE và nhấn enter. Như trong hình ở trên là số 192.168.1.1 của tôi, có thể của các bạn là 10.0.0.1 hoặc là bất kỳ số nào khác thì các bạn chỉ cần gõ số đó vào IE thế thôi.

Khi vào đến mục Forward Port bạn gõ vào đúng số IP của bạn và số port mà bạn đã gõ vào trong Bitcomet.

Chú ý: Muốn open port thành công bạn phải mở cho cả hai TCP và UDP.

Bước 2: Vượt Firewall cho Bitcomet

Thông thường hầu hết các chương trình phòng chống virus và windows đều có firewall ở chế độ mặc định (default). Các bạn nên cho Bitcomet vượt qua được Firewall mới có thể xem là thành công trong việc open port và có thể thấy chữ Remote được. Vì mỗi người có dùng mỗi sofware khác nhau và chỉnh setting cho mỗi software khác nhau nên tôi không thể nói ra ở đây cách nào vượt firewall cho Bitcomet.

Bước 3: Giới hạn Upload Speed

Không bao giờ để Upload speed của Bitcomet vượt hơn 80% Upload Speed của đường truyền của bạn.

Nếu bạn để Upload Speed của Bitcomet qua thấp thì tốc độ dowload của bạn cũng rất thấp vì một số người khác sẽ chỉnh setting nếu họ dowload được từ bạn thì bạn sẽ download lại được từ họ, khi bạn chỉnh quá thấp thì họ sẽ không nhận được và bạn cũng vậy.

Còn khi bạn để Upload Speed quá cao thì nó sẽ ảnh hưởng đến đường truyền Internet của bạn, sẽ làm chậm mọi thứ từ việc vào WEB cho đến Download những thứ khác.

Tùy theo từng trường hợp mà tôi chỉnh Upload Speed từ 20 đến 60 kb/s. Khi bạn dùng nhiều thì sẽ có kinh nghiệm trong việc chỉnh Upload Speed.

Bước 4: Tăng số lượng kết nối trong Bitcomet

Tôi không hiểu sao setting default của Bitcomet có rất ít kết nối khi bạn dowload bittorrent. Bạn có thể khắc phục bằng cách chỉnh lại như sau:

Options > Preferences > Advanced > Connection > "Maximum Connections per task"

Options > Preferences > Advanced > Connection > "Connections to keep per task"

Gõ vào 100 hoặc 1000 hoặc bất kỳ số nào đó là tùy bạn. Nếu ít quá và nhiều quá cũng làm chậm download speed. Vậy số nào là tốt nhất? đó là tùy thuộc vào kinh nghiệm của mỗi người. Tôi thường dùng số 150 nhưng nếu 1 file nào đó khi download có rất nhiều kết nối thì tôi sẽ tăng số đó lên để đạt được nhiều kết nối hơn và được dowload về lẹ hơn.

Bước 5: Fix lỗi của Windows SP2

Microsoft chỉ cho dowload được maximum là 10. Tôi không biết các bạn có bị lỗi này không nhưng với tôi, thì tôi đã từng bị và dowload speed rất chậm. Khi download bằng Bitcomet các bạn click vào Start > My Computer > Control Panel > Administrative Tools > Event Viewer > System (của windows). Nếu các bạn không thấy hình sau đây tức là windows của bạn ok. Không cần quan tâm đến bước 5

Nếu bạn nào thấy hình trên thì vào đây http://www.lvllord.de/ dowload bản patch TCPIP.SYS Build 2505, KB884020 về

Sau đó chỉnh là 50 là tốt nhất và vào Bitcomet chỉnh lại Options > Preferences > Advanced > Connection > "Max half-open TCP connections" con số cùng với con số bạn vừa fix cho windows. Nếu bạn không download nhiều mà chi duyệt web thì tốt nhấn là chọn 10 cho cả windows và bitcomet.

Chú ý: Mỗi khi windows update nó sẽ tự động fix lại lỗi này vì thế bạn nên thường xuyên xem mỗi khi windows update. Và sau khi fix bạn nên reboot lại windows mới có tác dụng.

Nguồn UDS Forum

Số bài viết
    209
    lằng nhằng như trên có lẽ là phải đợi để mua đĩa thôi cho nó nhàn.

Chưa làm được gì trên đời,có chữ ký chỉ thêm xấu hổ...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới