Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 20

Threaded View

Số bài viết
    227
    Như vậy là một mùa bóng đã trôi qua nhanh chóng chỉ trong vòng có .... 2 ngày. :a26:
    Với chính sách chuyển nhượng free chất lượng, Southampton dưới thời Ian Quinn tui như là đội bóng vừa ... rơt hạng từ Championship xuống đá giải npower league 1 . Có thể nói tất cả các vị trí gần như là bá đạo trong ao làng này nên ko có gì khó khi đội nhà đã mau chóng băng băng tới promotion !
    Sau đây, Quinn tui xin điểm lại một vài trận đấu được xem là khó khăn (một vài vì thực sự xem full match chỉ ... một vài)

1/ Trận khai mạc rớt mồ hôi hột
    Gặp Dag&Red ở trận mở màn Quinn tui như mở cờ trong bụng, với cái tactics đã hiếp em Leeds đến nỗi .... em không gượng dậy nổi (thua 6-1) thì ko có gì một thằng cùi bắp như D&R có thể cản bước bữa tiệc trên St Mary được. Thế nhưng suốt hơn 80 phút của trận đấu, các cầu thủ cùng HLV D&R đã làm câm lặng cầu trường St Mary bằng một lối đá chậm chắc và đầy tự tin.
    Tưởng chừng sự tẻ nhạt sẽ bao trùm lên bầu không khí đang bị u ám hoá bởi phong độ của đội nhà thì sự cố xuất hiện trên sân : phút 63, một pha tranh chấp quyết liệt và trọng tài ko ngần ngại rút thẻ đỏ cho cầu thủ đội khách. Thừa nguời nên Quinn tui càng mạnh dạng kéo cây Attacking hết cỡ + tăng tempo lên gấp đôi và thế là chuyện gì cần đến cũng phải đến, thần gió Brandy khi bàn, St Mary nổ tung tựa như Mỹ Đình ngày nào chứng kiến bàn thắng của Công Vinh trước người Thái. 1-0 Thế là đủ, đủ cho trận mở màn, đủ cho Quinn tui nhưng quá thiếu cho những khán giả khó tính !
    2/ Biến cố : Chu Du vs Gia Cát Lượng ver 1.0
    Sau màn ra mắt kém ấn tượng, Quinn tui cùng với các thành viên BHL đã mau chóng nhận ra vấn đề, trận đầu tiên mà đòi hỏi cầu thủ phải chiến thắng bằng mọi giá đã gây tâm lý ko tốt cho các "ngôi sao hạng hai" của chúng tui. Nhanh chóng sửa sai, The Saints đã có những bước tiến vững chắc với 10 trận bất bại trong đó có 9 trận thắng. Tưởng chừng với phong độ thế này thì tactics Quinn tui tác tạo sẽ đủ sức chinh chiến Npower1 thì trận gặp Brentford (đội sau này nhì bảng, hlv đội cũng là xuất sắc nhất giải) ở Trophy Cup đã làm Quinn tui rơi vào trạng thái hoảng loạn. Mặc dù tui xác định đây là sân chơi giao lưu là chính nên đã chủ quan đưa đội hình 2 ra và thua cuộc. Nhưng điều quan trọng là sau trận này các cầu thủ đã rơi vào khủng hoảng vô tình làm cho HLV cũng rơi vào .... khủng hoảng. Thế là sau đó Quinn tui thay đổi tactics liên tục chứ ko còn điều chỉnh tactics ở những trận trước nữa, điều này lại càng khiến cầu thủ rơi vào trạng thái bối rối và The Saints đã trải qua thời kì có thể nói là đen tối nhất dưới triều đại Ian Quinn !!!

.............. Đi ăn sáng phát

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mrloser : 04-10-2011 vào lúc 08:54 AM
    You'll never walk alone

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới