Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: pick con nào nhỉ

Người đã bình chọn
11. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • future x

1 9.09%
  • future x fi

1 9.09%
  • wave fi at

2 18.18%
  • wave thường

3 27.27%
  • yamaha

4 36.36%
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16

Chủ đề: Mua xe máy

Số bài viết
    304

Mua xe máy

cuối cùng cũng vào đại học, được duyệt 30m làm con xe số mà sao khó chọn quá ( mình bị cái kĩ tính ^^)

future x: rẻ, hình như có 24, 25 thì phải
    future x fi: gần 30, mà thấy có thêm cái fi thì có khác gì ko nhỉ
    2 con này bị chửi như điên về cái xích
    wave rsx: trông có vẻ đẹp
    wave rsx fi at: thấy mọi người bảo gay đi thể loại này, em cũng chả hiểu mà vẫn ko hiểu con này là xe ga hay xe số

yamaha: chả biết về cái này, ai giúp cái ( xe số nhé)

ai biết con nào khác thì giúp em với nhé

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    1 phiếu cho wave rsx đen đỏ, bánh mâm

Số bài viết
    2,858
    20 mil wave honda,10 mil laptop .Hành trang vừa đủ cho tân sinh viên

Số bài viết
    431
    Yam Sirius RC 2011.Chạy êm, ít tốn xăng có điều đi mưa về giặt đồ hơi bị mệt
    Không thì Exciter tay côn cho nó men

Số bài viết
    304
    thank mọi người, chắc múc con rsx cho rẻ ^^ để dành múc con asus k43sv ( có ai dùng lap múc con này ko nhỉ)
    @ tungpro22: lạy cụ, exciter thì em đi cướp ngân hàng à, với lại em toàn mặc quần đùi thôi, đi học đh chác cũng quần lửng ^^
    sợ gì bắn
    định kiếm con nào đẹp đẹp ( đen or trắng) đi cho nó manly

Số bài viết
    431
    thì Yam Sirius ngon đấy.30m thì vẫn còn dư vài chai .

Số bài viết
    420
    Nếu thích lượn phóng này nọ thì RSX là ngon nhất, theo ý kiến cá nhân.

Số bài viết
    1,783
    Lần đầu được mua 1 cái xe thì chả ai thích xài xe cũ nhưng thật sự nếu có 1 cái xe cũ nào của người thân xài tốt thì cứ chủ động gạ mua. Hoặc ra chợ xe cũ tìm cũng được . Sẽ bị chém 1 tí nhưng vẫn khá là rẻ. Thừa đủ để đi hết vài năm đại học đến lúc đi làm có điều kiện đổi xe mới là đẹp.

Vì 2 lý do : 1 là sinh viên thì chẳng cần oai , xe xịn xe mới chỉ tổ lo mất cắp . Lại tiết kiệm tiền.

lý do 2 là tự mình rút ra : xe mới bị xoè vài nhát là chuyện bt xót lắm Xe mới thì bốc + phanh đĩa bóp 1 nhát là bánh trước cứng đét lại và xoè
    3 năm trước mình may mắn đc sở hữu chiếc Fu Neo không có FI nhưng mình cầy nó nát như tương rồi chỉ còn cái máy chưa tã thôi Lốp cán đinh , xích thì thay hết cả nhông xích và vẫn tệ , xoè cong cả phần để chân , may còn nắn thẳng lại đc .....

Còn nếu có 1 lời khuyên về mua xe hiện tại thì đi xe của SYM là số 1 về độ bền Bằng chứng là không có 1 chiếc Honda nào cự được sự khắc nhiệt bằng mấy chiếc Angel cùi bắp ngày nào , hay Attila qua 3 đời đít sắt , đít nhọn Victoria , đít tròn ê li sa "best" đều có tỷ lệ gặp sự cố trên đường lẫn phải bảo hành thuộc hàng ít nhất.
    Honda có dịch vụ phổ thông nhất. Nhưng chất lượng xe tuỳ đời , ví dụ cách đây 4 năm là Click , 3 năm trc mình mua chính bé Fu Neo là tốt nhất , 2 năm trc là Air Blade , năm ngoái lại là Click đời 2010. Còn Wave RSX có đời 2008 là ngon , các năm sau đến hiện tại chỉ đạt điểm tốt chứ không bằng hồi mới ra.
    Yamaha thì nếu không chê dáng xấu thì Jupiter là hợp lý nhất. Nếu có tiền đổ xăng thì Nouvo là số 1 ở dòng xe ga , Ex là số 1 ở dòng xe số và ex côn (ếch con) là số 1 ở tay côn. Dòng nhỏ hơn của Yamaha mình cũng không rõ lắm , chỉ biết là dòng Sirius luôn nhỉn hơn dòng Wave 1 tí. ít nhất về giá thì luôn mềm hơn và độ tã của xe ít hơn dòng Wave .
    Suzuki thì chả biết bình luận sao vì chả gặp bé nào

Hi vọng bạn có sự lựa chọn lần đầu cho chiếc xe hợp lý Đừng nghĩ đơn giản như mình từng nghĩ cách đây 3 năm là có xe mới là sướng mà phải là có chiếc xe hợp với mình mới thật sự là thích

Số bài viết
    304
    chả hiểu sao chứ đồ điện tử hay hàng công nghệ cao càng cũ càng tốt hay sao ấy, như con 82 bố em đi từ trước cả lúc có em vài năm, giờ vẫn chạy tốt
    và thật sự là ngồi thử lên 1 con sirius thấy mình còn to hơn xe ^^ (em cao 1,72 nặng 70-71 cân có nặng quá ko nhỉ)
    chắc lấy rsx

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    chả hiểu sirius sao chứ mình thấy nhà mình có 2 cái, 1 cái mua tr'c wave rs 1 năm & 1 cái trước 3 tháng.

giờ con wave rs vẫn chạy như thường, phóng vẫn vi vu, còn 2 cái sirius thì chạy khá là ì, số 3 mà lên dốc nhà mình không nổi (dốc nhà mình ~ 25* àh, đoạn ngắn ~ 4m thôi)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới