Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 28
    Số bài viết
    484

Phân tích trận thua của Brazil trước Paraguay.

Tình hình là 2 đại gia Nam Mỹ đã thua trên chấm penalty ngay tại tứ kết Copa America, Trận argentina mình ko xem nhưng xem xong trận brazil vs paraguay mạn phép lập 2pic cho anh em vào đây thảo luận. Cái thua ở đây của brazil là cái thua được đự đoán trước. Thú thật Brazil trong trận này thực sự thiếu 1 số 10 và 1 số 9. Pato; Neymar cứ phung phí cơ hội. Đối mặt rồi mà cũng ko vào được. Chưa bao giờ mình thấy brazil lại thiếu 1 số 9 như vậy. Mình thấy Fabiano ở WC 2010 còn hay hơn Neymar và Pato. Robinho rất lắt léo nhưng tất cả tình huống đó đều ko cần thiết. Cái cần thiết là kết thúc thành bàn thì brazil lại ko làm được. Cái thứ 2 mình mún nói đến là brazil thiếu 1 số 10 như Ronaldinho hay Juninho; Rivaldo. 1 số 10 đích thực. Mình ko thể tin nổi tất cả các cú sút Penalty của brazil đều hụt. Các tình huống bóng chết brazil ko có 1 cơ hội
    Đó là 2 trường hợp theo mình nghĩ dẫn đến thất bại cũa Brazil gồm 11 ngôi sao trước Paraguay 1 tập thể gắn kết. Ae ai còn thấy điều nào cùng mổ xẻ với mình nhé

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    111
    lần này thì không có gì để nói về Ach va Bra cả,2 trận đầu tiên cả 2 đều thiếu quá nhiều.M10 ra khỏi TBN là không còn là chính mình,Neymar vẫn còn thiếu kinh nghiệm.hy vọng sau 2 trận thua của 2 ông lớn này họ sẽ rút được kinh nghiệm.

Số bài viết
    2,470
    một trận thua hoàn toàn bt. các cầu thủ thi đấu ko nhiệt tình, chiến thuật ko rõ rệt. bên nào may mắn thì thắng. Brazil hay Argentina đều là cửa trên và hoàn toàn ko chuẩn bị tình huống đá penalty như 2 đối thủ của họ. => đá pen thua là đúng. hết. giải đấu quá hãm

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    4,029
    chiến thuật ko hợp lý, ko có 1 lối chơi khoa học, các cầu thủ thích làm gì thì làm, neymar, pato thì còn hiểu đc, đằng này kể cả mấy chú DMC lucas, ramires cũng rê dắt --> fail
    pato đá cắm ko hợp lí 1 tí nào, trình anh này ko kém nhưng ko thể đá cắm đc --> fail
    ganso chưa được trao quyền làm playmaker đích thực, có thể trình độ của anh này giỏi, nhưng tactics ko xoay quanh anh này, lucas, ramires ko hề phục vụ anh này ---> fail
    HLV chả có dấu ấn vẹo gì, từ strategy, tactics trong từng trận, thậm chí thay người cũng thụ động --> fail

Số bài viết
    672
    fail vì ko có ambition và determination pato neymar robinho toàn là tiền đạo cánh zới kiến thiết, chả có thg nào cắm, sút thì...
    ganso ko cho thấy playmaker j hết
    => fail là đúng,

Số bài viết
    2,864
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    chiến thuật ko hợp lý, ko có 1 lối chơi khoa học, các cầu thủ thích làm gì thì làm, neymar, pato thì còn hiểu đc, đằng này kể cả mấy chú DMC lucas, ramires cũng rê dắt --> fail
    pato đá cắm ko hợp lí 1 tí nào, trình anh này ko kém nhưng ko thể đá cắm đc --> fail
    ganso chưa được trao quyền làm playmaker đích thực, có thể trình độ của anh này giỏi, nhưng tactics ko xoay quanh anh này, lucas, ramires ko hề phục vụ anh này ---> fail
    HLV chả có dấu ấn vẹo gì, từ strategy, tactics trong từng trận, thậm chí thay người cũng thụ động --> fail
    Brazil ai mà chả rê dắt, Lucio còn dắt từ hàng thủ lên sút, spam cũng phải suy nghĩ đi, ramires là cầu thủ có kĩ thuật drib còn j

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T-Pain Bài viết
    Brazil ai mà chả rê dắt, Lucio còn dắt từ hàng thủ lên sút, spam cũng phải suy nghĩ đi, ramires là cầu thủ có kĩ thuật drib còn j
    ủa chớ emerson. gilberto silva rê dắt à
    spam cũng phải suy nghỉ đi

Số bài viết
    484
    Theo cá nhân mình thì ganso còn rất lâu nữa mới thay thế Kaka được. Ông HLV này nói sẽ cho brazil múa samba trog copa mà chả thấy múa cái gì. Đúng là chém gió đại pháp. Mình thấy thời Dunga còn có chiến thuật rất rỏ ràng. Brazil thua Hà Lan nhưng mình rất thích lối đá của họ. Dunga cho brazil thời đó vừa có lối đá chặt chẻ mà cũng ko kém hoa mỹ. THời này mình thấy brazil đá chả có chiến thuật gì ráo. Cầu thủ cứ cầm bóng là ưng rê dắt. Lối đá thì dãn ra biên. Maicon dâng lên như 1 AMR. 3 tiền đạo thì có lối đá giống nhau quá nên ko hỗ trợ cho nhau được. Mà có cơ hội thì tiền đạo cũng bỏ phí. Copa 1 giải đấu quá hãm từ mọi phương diện

Số bài viết
    615
    Vị trí Brazil thiếu trong đội hình là 1 tiền vệ phát động tấn công. Ganso là mẫu cầu thủ đá ít chạm nhưng lại đá quá gần khu vực 16m50 nên bóng không thể đến chân anh trong khi tuyến giữa gồm Lucas và Ramires chưa bắt liên lạc được với anh. Trên hàng tấn công chính Neymar là cầu thủ phải chịu trách nhiệm nặng nề nhất vì anh đá quá cá nhân, banh tới là cứ dắt liên tục không phối hộp gì với đồng đội làm đứt quãng nhịp độ tấn công và cả việc bỏ lỡ cơ hội có lẽ do muốn đánh bóng tên tuổi mình. Ngoài ra thì Pato cũng phải chịu trách nhiệm với Neymar. Nhìn Pato đá không quá giống Ronaldo nhưng có những yếu tố ăn khớp với "Người ngoài hành tinh": tốc độ, kỹ thuật, khả năng đánh hơi bàn thắng nhưng khoảng 1 => 2 năm gần đây anh không còn duy trì được những tố chất kỹ thuật mà anh đã bắt AC phải chi 1 số tiền không nhỏ cho 1 cầu thủ chưa tròn 18 tuổi. 2 hậu vệ biên thì chưa đáp ứng được: Alves đã chơi không tốt nhưng cũng không gọi là quá tồi trong khâu tấn công nhưng phòng thủ quả là có vấn đề cón Andre Santos cả công lẫn thủ đều chỉ có chữ thất bại (đáng lẽ bắt Marcelo mà từ khi Mourinho về Real khiến cầu thủ này trở nên thô bạo). Đội hình Brazil của Menezes so với Dunga chỉ riêng hàng công thôi thì quá đẹp nhưng chỉ vì chưa có thời gian và thiếu may mắn (các pha bóng hỏng ăn của Brazil khi gặp Paraguay chỉ là xui xẻo vì thực sự Villar không chụp được mà bóng vô tính trúng người anh ở một vài tình huống).

Love football, play FM!!!!!

Số bài viết
    484
    Thêm 1 điều nữa là Paraguay nhường thế trận cho brazil và CF Paraguay cũng cùi mía quá. Trong 1 ;2 tình huống phản công nhanh thiếu chút nữa Paraguay làm nên chuyện rồi. Tóm lại brazil ơ83 copa năm nay là tấn cong dở; phòng thủ tệ. Phải trảm tướng thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới