Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 38
    Số bài viết
    40

Barca rất khó đá... Ai góp ý cho mình với...

Mình cầm thử Barca đá, tuy là rất mạnh nhưng mình vẫn cảm thấy không hài lòng về Tatic lắm. Mình không biết sắp xếp đội hình như thế nào để cho cả 4 thằng Fantaticos: Henry,E'too, Ronaldinho và Messi cùng ra sân nữa. Nếu để 4-4-2 thì tiếc thằng AMC quá (Deco, Xavi và Iniesta); 4-4-2 Diamond thì lại Ronaldinho và Messi ko phát huy được hết sức mạnh; còn để 4-2-3-1 thì bỏ thằng Henry hay E'too đây??? Xài 3-4-1-2 thì lại tiếc 2 thằng Zambrota và Abidal.... Hic hic... Không biết làm thế nào cho hài lòng mấy thằng ngôi sao này đây. Ai giúp mình với!!!
    Thằng khốn Laporta mua Henry về làm gì cho khổ mình thế cơ chứ.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    166
    ai bảo mua cho lắm tiền đạo vào bây j` hok biết dùng kiểu j` cho chết^^

Số bài viết
    115
    Thực hiện chính sách quay vòng cầu thủ cũng là 1 cách chứng tỏ khả năng của HLV. Không nên vì tiếc 1 ai đó mà ko đem lại hiệu quả cho đội bóng

Số bài viết
    283

Icon14 4-4-2 Áp dụng với Barca

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của felixx Bài viết
    Mình cầm thử Barca đá, tuy là rất mạnh nhưng mình vẫn cảm thấy không hài lòng về Tatic lắm. Mình không biết sắp xếp đội hình như thế nào để cho cả 4 thằng Fantaticos: Henry,E'too, Ronaldinho và Messi cùng ra sân nữa. Nếu để 4-4-2 thì tiếc thằng AMC quá (Deco, Xavi và Iniesta); 4-4-2 Diamond thì lại Ronaldinho và Messi ko phát huy được hết sức mạnh; còn để 4-2-3-1 thì bỏ thằng Henry hay E'too đây??? Xài 3-4-1-2 thì lại tiếc 2 thằng Zambrota và Abidal.... Hic hic... Không biết làm thế nào cho hài lòng mấy thằng ngôi sao này đây. Ai giúp mình với!!!
    Tôi có cách này, đã áp dụng và thấy rất hiệu quả.
    Trong 3 thằng AMC tôi thấy có Deco và Iniesta tốt hơn Xavi(Vừa phòng ngự vừa tấn công trung lộ rất tốt). Để sử dụng được bộ tứ siêu đẳng thì mình vẫn bố trí đội hình 4-4-2 bình thường. Nhưng hai thằng cánh là Ronaldinho và Messi bạn hãy kéo mũi tên lên thẳng vị trí tiền đạo, có nghĩa là khi đội có bóng phát triển tấn công thì 2 thằng cánh sẽ dâng lên như 2 tiền đạo nữa. Với lối chơi dâng 4 tiền đạo này thì bạn phải chọn lối đá bóng ngắn, nhỏ, chậm dãi phối hợp trung lộ như Barca ngoài đời. Thỉnh thoảng nên cho 2 hậu vệ biên Zam với Abidal dâng cao thành 2 tiền vệ biên. Chấp nhận hở cánh, nhưng để tăng cường khả năng phòng ngự và tận dụng được Deco và Iniesta thì cho hai thằng ở vị trí DMC, nhưng Set cho nó như 2 cầu tiền vệ tấn công. Deco có Long Shot rất cao nên cho nó đá nhô hơn so với Iniesta, kéo mũi tên của Deco lên chỗ AMC. Long Shot nhiều vào vì rất hay ghi bàn.:B47:
    Tôi đá như vậy thấy rất hiệu quả, ghi bàn rất nhiều(Nhất là Henry--->Đừng chửi ông Laporla mà tội nghiệp)lúc nào rảnh tôi post cái hình lên cho bạn tham khảo.<)

Số bài viết
    361
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của felixx Bài viết
    barca thì truyền thống vẫn là 4-3-3 rồi, không nên đá 4-4-2 làm mất truyền thống ấy. Nếu không thích 1 trong hai thằng là eto'o hoặc henry thì bạn bán nó đi. Theo tôi thì bán henry đi vì dù gì anh ta cũng đã 30 rôi. còn nếu không thì dữ lại mà xoay vòng

Số bài viết
    1,091
    Vừa mới mua Henry hè này, vào chơi FM8 đã hắt hủi nó à ? T_T Tội nghiệp nó. Với một clb mạnh như Barca, như TYHNACB nói, đá 4-3-3 giống ngoài đời cho nó "máu", còn nếu đá 2 tiền đạo thì cũng vẫn có thể cho xoay vòng được, còn đá 1 tiền đạo ? Trời đất, Barca mà đá 1 tiền đạo thì còn gì là Barca nữa (Cái hồi Barca bị virus chấn thương toàn chơi 1 tiền đạo, thế là tiền vệ với hậu vệ ghi bàn ầm ầm )

Số bài viết
    174
    -Đúng rùi, Henry mới mua mà bán chi vội, để lại xài 2,3 mùa đã, 3 vị trí 4 cầu thủ là được rùi, lỡ có chấn thương hay quá tải thì còn có người dự phòng, tham gia cả 3 giải đấu thì lo gì ko có cơ hội
    -@Omni: em nào trong avatar xinh thế

Số bài viết
    45
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DemoStone Bài viết
    Khó đá gì chả qua không biết cầm quân thôi.Bạn nên giã từ sự nghiệp hoặc qua đội khác cầm quân đê
    Câu này hay nhất trong Topic này :B47:... Retire from football keke
    Năm nay đá giải nào cũng thấy hay,đội nào cũng mạnh đấu rất hấp dẫn

Số bài viết
    40
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DemoStone Bài viết
    Khó đá gì chả qua không biết cầm quân thôi.Bạn nên giã từ sự nghiệp hoặc qua đội khác cầm quân đê
    Đừng có lu xu bu... Mình post lên là muốn hỏi ý kiến của mọi người về đội hình tối ưu nhất của Barca để cho 4 thằng Fantaticos có thể ra sân cùng 1 lúc mà đá vẫn ngon như đội hình 4-3-3 truyền thống; chứ cầm quân đá thì chưa chắc đã thua kém ai. Nên đọc cho kĩ cái bài post đầu tiên của mình trước đã rồi hãy ý kiến nhé; mình đã nói là cầm Barca rất mạnh rồi còn gì, chỉ không hài lòng về cái Tactic để cho 4 thằng đó phát huy hết khả năng thôi. Lu xu bu ghê....

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của jarmil Bài viết
    Câu này hay nhất trong Topic này :B47:... Retire from football keke
    Nếu có ý kiến đóng góp tích cực thì mình luôn xin lắng nghe và tiếp thu. Làm ơn đừng " vuốt đuôi" như thế nữa. Xin cám ơn.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi thienthanqnd2005 : 20-03-2008 vào lúc 02:03 PM Lý do: Gộp 2 post
    IF FM IS THE 2ND, NONE OF GAME DARES TO CLAIM TO BE THE 1ST.:B20:

Số bài viết
    45
    NGười ta nói hay nói hài thì tôi cho là hay,còn hợp tai ko thì tùy,vào đây tìm giải trí là chủ yếu,đừng bình phẩm về nhân cách của người khác
    Viết lại câu của bạn nè
    chứ cầm quân đá thì chưa chắc đã thua kém ai
    chứ ngoài đời cũng chưa chắc nhân cách ai hơn ai

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới