Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 18
    Số bài viết
    31

Cách set cho cầu thủ căng ngang

Em chơi tac 4-3-3,vì thế 2 tiền đạo cánh thường xuyên có bóng xuống 2 nách biên,nhưng chúng nó lúc nào cũng cắm đầu cắm cổ sút bóng từ góc hẹp,trong khi tiền đạo ở giữa đứng ở vị trí rất đẹp lại ko được chuyền.Mà sút góc hẹp thì 10 quả may ra được 1,2..em ngồi xem mà đau xót hết cả ruột gan..các bác pro vào giúp em khắc phục cái này với,mùa này em mất suất C 1 rồi

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    12
    chỉnh long shot của wg xuống mức thấp nhất thử xem. muốn căng ngang thì xài drill cross, bạn phải có một st có khả năng chạy chỗ tốt để đón đường căng của wg nữa. nếu bạn set wg là ínide forward thì xu hướng sút của wg sẽ cao hơn. mình biết nhiêu đó thôi.

Số bài viết
    66
    nhìu lúc đứng trong vòng cấm mà cũng éo chuyền, cứ đứng loay hoay cho hậu vệ nó ập vào chuồi bóng.

Số bài viết
    91
    Ví dụ mình để Rooney đá dạt phải và Cut Inside. Vậy mà dẫn bóng tới gần Near Post anh ta lại xút bằng chân trái, bóng bay mất tiêu ko hề trúng khung thành ~.~
    Mình đã để Long Shot ở mức thấp nhất, và max Through Ball ~.~

Số bài viết
    12
    1 yếu tố khác ảnh hưởng đến vấn đề này là PPM riêng biệt của từng cầu thủ. vd như Arjen Robben với PPM: cut inside, shoots long thì anh này rất hay dắt banh vào trung lộ và sút xa, cũng may là chỉ số của anh này cũng khá nên 10 phát bắn chim thì 6-7 phát uy hiếp được khung thành đối phương . mình set A.R min long shot, max run with ball thì A.R ko sút xa nữa mà sút ở ... ngoài vòng 16m50 => có tiến bộ

Số bài viết
    12
    Còn tùy mình set duty là support hay attack nữa, attack thì sút, support thì chuyền. Mình thì thấy Rooney có xu hướng dạt trái và sút, tạt, chuyền bằng chân trái =>
    Do đó mình bắt Rooney học Runs With Ball Through Centre, Move Into Channel, set min cross, min long shot, cho đá AMC => vẫn hơi dạt trái, nhưng ko đến nỗi chạy luôn ra góc, có tiến bộ :lac:

Số bài viết
    31
    3 ông tiền đạo là suarez,cavani,abel hernandes..em set long shot rarely hết,cũng drill cross nhưng mà k được.Ông nào cũng cắm đầu chạy đến sát gôn rồi sút vào người thủ môn vì nó be góc nên k sao ghi bàn được trong khi chuyền 1 cái thì đồng đội đối mặt với gôn trống mà k chịu chuyền..chúng nó là đồng hương mà dìm hàng nhau em buồn quá các bác ah

Số bài viết
    6,093
    Vậy thì bạn bỏ cái Drill Cross đi, chuyển qua Float Cross hoặc Mixed xem sao. Nhưng đã chơi Cut Inside mà bảo căng ngang thì hơi ít gặp trong FM . Khi cầu thủ chạy vào trung lộ kiểu Cut Inside thì giờ ko phải là Cross nữa mà có vẻ nó thiên về 1 đường chuyền Through Ball thì hơn .

Số bài viết
    12
    mình vừa scout 3 thằng: suarez, cavani, abel hernández để tìm hiểu nguyên nhân thì có thêm 1 giả thiết như sau: team work của 3 anh này lần lượt là 15, 12, 10 => đây là dạng cầu thủ chơi cá nhân, bạn nên bắt tập thêm team work để cải thiện tình hình.

Số bài viết
    120
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phungquangthai Bài viết
    mình vừa scout 3 thằng: suarez, cavani, abel hernández để tìm hiểu nguyên nhân thì có thêm 1 giả thiết như sau: team work của 3 anh này lần lượt là 15, 12, 10 => đây là dạng cầu thủ chơi cá nhân, bạn nên bắt tập thêm team work để cải thiện tình hình.
    inside forward teamwork 15 vs 12 là ngon rồi còn gì @@
    Mình nghĩ nên để drill cross, cross from byline và chỉnh cross lên sometimes hay often mình cũng ức chế vụ này lắm, đang chỉnh thử thì thấy có tiến bộ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới