Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 15 trong tổng số 15
    Số bài viết
    43
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của J.Terry Bài viết
    Cái này thì hơi lạ, Terry chưa bao giờ chơi đc một chiến thuật gì quá 1 mùa giải, mùa giải mới là phải nghĩ ra chiến thuật khác mới đc chứ ko thì đá với Watford vẫn thua như thường, cách đây mấy ngày cứ ráng đá với mỗi chiến thuật 4-4-2 ko thay đổi, cuối mua bị sack luôn, vì đội đứng có thứ 5 :B20:
    Híc. Theo em nghĩ thì chiến thuật hôk fải là vấn đề chính vì trong cả chục năm trời em vẫn thành công với chiến thuật đó mà. Có lẽ phải mua thêm mấy chú Scout về để tìm cầu thủ mới được. Em nghe mọi người nói các cầu thủ trừ thủ môn ra thì khoảng thời gian thi đấu tốt nhất là khoảng 26-31 tuôỉ. Hiện tại cầu thủ của em hầu hết ở trong tầm này nhưng phong độ thì giảm sút hẳn so với những mùa bóng trước. Có fải họ đã có nhiều danh hiệu nên không còn có khát vọng như trước mà thi đấu kém hiệu quả không vậy???

Số bài viết
    283

Icon11

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của daichuoi Bài viết
    thời gian thi đấu tốt nhất là khoảng 26-31 tuôỉ. Hiện tại cầu thủ của em hầu hết ở trong tầm này nhưng phong độ thì giảm sút hẳn so với những mùa bóng trước. Có fải họ đã có nhiều danh hiệu nên không còn có khát vọng như trước mà thi đấu kém hiệu quả không vậy???
    Tùy vị trí và mức độ phát triển từng thằng mà nó đạt phong độ đỉnh cao năm bao nhiêu tuổi. Vd: hậu vệ tôi thấy khoảng thời gian bắt đầu đỉnh cao là từ năm 24-31, nhiều thằng tận 34-35 mà đá vẫn hay. Tiền đạo 21-27 là ngon nhất. Dù trong Fm-Tip có hướng dẫn về độ tuổi thi đấu hay nhất nhưng tôi cảm thấy ko phù hợp với trong game lắm.
    +Có một kinh nghiệm tìm kiếm tài năng rất đơn giản là bạn vào đội u17 or u20 của tuyển quốc gia. Bật chế độ xem tổng quát lực Attacking và Defending. Nếu thấy lực thằng nào ngon thì bước tiếp theo là dùng thằng Scout của mình(2 lực Judging...cao vào)đánh giá phát. Nếu mà nó đánh giá sẽ là Lead(hàng đầu) mai sau thì nên mua ngay chứ không nên dựa vào chấm điểm theo số sao(*) của thằng scout(nhiều khi clb mình nhỏ thì đánh giá ko đúng như yêu cầu của mình). Mỗi mùa nên lượn một vòng các đội tuyển trẻ quốc gia, mua xong vứt xuống đội trẻ cho rèn luyện hoặc cho mượn thì tùy bạn:B47:

Số bài viết
    65
    tui thì hay dùng những thằng ở độ tuổi <25 thôi,nói chung ở độ tuổi nay đá rất hăng.còn >25 thì tui bán kiếm tiền....để xài

Số bài viết
    108
    He he...tôi dẫn Derby chơi đến năm 2018...cũng gặt hái dược không ít thành công. Điển hình là 7 chức vô địch giải ngoại hạng và một lần xuống hạng (năm đầu tiên để go on holiday rồi đi chơi)...

Số bài viết
    289
    Lỡ xuống hạng cái reng!Chắc Creat rồi go on holiday lại lần nữa>Một lần không được thì làm nhiều lần.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới