Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 15 trang Trang đầuTrang đầu 123412 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 141
    Số bài viết
    2,470
    làm sao để trong FM chuyền dc nhiều như Barca ngoài đời mới là vấn đề . Mỗi trận trung bình nó chuyền tầm 750 đường, trong đó xavi, pique, alves, >100 có trận đến 130. còn những cầu thủ khác vượt trội so với đội khác nhiều, cùi cùi cũng chuyền 70-80 . Trong FM dù cố chơi đá ma đan bóng ko cần ghi bàn chỉ chuyền cũng chả đc thế

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    65
    xem số đường chuyền thì mình biết rồi, nhưng xem tổng số đường truyền thì ở đâu hả bạn?

p/s : mình công nhận chỉ riêng tắt hết rwb + short pass thì tỉ lệ kiểm soát bóng đã cao lắm rồi

Số bài viết
    272
    Dưới thời Pep thì đã có ngôi sao nào bị thất sủng đâu .Cách đây tầm chục năm thì Barca nổi tiếng là mua sắm không mát tay mà.Ngoài đời 1 trận đấu kéo dài 90p,trong game chỉ có mấy phút,hơn nữa chỉ là mô phỏng theo,làm sao giống y hệt ngoài đời được :daudau:.

Số bài viết
    1,783
    tiqui-taca phải là passing direct kết hợp với play one-two -> chuyền short chúng nó bị hạn chế rất nhiều về khả năng dứt điểm cũng như là chuyền quyết định là không có. Xavi cũng chuyền dài bỏ xừ ra lấy đâu ra short .
    trọc khe thì max , đẩy bóng ra 2 biên cũng max .
    Việc chúng nó đá ban chuyền ở phía cuối sân thì chỉ cần xài retain possesion là xong , chúng nó tự ban bật liền
    Cự ly đội hình thì nhỏ nhất , roaming của cầu thủ thì max .
    Không nhất thiết phải stay on feet mà chỉ cần drill crosses là đc rồi chúng nó sẽ ít chơi bóng bổng. -> stay on feet thì chính xác là cầu thủ đá giữ chân chứ không phải là cầm bóng trong chân không đá bổng. Nó bao hàm cả việc không lao mình xoạc bóng là đủ để chứng minh rằng stay on feet không phải là chơi bóng sệt.

Lối đá của tiqui-taca là control +very fluid. chính vì very fluid mà trong FM chưa thể hiện đc điều này ,và có thể rất lâu nữa mới đc , cầu thủ sáng tạo và đá tự do tuỳ ý hết cỡ mà ... Điều chính 1 số thứ khác nữa là hàng phòng ngự thấp như đá counter ( cao hơn 1 tẹo nhưng thấp hơn cả bình thường )

Mình không muốn thử và cũng chẳng muốn tạo ra 1 thứ gì đó gọi là tiqii-taca nhưng theo mình hiểu thì muốn tạo ra tiqui-taca thì nó bao gồm 1 số thứ nêu trên.

Số bài viết
    4,029
    direct làm sao đc mấy thằng DC, DMC... thì chỉ có mỗi nhiệm vụ là nhồi bóng cho playmaker thôi nên chúng nó phải để passing short. nói chung có thể giả m passing của hầu hết tất cả các cầu thủ xuống, chỉ để iniesta/xavi có thể pass ngắn dài tùy ý để tạo đột biến thôi

Số bài viết
    3,560
    Mình thì vẫn giữ nguyên ý kiến Tiqui taca là một lối chơi ko có gì đặc sắc. Thỉnh thoảng mới xem Barca nhưng là những trận gặp đội mạnh. Thường là khi đội kia chơi rát quá (Real, Inter, Chelsea) hoặc đôi công (Arsenal :daudau thì họ chỉ chuyền luẩn quẩn giữa các hậu vệ, tiền vệ cầm bóng rồi lại đẩy về do không kéo giãn đc đội hình đối phương. Quan trọng chính là thời điểm Messi, Villa, Iniesta cầm bóng đột phá, mà kĩ thuật của họ cực cao nên thường là sẽ qua 2 hoặc 3 hậu vệ => có cơ hội ghi bàn.

Với dàn sao Barca thì dùng sơ đồ nào cũng sẽ có kết quả tốt (tất nhiên tiqui taca là tốt nhất), nên ngoài họ ra thì những đội bóng khác không cần và không nên áp dụng cũng như thử nghiệm lối chơi này.

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    direct làm sao đc mấy thằng DC, DMC... thì chỉ có mỗi nhiệm vụ là nhồi bóng cho playmaker thôi nên chúng nó phải để passing short. nói chung có thể giả m passing của hầu hết tất cả các cầu thủ xuống, chỉ để iniesta/xavi có thể pass ngắn dài tùy ý để tạo đột biến thôi
    thì điều chính chúng nó chuyền ngắn thôi. Còn lối chơi của đội thì không direct thì chả nhẽ short
    Bóng đc phất sang 2 biên cũng dài , Villa hay Messi cũng hay nhận bóng không thông qua Xavi hoặc Xavi chuyền từ tận đẩu tận đâu... có phải short như kiểu Arsenal đâu.

Bóng short là không hoàn toàn chỉ là là bóng ngắn ,nó là cách đá theo kiểu chuyền trong phạm vi của mình và đồng đội không bị kèm gần nhất. Còn direct không chỉ có nghĩa là chuyền dài mà là chuyền có mục tiêu rõ ràng và mục đích rõ ràng ví dụ phản công chuyền thẳng lên phía trên , chỉ chuyền cho playmaker ...
    Không phải ngẫu nhiên mà FM nó xài cái từ direct -> trực tiếp thay cho từ dễ hiểu hơn là long-ball , long passes ...

Số bài viết
    2,470
    FM cũng chỉ mô phỏng dc 70,80% chứ chả dc hết vì thế ko thể đưa 1 lối đá ngoài đời vào và có kết quả tương tự dc. Dù sao thì nếu cố gắng set giống thì nó vẫn cho kết quả có vẻ chấp nhận dc. Tiki-taka mình ko thích, chẳng qua cầm bóng nhiều nhờ chuyền qua lại đợi ST mình di chuyển dc và hậu vệ đối phương mắc sai lầm thì chọc 1 phát chí mạng cho Messi hay Villa băng xuống đối mặt hoặc dứt điểm vào. Phụ thuộc vào cá nhân khá nhiều, Xavi, Messi mà xuống phong độ cái biết liền. Thứ 2 sao mỗi lần gặp đội có hàng thủ chắc chắn, chuyền mãi chuyền mãi chả thấy khe mà chọc lại càng ức chế. Barca gặp đội rắn đâu phải kiểm soát bóng cao như bt, tụt xuống 5x% ngay.
    Trong FM thì chả cần đội hình Barca hay Spain vẫn thiết lập dc cái thế trận cầm bóng nhiều . Đó là tuỳ mình set thôi . Cầm nhiều mà ko hiệu quả thì vất , cứ tầm 50% là đc. Miễn là xem match chế độ key từ đầu đến cuối thấy mỗi tình huống mình tấn công . Thế mới ảo . cuối trận xem thấy kiểm soát có 4x%

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    3,560
    Tiện topic đây cũng hỏi luôn về một tactic tấn công nhờ những đường chọc khe chết người. Mình mới chỉ biết những tac cầm bóng nhiều, tạt cánh đánh đầu, chuyền dài kiểu Anh... thôi

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    199
    nhìn cái bảng này mình đến hoa hết cả mắt.....
    Đúng là barca nó có xa-mes -vila tam giác .....
    mình đá real cố thắng nó mà toát hết mồ hôi hột.....
    nó cấm bóng kinh thật đó ....đan bóng chọc khe ác quá....
    đúng là cùi mía

Fan Real Madrid: :haha2:

Kho Software link no die.....:
    Mã PHP:
    http://trangiabaosoftnodie.blogspot.de/ 

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới