Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 34
    Số bài viết
    285

[Kiếm tiền cho CLB] Không chỉ là vô địch !

Hôm nay mình tổng kết lại 3 năm rưỡi dẫn dắt Boro , không chỉ dành chức vô địch mà HLV Lego được sánh ngang với Wegner về khoản buôn cầu thủ kiếm lời
    Ai coi qua Stories Boro của mình rồi thì biết

Mình cầm Boro , không mua nợ , đây là thành tích :

Mùa 1 :
    Board cho tiền nhưng không tiêu + không mua ai chỉ sign loan

Và đây là tổng thể mua bán + đội hình hiện tại , tính ra là mua bán mình lời mấy chục M , còn tiền giải thì đội bóng giữ hết

Gía trị câu lạc bộ ngày càng tăng lên
    Khi nào rảnh mình sẽ viết những cách kiếm tiền cho anh em
    Xin thanks nào :a26:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi legolas890 : 05-04-2011 vào lúc 09:58 AM

Số bài viết
    5,684
    toàn lỗ thế này mà kiếm tiền gì, vẫn là kiếm qua chức vô địch

Số bài viết
    285
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    toàn lỗ thế này mà kiếm tiền gì, vẫn là kiếm qua chức vô địch
    Tất nhiên mấy mùa đầu phải kiếm tiền ở giải chứ
    Mình đá giải được tiến , tiền đó CLB lại chia ra ra cho mình mua , mình mua xong lại bán dần bán dần làm tăng giá trị đội là bắt đầu lời rồi .
    Gía trị đội mình từ 20m mùa 1 lên giờ là 170m , phát triển khá tốt đấy chứ ?

Mua bán thế này + giá trị đội hình thì là lời hay lỗ ? Rõ ràng mua bán cầu thủ mình lời , còn tiền cup đội bóng ôm hết mình ko tiêu mà

Lần sửa bài viết gần nhất bởi legolas890 : 05-04-2011 vào lúc 12:50 AM

Số bài viết
    4,029
    tui thấy chủ yếu là tiền bán cầu thủ thôi chứ cũng đâu có gì đặc biệt

Số bài viết
    285
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    tui thấy chủ yếu là tiền bán cầu thủ thôi chứ cũng đâu có gì đặc biệt
    Đặc biệt là ở đó đó , có những bí quyết kiếm những cầu thủ với chi phí rẻ nhất và sau 1 mùa dễ thành hàng hot nhất mà

Số bài viết
    919
    Chung quy là vẫn không kiếm lời được từ thị trường chuyển nhượng T_T
    Chủ yếu vẫn đi mua những cầu thủ có tiếng từ trước chứ chưa đào sâu tìm kiếm các tài năng ít biết đến
    Thông thường thì với các cầu thủ không phải là U21 thì với CA 120+ có thể kiếm lời từ khoảng 1M5 đến 2M sau 1 mùa
    Với CA 130+ thì trên 2M5 sau 1 mùa
    Còn cỡ CA 140+ thì mức độ lời là không thể xác định
    Nếu là sign free thì tiền lời có thể kiếm được sau 6 tháng từ khi ký đến khi thị trường chuyển nhượng mùa đông mở cửa

Số bài viết
    159
    nói đến kiếm tiền thì mang bản cân đối ngân sách ra nói chuyện là dễ nhất

Số bài viết
    285
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Chung quy là vẫn không kiếm lời được từ thị trường chuyển nhượng T_T
    Chủ yếu vẫn đi mua những cầu thủ có tiếng từ trước chứ chưa đào sâu tìm kiếm các tài năng ít biết đến
    Thông thường thì với các cầu thủ không phải là U21 thì với CA 120+ có thể kiếm lời từ khoảng 1M5 đến 2M sau 1 mùa
    Với CA 130+ thì trên 2M5 sau 1 mùa
    Còn cỡ CA 140+ thì mức độ lời là không thể xác định
    Nếu là sign free thì tiền lời có thể kiếm được sau 6 tháng từ khi ký đến khi thị trường chuyển nhượng mùa đông mở cửa

Mình mua ở trên kia là 127m và bán là 118m vậy -> mình đã dùng hao hụt 9m của câu lạc bộ để mua bán
    Vậy cả đội hình mình sử dụng - 9m sẽ ra số lời mình kiếm cho câu lạc bộ đúng không , vậy có lời không ?

_ Quan trọng là mua ai , thời điểm nào , tình trạng mua bán ra sao , lương lậu thế nào , cầu thủ còn phát triển thế nào , cầu thủ hợp tac mình không , có tỏa sáng được trong đội hình ko v.v..
    Cứ nghĩ sign free 6 sáu xong đem bán thì ai mua Nói chung phải hiểu 1 chút chứ không đơn thuần kiếm lời là cứ mua rồi bán lại hay mua về mà train è cổ
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Soler Bài viết
    nói đến kiếm tiền thì mang bản cân đối ngân sách ra nói chuyện là dễ nhất
    Mình ko để ý cái này , nó nằm ở mục tài chính à , làm sao biết rõ nhất ?

Số bài viết
    1,224
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của legolas890 Bài viết

Mình mua ở trên kia là 127m và bán là 118m vậy -> mình đã dùng hao hụt 9m của câu lạc bộ để mua bán
    Vậy cả đội hình mình sử dụng - 9m sẽ ra số lời mình kiếm cho câu lạc bộ đúng không , vậy có lời không ?

_ Quan trọng là mua ai , thời điểm nào , tình trạng mua bán ra sao , lương lậu thế nào , cầu thủ còn phát triển thế nào , cầu thủ hợp tac mình không , có tỏa sáng được trong đội hình ko v.v..
    Cứ nghĩ sign free 6 sáu xong đem bán thì ai mua Nói chung phải hiểu 1 chút chứ không đơn thuần kiếm lời là cứ mua rồi bán lại hay mua về mà train è cổ

Mình ko để ý cái này , nó nằm ở mục tài chính à , làm sao biết rõ nhất ?
    Tóm lại là bạn dùng tiền đi mua danh hiệu , rồi từ tiền thưởng cho danh hiệu bạn suy ra bạn lời , đúng ko ? Thế thì chơi FM ai cầm đội lớn mà chả lời
    Còn cái gọi là giá trị đội hình của bạn thì vô địch nhiều , rep tăng tự khắc giá cầu thủ tăng thôi
    Còn chuyện mua bán cầu thủ kiếm lời thì nói thật ai trong 4rum này cũng bít , sign cầu thủ trẻ , cầu thủ gần hết hợp đồng về , đá 1 mùa , rate khá thì đẩy đi được thôi , các bản trước 11.3 thì offer cầu thủ chả ai thèm mua , còn 11.3 này thì cầu thủ kha khá thì chú offer khối thằng xúc về thôi
    Dù sao cũng thanks vì tinh thần đóng góp của chú lê gô

Số bài viết
    285
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của baokhanhvl89 Bài viết
    Tóm lại là bạn dùng tiền đi mua danh hiệu , rồi từ tiền thưởng cho danh hiệu bạn suy ra bạn lời , đúng ko ? Thế thì chơi FM ai cầm đội lớn mà chả lời
    Còn cái gọi là giá trị đội hình của bạn thì vô địch nhiều , rep tăng tự khắc giá cầu thủ tăng thôi
    Còn chuyện mua bán cầu thủ kiếm lời thì nói thật ai trong 4rum này cũng bít , sign cầu thủ trẻ , cầu thủ gần hết hợp đồng về , đá 1 mùa , rate khá thì đẩy đi được thôi , các bản trước 11.3 thì offer cầu thủ chả ai thèm mua , còn 11.3 này thì cầu thủ kha khá thì chú offer khối thằng xúc về thôi
    Dù sao cũng thanks vì tinh thần đóng góp của chú lê gô
    Sai , nói chung ông không hiểu được cái tôi muốn nói là tiền tôi mua và bán cầu thủ = nhau thì nó như nào nên hiểu không đúng được đâu , ráng động não đi

Mà vẫn dùng bản 11.2 , cực khó bán nếu không có kỹ thuật

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới