Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 33
    Ảnh đại diện của zazinho
    zazinho đang ngoại tuyến Vô địch YFF Championship HLV tuyển trẻ U23
    Số bài viết
    561

A e giúp mình cái nào:-<

Tình hình là e vừa biết thằng bạn thân của e thích người mà e thích.Nhưng cả 2 đều chưa thổ lộ tc vs bé kia,e chỉ tình cờ biết đc.Bọn e cùng hoạt động trong 1 dự án SV,thằng bạn của e là leader còn e chỉ làm mem bt.Mỗi lần đi thực tế nó toàn dánh suất đi vs bé kia :-<.Để giữ tinh thần đoàn kết trong nhóm nên e cũng k phản ứng j
    2 thằng 2 tính cách rất khác nhau:
    Nó ngoan ngoãn,kỉ luật,formal,thành tích học tập khá tốt,người Hn
    E bất cần,nghệ sĩ,nổi loạn,tuy thông minh hơn nhưng vì net niếc nhiều quá nên học tập khá cùi,người Hp
    Gia cảnh chắc 2 thằng same nhau
    E kia thì trong sáng,hiền lành,ngoan ngoãn nhưng cũng rất cá tính(same same thằng kia)
    Cả 2 thằng đều chưa nói ra tc vs đối tượng,bạn e cũng k biết tc của e dành cho e kia,e là ng biết đầu tiên:-<.
    Vậy e phải làm sao?E k muốn mất cả bạn lẫn ty và cũng chưa muốn tỏ tình sớm vì muốn tu thêm cho thành thiên tài ạ

Số bài viết
    420
    Đối phó với tình bạn trước, vì nó luôn dễ dàng hơn là đối phó với tình yêu =)

Đặt lại vấn đề trước, nếu đối phó với tình yêu trước a.k.a. tỏ tình với em kia ngay thì chắc chắn tình bạn bị ảnh hưởng, 70% trong số này là tiêu cực.

Hãy trò chuyện với thằng bạn, nói thẳng các kiểu, hi vọng là sẽ dẫn đến tình huống:
    - Nó nhường mình.
    - Mình nhường nó.
    - Thống nhất cạnh tranh lành mạnh.

Nói chung là nên giữ gìn tình bạn :lac:

Số bài viết
    1,783
    Mỗi hoàn cảnh 1 éo le , stif mang tiếng sát gái nhưng chơi với thằng bạn sát gái hơn cả mình nhiều khi cũng tủi nhưng ruốt cuộc thì chả có gì phải tủi vì các em lại mến mình theo 1 cách khác chứ không phải là ny
    Nhưng điều tệ hại là 2 thằng yêu cùng 1 con như Zazinho thì chưa ... nên nói thẳng là stif chỉ nói theo cách nghĩ của stif khi stif tự đặt mình vào tình huống 2 thằng stif và bạn stif cùng thích 1 bé thôi.
    Cách 1 : chơi sòng phẳng . Thằng nào nhanh tay thằng đó ăn Trong dota người ta gọi cái đấy là ăn last hit. Thằng thua sẽ tự biết đường im lặng và ngồi chờ mục tiêu tiếp theo và đương nhiên mục tiêu tiếp theo thằng thắng cuộc sẽ trợ giúp tối đa cho thằng thua cuộc để tán đổ mục tiêu đó gọi là có qua có lại.-> cách này đòi hỏi sự thẳng thắn và sự thân thiết thật sự của 2 thằng với nhau. Nếu cảm thấy đủ thân thì nói chuyện với thằng kia và cạnh tranh lành mạnh

Cách 2 : chủ động nhường sân chơi , chơi cover cho thằng kia tán bằng đổ em này cũng đc , mình nhún nhường gọi là lùi 1 bước để tiến vài bước. Bước lùi là vậy , bước tiến là tình bạn sẽ khăng khít hơn , đến lúc mình gặp "khó" sẽ có thằng cover cho mình. -> cái này tùy thuộc tính cách thằng bạn , có phải loại biết trước biết sau hay không.

Cách 3 : Solo , đẩy thằng bạn sang 1 góc mình finish em ý luôn , mình sẽ chiếm em ý trước khi bên kia kịp định hình. -> cách này khó , đòi hỏi khả năng tán gái của bản thân , nhưng lại không yêu cầu các yếu tố ngoại cảnh.

Cả 3 cách đều có tác dụng phụ của nó . Cái này chắc zazinho thông minh không phải giải thích thêm ,
    với stif và 3 thằng bạn thân nhất toàn chọn cách 2 , nhóm 4 thằng mỗi khi thấy 1 mục tiêu -> đều nhóm họp và "giao trách nhiệm" cho 1 thằng tán đổ em ý , ưu tiên thằng nào đang single và tán gái kém nhất để training tăng khả năng , rồi sau đó mới là nhường thằng tìm ra mục tiêu , các mục tiêu "cá nhân" thì thường là tự giải quyết , tán đổ thì anh em ăn khao , bí quá thì nhờ anh em giúp không đổ thì thôi , 3 thằng còn lại cũng không ăn hôi . Mà tìm mục tiêu kế tiếp

Số bài viết
    1,508
    Sao b tham thế. Đã trong tình cảnh yêu chung 1 em rồi mà lại còn vừa muốn mất b lại vừa muốn có ny. Khó đấy. Hay yêu e khác đi,b sẽ dc cả 2 như mình mong muốn :lac: :lac:

Số bài viết
    66
    người mình yêu lại đi yêu thằng bạn thân của mình à, ngang trái thế

Manchester United ....Mãi Mãi Một Tình Yêu Bất Diệt

Ảnh đại diện của zazinho
    Số bài viết
    561
    @Stif:Mình thấy cách 1 là hay nhất nhưng mà lại muốn làm gần giống cách 2 hơn .Nhưng k phải cover đến mức như thế mà vẫn phải tu luyện âm thầm đợi thời cơ tấn công,mới lại tính cách 2 thằng # nhau như thế nên nếu mà e kia thích 1 trong 2 r thì thằng kia muốt đời k có cửa dù sau này có thế nào đi nữa:">.Đây mới là ng con gái t2 mình có cảm giác yêu thương nhứ thế nên k thể bỏ đc
    Bonus thêm là có lẽ khả năng tán gái của 2 thằng đều khá cùi,thằng kia khách quan đánh giá thôi,còn mình thì do đổ vỡ 1 lần r nên có 1 thời gian dài hận đàn bà=>mất hết phép :">
    @Hiepngo:Yêu đc ng # đã tốt,khó khăn lắm mới tìm đc ng làm mình quên đi cảm giác hận đàn bà í ,bỏ thì chắc là k r:">
    @trungkt:E kia có yêu thằng bạn mình đâu

Số bài viết
    424
    theo mình không nên nhường. nhỡ em kia mà thích thằng bạn kia luôn thì bạn muôn đời ko lấy lại đc đâu. con gái lắm lúc nó ngu ngu, cứ cắm đầu yêu 1 thằng mà ko cần biết người khác tốt hơn đâu. theo mình là cứ nói thẳng với đồng chí kia, đàn ông con trai cạnh tranh thẳng thắn lành mạnh, thế hay hơn.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoachuoi Bài viết
    theo mình không nên nhường. nhỡ em kia mà thích thằng bạn kia luôn thì bạn muôn đời ko lấy lại đc đâu. con gái lắm lúc nó ngu ngu, cứ cắm đầu yêu 1 thằng mà ko cần biết người khác tốt hơn đâu. theo mình là cứ nói thẳng với đồng chí kia, đàn ông con trai cạnh tranh thẳng thắn lành mạnh, thế hay hơn.
    Định nghĩa về tình yêu của GS Xoay:
    Thằng thông minh khi yêu thì thành thằng đần
    Thằng đần khi yêu thì thành thông minh

Đâu phải chỉ con gái, con trai cũng thế thôi, yêu là yêu, người khác có tốt hơn cũng ko quan tâm. Như thế mới đúng, chứ cứ nghĩ thế là ngu thì thôi, con gái của toàn thế giới nên đổ xô đi yêu, đi tán anh Gates đi, đảm bảo yêu được anh đấy thì chuyện tương lai ko cần nghĩ nữa . Đã nghĩ có người khác tốt hơn nên bỏ thằng hiện tại thì phải chọn người tốt nhất, ko thì đừng có nghĩ. Con trai cũng thế thôi, thấy đứa khác xinh hơn thích nhìn vài cái là bt, nhưng vì thế mà có ý định bỏ ny hiện tại thì cũng chẳng gọi là yêu. Với chủ pic thì cứ yêu sòng phẳng đi, ko cần phải nghĩ ngợi làm gì, hoặc nếu khó nghĩ thì có 1 cách khác, làm cách nào tiết lộ phong thanh cho thằng bạn biết là mình cũng thích em đấy, xem nó xử lý thế nào. Nó mà chủ động nhường thì đương nhiên là tốt, nó quyết định chơi xòng phẳng ko lo tình bạn xứt mẻ thì mình cũng xòng phẳng luôn, ko phải nghĩ nhiều

Ảnh đại diện của zazinho
    Số bài viết
    561
    Tất nhiên mình sẽ không bao giờ nhường r:->.Tc chứ có phải j đâu mà đẩy đi đc.
    Mình rất thích cách nghĩ của JM.Mình cũng có chiều hướng tương tự như thế nhưng ch vẽ đc bức tranh cụ thể như vậy.Cám ơn ae nhiều

Số bài viết
    1,783
    Thì nếu thằng bạn "lởm" thì cứ phang thôi
    hội bạn của stif chơi với nhau tính đến ngày nay là 6 năm ròng rồi thì cư xử theo lối số 2 như stif nói thì còn ok. Chứ zazinho chắc đc 1 vài tháng thì hi sinh mịe nó đi
    bạn thì kiếm lại không thiếu lắm đâu nhưng mà cơ hội có gái của riêng mình thì khó lắm . Nhất là ở cái thời con gái càng ngày cảng tởm , em nào cũng "chán đời" , em nào cũng "Korea" , em nào cũng "$" thì zazinho đã tìm đc 1 ng hợp với mình đc thì không nên bỏ qua.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới