Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 25
    Số bài viết
    1,426
    rất hay và ý nghĩa cho anh em vẫn chơi FM08 :lac:

Số bài viết
    188
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của JULES RIMET Bài viết
    Ko có gì khó đâu bạn àh. Bạn vào Data Editor ở nơi bạn cài đặt game để chuyển cầu thủ hoạc chỉnh sửa PA của cầu thủ bạn muốn. Làm ko khó nhưng cần kiên nhẫn. Chúc bạn làm một database như bạn mong muốn.
    cảm ơn bạn, mình đã thử nhưng quả thật có vẻ quá sức đối với mình; nếu có hướng dẫn cụ thể hơn thì hay quá. Mình cũng ko muốn làm gì to tát, chỉ cần làm đc database update chuyển nhượng chính để cho anh em chơi thôi, vì giờ ít người làm update cho fm08 rồi

Số bài viết
    200
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nontrau Bài viết
    cảm ơn bạn, mình đã thử nhưng quả thật có vẻ quá sức đối với mình; nếu có hướng dẫn cụ thể hơn thì hay quá. Mình cũng ko muốn làm gì to tát, chỉ cần làm đc database update chuyển nhượng chính để cho anh em chơi thôi, vì giờ ít người làm update cho fm08 rồi
    Việc tự mình can thiệp vào Database để di chuyển cầu thủ về đúng CLB hiện tại ngoài đời anh ta đang thi đâú và chỉnh lại PA, chấn thuơng, tiền bạc tài chính, tham vọng của chủ tịch CLB giống ngoài đời (như Man CIty và Malaga chẳng hạn).NHưng theo tôi bạn chỉ nên di chuyễn về CLB hiện tại ngoài đời cầu thủ này đang thi đấu chứ không nên chỉnh lại PA thông số của nó vì bạn chỉnh nhiều khi không phù hợp với cá tính và nhiều thứ khác mà NPH FM08 đã mặc định sẵn, tài chính và tham vọng của Củ tịch CLB cũng vầy theo mình nếu không hiểu rõ những gì sáp thay đổi thì nên để nguyên..Bản thân tôi cũng vẫn chơi FM08 và DOWN vài bản Update về Load nhưng thấy chỉ số và tài chính CLB thay đổi nhiều quá, nhiều cầu thủ còn hay hơn CR7 và Messi và nhiều cầu thủ hàng đầu khác.

Bạn bấm vào Góc trái phía dưới màn hình) START -> Program Files\Sports Interactive\Football Manager 2008\data editor.exe" ( Tick vào cái "data editor".

Hoặc bạn theo đường dẫn sau để vào "data editor" mà chỉnh "C:\Program Files\Sports Interactive\Football Manager 2008".Click vào "data editor" sẽ hiện bãng "data editor" thì bạn vào FIle ---> Load Database ( Load phiên bản bạn đang chơi vào muốn di chuyễn Player ở bãn đó thành bản Update bạn sẽ chơi sau này.Khi Load xong ( khá lâu tuỳ cấu hình CPU nhanh chậm) bạn thích Search tìm Player hay CLB thì chọn dòng tưng ứng mà tìm, chọn CLB sẽ nhanh hơn vì ít hơn so với hành triệu Player (chò nó Search tìm lâu vãi).Sau khi Load database và chỉnh xong hết thì vào File ---> Save Database.Sau đó mở FM08 ra New Games và chọn bản Updatabase bạn vừa làm xong, chơi lại từ đầu sẽ thấy được những gì bạn mới Edid.Nếu bạn rãnh và muốn 1phiên bãn hoàn thiện như ý, hko6ng bị ai thay đỗi trước mình thì Load bẵn.8.0.2 do chính nhà phát hành sẽ chuẫn nhất, rồi từ từ mà hưởng thụ cảm giác di chuyễn từng em một cho giống ngoài đời hehheh

Chúc vui và sớm hoàn thành 1 bãn Updata như ý

ChIp NguyỄn

Số bài viết
    188
    cảm ơn bạn chip nguyen, mấyhom rồi mải chơi fm08 online với thag em quên ko vào fm-vn, mình ko dám chỉnh pa của cầu thủ, chỉ dám chỉnh vị trí, clb mà anh ta thi đấu là đã mệt lắm rồi, mãi ko xong
    có cách nào nhanh hơn dc ko? ví dụ như dùng database của fm11 vào fm08 bằng cách chỉnh sửa gì đó... có dc ko?

Số bài viết
    188
    có bài hướng dẫn chi tiết thì hay quá, bác chipnguyen có thể làm một bài cho ah em đi, hoặc bác có quen ai làm cái này thì chỉ bảo bọn em với; hay bác có link nào hướng dẫn share luôn cho anh em nghien cứu, cảm ơn bác

Số bài viết
    20
    cái này. có đội Việt Nam Cộng Hòa capital là TP Hồ Chí Minh. Stadium là sân Thống Nhát

Số bài viết
    30
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của munkie04 Bài viết
    cái này. có đội Việt Nam Cộng Hòa capital là TP Hồ Chí Minh. Stadium là sân Thống Nhát
    Mình là 1 người của Chế độ cũ, nhưng vẫn là Fan của ĐTQG Việt Nam ^^

Số bài viết
    188
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của JULES RIMET Bài viết
    Ko có gì khó đâu bạn àh. Bạn vào Data Editor ở nơi bạn cài đặt game để chuyển cầu thủ hoạc chỉnh sửa PA của cầu thủ bạn muốn. Làm ko khó nhưng cần kiên nhẫn. Chúc bạn làm một database như bạn mong muốn.
    chào bạn, mình đang tự làm databse update cho fm 08, mình ko biết phải làm sao để đặt thời gian treo giầy của một số cầu thủ, như neville, ronaldo béo, bạn có thể giúp mình phần này dc ko?
    năm nay 2011 rồi, mà làm database thì ko chỉnh dc tgian start game, lúc nào cũng start vào 2007, nên mình muốn định thời gian treo giầy của một số cầu thủ cho giống với thực tế, bạn giúp mình với nhé
    thanks

Số bài viết
    30
    Ok, bạn làm xong update thì up lên nhé, rồi send cho mình danh sách những cầu thủ giải nghệ mình sẽ edit lại, có gì PM cho mình wa yahoo: nguyentrthaiduy . Cùng nhau hoàn thành 1 sản phẩm có ích cho A E. Tks bạn

Số bài viết
    26
    cho mình hỏi sao mình dow về cho vào db rồi mà chạy nó không hiện lên giải VN gì cả

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới