Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 26
    Số bài viết
    131

Thắc mắc về positioning

Cho mình hỏi 1 tiền đạo có chỉ số positioning cao thì khác j một tiền đạo tương tự nhưng có chỉ số đó thấp do mình thấy 1 bên là drogba có chỉ số positioning cao ngất ngưởng(15) trong khi đó adebayor lại rất thấp(6).Bạn nào giúp mình với?

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    37
    positioning là khả năng chọn vị trí , do đó một tiền đạo poacher kiểu Inzaghi hay Paloschi thì chỉ số này cực cao . Nhìn vào chỉ số này bạn cũng hiểu vì sao mà Adebayor không thể so sanh được với Drogba

Số bài viết
    131
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietmy87 Bài viết
    positioning là khả năng chọn vị trí , do đó một tiền đạo poacher kiểu Inzaghi hay Paloschi thì chỉ số này cực cao . Nhìn vào chỉ số này bạn cũng hiểu vì sao mà Adebayor không thể so sanh được với Drogba
    Mình không nghĩ vậy do những cầu thủ như Klose hay Trezeguet chọn vị trí cũng rất tốt nhưng chỉ số đó lại thấp lè tè là sao?

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietmy87 Bài viết
    sai toét, cái poacher cần là off the ball - khả năng di chuyển ko bóng, còn positioning chẳng liên quan gì, inzaghi và paloschi cũng OTB cao chứ positioning vớ vẩn. Positioning cao có lẽ ko ảnh hưởng gì nhiều, chỉ số này chỉ cần cho hậu vệ, còn với tiền đạo đã có OTB, hầu hết các tiền đạo đều có positioning thấp.

Số bài viết
    2,864
    Mình nghĩ positioning thường đi với heading

Số bài viết
    320
    Giống Tim Cahill của Everton đó bạn Positioning tốt và OTB tốt nên chạy chỗ và mấy cú phạt góc Calhill ghi bàn như điên ở ngoài đó mà Posi thường thiên hướng phòng ngự hơn

Số bài viết
    1,224
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T-Pain Bài viết
    Mình nghĩ positioning thường đi với heading
    còn mình thì nghĩ tiền đạo position cao chỉ để ăn bug phạt góc

Số bài viết
    65
    positioning theo mình hiểu là khả năng chọn vị trí , và 1 tiền đạo sát thù thì đây chỉ là 1 điều kiện đủ , cái cần nữa vẫn là compuse + finnish, mà mình thấy hàng phòng ngự thì cần postioning hơn

Số bài viết
    152
    Theo mình nghĩ, Position là khả năng lựa chọn vị trí. Chỉ số này bổ trợ cho ST trong các tình huống cố định và có thể ngay cả khi tham gia phòng ngư. Còn đối với hậu vệ thì chỉ số này theo mình khá quan trọng, vì phòng thủ là mình đang ở phía bị động, bên tấn công sẽ tìm khoảng trống, nên việc lựa chọn vị trí để phòng thủ là rất quan trọng, ví dụ như giăng bẫy việt vị hay là bọc lót cho đồng đội.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của punk_8x Bài viết
    positioning theo mình hiểu là khả năng chọn vị trí , và 1 tiền đạo sát thù thì đây chỉ là 1 điều kiện đủ , cái cần nữa vẫn là compuse + finnish, mà mình thấy hàng phòng ngự thì cần postioning hơn
    positioning ko cần thiết cho tiền đạo

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới