Hungmom đã đọc hết tất cả mọi bài viết từ đầu tới cuối, sau khi xâu chuỗi lại các "sự kiện", các hình ảnh và dẫn chứng thì kết luận như sau:
1. Các Mod (ở đây là 2 mod Stif và Kunguyenqt) đã làm rất tốt nhiệm vụ của mình. Chủ trương của diễn đàn FM-VN là anh em được thoải mái, tự do giao lưu nhưng trong khuôn khổ Nội quy của diễn đàn. Nó cũng giống như bất kỳ Quy định của các diễn đàn thông dụng khác mà thôi, không có yêu cầu nào quá khắt khe hay quá khó phải thực hiện cho mọi người cả. Chỉ những người không thuộc típ người của số đông, luôn muốn đi ngược dòng mới cảm thấy khó khăn và bất an khi vào diễn đàn fm-vn. Diễn đàn là 1 tập thể, nếu 1 ai đó cảm thấy ko được tập thể chấp nhận nghĩa là họ đang tự cô lập mình, ko ai tự nhiên lại ghét bạn mà ko có lý do.
2. Việc 1 thành viên khiếu kiện Mod hay Admin là điều bình thường, ko có gì là đặc biệt. Nhưng như đã có bài viết hướng dẫn, khiếu kiện phải có lý do, có dẫn chứng hoặc lý lẽ cụ thể, có đích danh người mình khiếu kiện => Như vậy mới hợp lý và được cân nhắc xem xét và xử lý giúp thành viên đó. Các khiếu kiện "ko đúng luật chơi" đương nhiên ko được chấp thuận.
Khóa chủ đề tại đây !!!