Share game FM24 (PC)

Trang thứ 21 trong tổng số 21 trang Trang đầuTrang đầu ... 11192021
Hiển thị kết quả từ 201 tói 207 trong tổng số 207
    Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Từ: Các HLV nhận cảnh cáo và nhắc nhở !!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của delanh1609 Bài viết
    Nói dài dòng thế làm gì, nên nói vào trọng tâm:
    1. Tôi có post sai thì cứ căn cứ theo luật mà làm....
    2. Tôi có nói rõ ngay topic là lần đầu post, và vừa post xong nhờ mọi người nói mới biết là sai. Trong phần sai này có 2 phần là không bỏ vào table và dùng fm13 mà post vào fm14.
    Tôi không có quyền xóa đi topic vừa viết, và cũng không biết cách để bỏ table vào nên trong topic đó tôi có nhờ xóa hoặc di chuyển dùm.
    => Giao quyền cho mod là để làm gì? Những lúc thế này mới cần mod, chứ chả nhẽ mod để làm kiểng à mà bảo là osin này nọ?!
    Tôi đã giải thích rõ ràng như thế mà còn hâm he đòi ban => Khó khăn quá thì thôi vậy, lập topic nữa làm gì? Đó là quyền của tôi.
    3. Làm mod mà chửi tôi à?

Gửi admin: trong quy định có diễn đàn có nội dung không dùng từ ngữ xúc phạm này nọ. Nhờ admin giải thích trường hợp này giúp!
    Thanks,
    Tôi đòi ban cậu hồi nào? Tôi nhắc nhở để lần sau biết rút kinh nghiệm mà kêu tôi đòi ban à? Xem lại cái thái độ mình đi coi có đáng chửi ko?

Lúc tôi xoá topic tôi có chửi cậu ko? Hay tôi chửi cậu vì cái thái độ đó?

Giao quyền cho mod để quản lý mem, chứ éo phải để nghe mem tỏ thái độ nhé. Tôi éo muộn lạm dụng quyền nên tôi mới éo ban cậu.

Nói nhẹ éo ưa còn tỏ thái độ cho người ta nóng lên rồi còn nói xúc phạm éo gì nữa?

Gửi admin: trong quy định có diễn đàn có nội dung không dùng từ ngữ xúc phạm này nọ. Nhờ admin giải thích trường hợp này giúp!
    SAO MÀY BIẾT ĐỌC CÁI LUẬT NÀY TRONG FORUM ĐỂ BẢO VỆ QUYỀN LỢI CỦA MÀY, SAO MÀY VÀO BOX CỦA TAO ĐỂ POST BÀI MÀ KO ĐỌC RÕ LUẬT TRONG BOX CỦA TAO? HẢ HẢ?

HAY LÀ CÁI GÌ ĐEM ĐẾN LỢI ÍCH CHO MÀY THÌ MÀY TIẾP THU, CÁI GÌ MANG TÍNH CỘNG ĐỒNG THÌ MÀY VỨT QUA 1 BÊN?

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    Tôi đòi ban cậu hồi nào? Tôi nhắc nhở để lần sau biết rút kinh nghiệm mà kêu tôi đòi ban à? Xem lại cái thái độ mình đi coi có đáng chửi ko?

Lúc tôi xoá topic tôi có chửi cậu ko? Hay tôi chửi cậu vì cái thái độ đó?

Giao quyền cho mod để quản lý mem, chứ éo phải để nghe mem tỏ thái độ nhé. Tôi éo muộn lạm dụng quyền nên tôi mới éo ban cậu.

Nói nhẹ éo ưa còn tỏ thái độ cho người ta nóng lên rồi còn nói xúc phạm éo gì nữa?

SAO MÀY BIẾT ĐỌC CÁI LUẬT NÀY TRONG FORUM ĐỂ BẢO VỆ QUYỀN LỢI CỦA MÀY, SAO MÀY VÀO BOX CỦA TAO ĐỂ POST BÀI MÀ KO ĐỌC RÕ LUẬT TRONG BOX CỦA TAO? HẢ HẢ?

HAY LÀ CÁI GÌ ĐEM ĐẾN LỢI ÍCH CHO MÀY THÌ MÀY TIẾP THU, CÁI GÌ MANG TÍNH CỘNG ĐỒNG THÌ MÀY VỨT QUA 1 BÊN?
    Ôi trời ơi, thái độ của mod kìa
    Như muốn ăn tươi nuốt sống và dễ mất bình tĩnh quá

Số bài viết
    12

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của "Super FM
    - Về bạn cuibapit : post bài ko đúng mẫu, điều mà bạn nên tham khảo các post khác, hoặc nên hỏi riêng mod box player trước khi post bài nếu bạn ko chắc mẫu bài post của mình có đúng mẫu hay không. Do đó ở vấn đề này bạn ko đúng.

- Về mod DNV : chỉ được phép 3 points thôi, 27 pts là không có trong luật. 27 Pts không có lý do rõ ràng. Do đó điều này là không đúng, là lạm dụng quyền.

Về cách ăn nói cư xử, mình ko ý kiến, 2 bạn tự dàn xếp hiểu với nhau. Forum không có quy định về lời lẽ ( dĩ nhiên không chửi bậy hay chê bai admin này nọ.... ).

Nick delanh1609 sẽ được thả ra ( ban từ ngày 27-11-2013 ), thời gian hết hiệu lực là ngày 1-12-2013. Do bạn kiện trễ ( ngày hôm qua ) nên hôm nay mới thả được.
    Nick mod DNV bị phạt cảnh cáo 3 point vì phạt mem quá đà.

Thân
    SuperFM của các bạn.
    Trước tiên, cảm ơn Admin Super FM đã nhín chút thời gian mà xử lý, trả lời.
    Mình chỉ có thêm 2 ý mà Admin Super FM chưa trả lời hết trong topic kia. Do topic kia bị khóa nên mình mượn topic này hỏi lại.
    Sau khi nhận được câu trả lời, mình sẽ không làm phiền admin nữa

1. Tại sao khi sự việc xảy ra thì không bem mà mãi sau đó, khi chửi tôi, tôi post lên thắc mắc thì trảm ngay lặp tức? Admin đánh giá hành động này là như thế nào?

2. Mình trích lại phần nội quy. Cái này nếu Super FM cho là đúng, là thơm tho, không hề xúc phạm và làm tròn trách nhiệm của người mod thì mình không có ý kiến! Vì nội quy là do diễn đàn đặt ra mà

E. Quy định về nội dung bài viết:
    3. Bài viết không được sử dụng từ ngữ thô tục, mất văn hoá, xúc phạm, vu khống thành viên khác

II. Quy định đối với Mod
    2. Không cãi lộn, nói xấu nhau trong các box.
    3. Mod phải thường xuyên quản lý, dọn dẹp box mình quản lý.
    4. Giúp đỡ các thành viên trong box mình quản lý cũng như trên toàn forum.
    cậu nghĩ tôi là osin của cậu hay sao mà post bài ngu rồi để tôi đi xoá?
    thế cậu là mem là cậu cứ muốn ỉa ở đâu cũng đc à? ỉa xong bắt tôi đi chùi à?
    Và cuối cùng giải thích lại ý của bài viết Super FM: mình có phàn nàn lên đấy chứ không phải không? Chính vì phàn nàn nên mới bị ra đảo đấy, đã có ai ngó ngàng đến đâu mà kịp hay không?

Thanks,
    Cuibapit.

Số bài viết
    3,560

Ông ơi thế là đủ rồi, xử lý thế là hợp tình hợp lý, ông lại cứ thích truy cứu trách nhiệm đến cùng, đến bao giờ rõ 100% tội của cả hai người thì mới chịu hả? Ông có thích nói về luật một cách thật chi tiết ko để tôi mời mod !!Handoisatgai!! vào post một bài dài 65323469 chữ kèm theo 45343 loại màu cùng in đậm, bôi đen và gạch chân ở các chỗ lung tung ko nhất định cho ông tâm phục khẩu phục luôn!!

Ví dụ như này: http://fm-vn.com/diendan/showthread....283#post409283

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    959

IV. Quy định chung:
    1. Ban quản trị diễn đàn có quyền nhưng không có nghĩa vụ phải theo dõi và xử lý các vi phạm của thành viên. Mỗi thành viên phải tự chịu trách nhiệm về những thông tin mà mình đưa lên diễn đàn.
    2. Một khi đã là thành viên trên diễn đàn FM-VN nghĩa là bạn đã đọc, hiểu và thông qua những Quy định trên đây của diễn đàn.
    3. Các quy định sẽ được thay đổi cho phù hợp với tình hình mới. Mọi thành viên có trách nhiệm thường xuyên theo dõi các Quy định mới được cập nhật trên Chủ đề này !
    4. Nếu bạn có vấn đề về cách xử lý làm việc của 1 vị trí Smod hay MOD nào đó, PM riêng 2 admin Hungmom hoặc SuperFM hoặc lập topic trong box Ý Kiến - Đóng Góp. Tố cáo hay nói xấu Smod, MOD tại các topic không đúng chỗ sẽ dẫn đến kết quả bị cảnh cáo hoặc bị banned nick tuỳ vào mức độ.
    Mình đã đọc qua tất cả nội dung liên quan đến bạn cuibapit, mong bạn đọc và hiểu kỹ các nội dung trên nằm trong Nội quy của forum fm-vn.com.

Giải đáp thắc mắc số 1 của bạn:
    Ban QT, Ban điều hành (Mod) có quyền nhưng không có nghĩa vụ lúc nào cũng phải đọc đủ bài viết của từng thành viên hàng ngày để cảnh cáo. Thành viên post bài phải tự chịu trách nhiệm với bài viết đó vô thời hạn kể từ khi bài viết đó được bạn đưa lên diễn đàn. Do đó, Mod có thể cảnh cáo bạn sau 1 ngày, sau 1 tháng hay thậm chí sau 1 năm cũng hoàn toàn đúng.

Giải đáp thắc mắc số 2 của bạn:
    Admin SuperFM đã giải đáp, có nhất thiết bạn cần phải bới cho chi tiết ra nữa không?
    Cái này nếu Super FM cho là đúng, là thơm tho, không hề xúc phạm và làm tròn trách nhiệm của người mod thì mình không có ý kiến! Vì nội quy là do diễn đàn đặt ra mà
    => Câu này thể hiện bạn vẫn đang bị ức chế và đang tiếp tục có "vấn đề" về tư tưởng.

Diễn đàn là nơi các bạn giao lưu, lấy vui vẻ là chính. Khúc mắc có thể xẩy ra nhưng hãy để diễn đàn là nơi ta thể hiện sự trưởng thành của một người thanh niên, thay vì tư tưởng tiêu cực nào đó.
    Cá nhân mình không bênh vực cho riêng ai. Mod DNV cũng phải rút kinh nghiệm sâu sắc về ngôn từ. Trong mọi trường hợp cũng xử lý trên tinh thần hòa giải, thể hiện sự văn minh ở nơi đông người (diễn đàn ảo cũng tạm được coi là nơi công cộng).

Chúc các bạn vui vẻ!

//Các bạn không trao đổi thêm ở trong chủ đề này nữa nhé!

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Số bài viết
    12

OK. Cảm ơn bài trả lời của hungmom.
    Thật ra, nếu suy ngẫm bài của mình thì đó không hắn là đào bới mà ở đó là cách xử lý, cư xử để con người trưởng thành hơn.

1. Mình chỉ ra cái điểm để mà có thể bây giờ hoặc sau này, dù có làm ở vị trí nào thì cũng đừng lạm dụng quyền đến vậy. Nhất là lạm dụng quyền trong lúc nóng nãy sẽ làm hỏng hết công việc.
    Việc hungmom nói mod có thể xử lý lúc nào cũng được. Điều đó không sai. Ở đây, mình đang đề cập đến hành vi và nếu liên tưởng đến ngoài đời thì có lẽ cũng khá nguy hiểm. Tại sao lại vậy? Vì sự việc có thể sẽ giữ mãi mãi im lặng cho đến khi nào người kia dám phản ứng lên.

2. Thực tế là dù mình có bức xúc, có nóng nãy đến đâu thì mình cũng không bao giờ xúc phạm hay dùng những từ ngữ thô tục, ít nhất là trong khả năng còn có thể. Và đó là điều mình muốn ám chỉ đến....

Có thể ý của mình, ai đó vẫn chưa hiểu mà càng nói thì lại càng tiếp tục... nên sau bài này mình sẽ giữ im lặng...

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cuibapit Bài viết
    OK. Cảm ơn bài trả lời của hungmom.
    Thật ra, nếu suy ngẫm bài của mình thì đó không hắn là đào bới mà ở đó là cách xử lý, cư xử để con người trưởng thành hơn.

1. Mình chỉ ra cái điểm để mà có thể bây giờ hoặc sau này, dù có làm ở vị trí nào thì cũng đừng lạm dụng quyền đến vậy. Nhất là lạm dụng quyền trong lúc nóng nãy sẽ làm hỏng hết công việc.
    Việc hungmom nói mod có thể xử lý lúc nào cũng được. Điều đó không sai. Ở đây, mình đang đề cập đến hành vi và nếu liên tưởng đến ngoài đời thì có lẽ cũng khá nguy hiểm. Tại sao lại vậy? Vì sự việc có thể sẽ giữ mãi mãi im lặng cho đến khi nào người kia dám phản ứng lên.

2. Thực tế là dù mình có bức xúc, có nóng nãy đến đâu thì mình cũng không bao giờ xúc phạm hay dùng những từ ngữ thô tục, ít nhất là trong khả năng còn có thể. Và đó là điều mình muốn ám chỉ đến....

Có thể ý của mình, ai đó vẫn chưa hiểu mà càng nói thì lại càng tiếp tục... nên sau bài này mình sẽ giữ im lặng...
    Mình cho rằng xử lý của DNV là quá đáng, nhưng bạn còn quá đáng hơn. Càng ngày càng làm to chuyện. Bạn nói "sau bài này mình sẽ giữ im lặng" bao nhiêu lần rồi sao h vẫn cứ nói tiếp . Chuyện thì chẳng có cái quái gì, DNV nhắc nhở bạn chứ ko ban là có ý linh động cho lần đầu sai phạm rồi, sao ko tiếp thu mà sửa luôn đi, mà kể cả ko sửa, ko tiếp thu kệ xác lờ DNV đi cũng được, sao lại dở cái giọng dỗi hờn như kiểu đòi bỏ 4r đi thế.

Bạn có thể bào chữa là bạn ko có ý hờn dỗi, ko có ý đòi bỏ 4r như thế, nhưng mình dám đảm bảo là 10 người thì hết 9 người đọc cái câu đó của bạn sẽ có cảm giác như thế => Từ chỗ muốn linh động DNV vốn trẻ trâu chuyển sang nổi khùng lên. DNV sai thật, nhưng bạn kéo dài mọi chuyện đến h này thì cũng chẳng khác gì đàn bà cả. Diễn đàn là ảo, nick là ảo, đến chửi nhau cũng chỉ là chửi ảo vớ va vớ vẩn, sao phải quan trọng hóa vấn đề lên thế.

Chốt: Bạn cố tỏ ra mình là người lịch sự, ko gây gổ, có lòng tự trọng ko chịu đc ăn chửi của người khác, nhưng càng kéo dài vụ này thì càng thể hiện điều ngược lại thôi.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới