Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    220

Icon7 Cảm Nhận Về FM 11 - Một Vài Điều Thắc Mắc

Lần đầu chơi FM thấy nó cũng tựa tựa CM , nhưng phải công nhận là FM ở bản này đồ họa quá hay ( các bản khác thì không biết vì chưa bao giờ chơi ). 3D hết sức là mượt , hiệu ứng thời tiết cũng như cổ động viên hết sức cuồng nhiệt , nói chung là FM 11 thật hơn CM 10.

Có 1 vài thắc mắc xin các pro FM chỉ giúp

Thứ nhất cầu thủ mua quá đắt ( toàn hét vào mặt mình với 1 cái giá phải là đại gia mới kham nổi ) , có cách nào để nó rẻ chút chút ( thật với giá trị của cầu thủ ) . Chứ nó mua cua mình toàn giá gốc - mà bán cho mình toàn giá trên trời. Compuuter FM hơi bị khôn
    Thứ 2 vấn đề chấn thương khủng hoảng luôn , training cũng chỉ để bình thường tactis cũng bình thường không chặt chém. Vậy mà chú nào nhẹ nhất cũng 6 tuần. Cái này có phải tuyển đội ngũ Physio xịn không , chứ cho nó nghỉ không đá mà thể lực cũng không full đc 100 %
    Thứ 3 là muốn cho thằng Asst Mgr nó tự ký hợp đồng hộ mình các cầu thủ trong CLB thì là thế nào

Và có thêm 2 điều khó hiểu là : Ngôi sao và đá ngoại hạng nó cũng không cho đá

Số bài viết
    86
    Mua cầu thủ mắc: bạn gửi 1 thằng Scout đi lấy Report của cầu thủ trước, sau khi nó báo về tình hình, sẽ có giá tham khảo. Hoặc bạn có thể bấm vào cầu thủ đó> report.

Chấn thương: hên xui, Van Persie của mình nổi tiếng dễ chấn thương mà mình chơi nửa mùa rồi chỉ bị 1 chấn thương 2 tuần.

Mấy cái ngôi sao là cấp độ của cầu thủ, ĐC ĐÁNH GIÁ BỞI THẰNG SCOUT mà bạn gửi đi. Các SCOUT khác nhau có thể cho những đánh giá khác nhau, nhưng chênh lệch không cao ~1/2*.

Về de Jong, bạn vào phần Squad Registration xem, nếu de Jong có chữ Out tức là bạn chưa đăng kí cho anh ấy thi đấu ở giải ngoại hạng (hạn chót đợt 1 là tháng 1st Sep và đợt 2 là 31st Jan).

Thân.

Arsène is GOD

Số bài viết
    2,202
    Câu 1:

Cái này mình ko trả lời được Việc mua to hơn giá gốc mình thấy là chuyện bình thường nhưng mình thường ko chi tối đa 20M bảng cho 1 hợp đồng.

Câu 2:

Chấn thương còn nhiều nguyên nhân do đối phương chơi áp sát chặt chém còn việc dính chấn thương lúc tập luyện mình thường phán 1 câu là "ĐEN"

Câu 3:

Ast sẽ tự kí 1 số cầu thủ có tiềm năng lớn nhất còn 1 số thằng lằng nhằng nó sẽ hỏi ý kiến mình theo mình được biết là vậy

Câu 4:

Số sao đó là chỉ khả năng của cầu thủ so với đội hình của CLB đó. Sao càng nhiều thì cầu thủ đó là cầu thủ giỏi nếu đứng trong đội hình đó nếu như đã đạt gần max PA.

Câu 5:

Thằng đấy là bạn chưa đăng ký vào danh sách thi đấu cho nó.

Ở EPL, ra luật là 1 đội hình chính chỉ được phép có 25 cầu thủ và chỉ có số cầu thủ được đk mới thi đấu được. Ngoài ra những cầu thủ trẻ dưới 21 tuổi hoặc bằng 21 nhưng nằm trong khoảng năm sinh nào đó ko cần đăng ký nhưng vẫn đá được.

Thằng De Jong của bạn mình đoán là chưa đk cái đấy

...Legend...

Số bài viết
    220
    Cảm ơn , đúng là thằng De Jong chưa đk thật , cơ bản chơi CM chỉ có đk cầu thủ đi đá Champions League hoặc Europa League. Nên thấy hơi là lạ 1 chút, nhân tiện cho mình hỏi thêm là đã ai mua đc thằng Gareth Bale của TOT không , gì mà dưới 84 củ USD không bán. giúp mình tham khảo một số cầu thủ rẻ mà khỏe + thông minh chút , chứ ốp mấy bố bên CM qua toàn giá trên trời , lằng nhằng Hamsik cũng đã 33 củ USD. đắt quá

Số bài viết
    354
    - cầu thủ mua quá đắt: Đây là điều bình thường. Trong thực tế, muốn mua những cầu thủ quan trọng của đội khác sẽ phải chấp nhận giá trên trời. Cầu thủ trẻ triển vọng cũng vậy.

Giải pháp: Nếu chơi CLB lớn thì kiếm scouts có chỉ số tốt để kiểm tra cầu thủ. Giá mà scouts cho sẽ khá gần với số tiền mà ta phải mua. Muốn mua thì đưa ra một giá thấp gần với giá trị của scouts, sau đó nâng dần cho đến khi cao hơn một chút là được.

- chấn thương khủng hoảng luôn : Chấn thương là chuyện bình thường. Để hạn chế thì cần có Physio xịn, cần phải xem lại cách set cầu thủ trong tactics.

- muốn cho thằng Asst Mgr nó tự ký hợp đồng hộ mình các cầu thủ trong CLB thì là thế nào? Trên Menu Bar, bạn vào Man City -> Team setting. Sau đó tick chọn những mục bạn muốn ass phải làm.

- Ngôi sao như hình của bạn là đánh giá mức độ tiềm năng của cầu thủ, do scouts gửi về. Nếu vào trong profile của cầu thủ, bạn sẽ thấy 2 dòng có ngôi sao, một dòng dùng để đánh giá khả năng hiện tại và một để đánh giá tiềm năng. 3 sao thường có Potential Ability vào khoảng 155-170, 4 sao thì PA > 170

- Cầu thủ không được đá có 2 lý do: Thứ nhất là chưa được đăng ký đá chính (với cầu thủ >21 tuổi). Thứ hai là bạn để cầu thủ trong danh sách reserve team. Cả reserve và first team cùng đá 1 ngày thì cầu thủ đó sẽ không được đá. Click phải chuột vào cầu thủ, chọn team squard xem cầu thủ đó nằm trong danh sách nào.

Số bài viết
    1,235
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của byebyeta Bài viết
    Cảm ơn , đúng là thằng De Jong chưa đk thật , cơ bản chơi CM chỉ có đk cầu thủ đi đá Champions League hoặc Europa League. Nên thấy hơi là lạ 1 chút, nhân tiện cho mình hỏi thêm là đã ai mua đc thằng Gareth Bale của TOT không , gì mà dưới 84 củ USD không bán. giúp mình tham khảo một số cầu thủ rẻ mà khỏe + thông minh chút , chứ ốp mấy bố bên CM qua toàn giá trên trời , lằng nhằng Hamsik cũng đã 33 củ USD. đắt quá
    Đúng là bạn không biết rồi những game quản lý bóng đá như FM,CM, Fifa Manager ( trừ Premier Manager) đều áp dụng những điều luật có thực ở bóng đá ngoài đời. EPL Ngoài đời đã có luật đăng ký 25 cầu thủ tham gia giải ngoại hạng (những cầu thủ 21 tuổi không nhất thiết phải đăng ký nên số lượng cầu thủ tham gia EPL có thể hơn 25, khác với C1 bị cố định ở 25 cầu thủ ) ngoài ra việc đăng ký bạn cũng phải chú ý đến số cầu thủ HOme Grown, cầu thủ có quốc tịch Anh theo quy định của EPL => FM cũng vậy

Nhìn qua đội hình của bạn mình đã thấy số lượng cầu thủ cũng phải tầm 27,28 người rồi nên bán bớt đi

Số bài viết
    199
    bạn qua box Good Player đó.
    có đủ loại hàng ăn chơi

Số bài viết
    220
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hot_dog Bài viết
    Đúng là bạn không biết rồi những game quản lý bóng đá như FM,CM, Fifa Manager ( trừ Premier Manager) đều áp dụng những điều luật có thực ở bóng đá ngoài đời. EPL Ngoài đời đã có luật đăng ký 25 cầu thủ tham gia giải ngoại hạng (những cầu thủ 21 tuổi không nhất thiết phải đăng ký nên số lượng cầu thủ tham gia EPL có thể hơn 25, khác với C1 bị cố định ở 25 cầu thủ ) ngoài ra việc đăng ký bạn cũng phải chú ý đến số cầu thủ HOme Grown, cầu thủ có quốc tịch Anh theo quy định của EPL => FM cũng vậy

Nhìn qua đội hình của bạn mình đã thấy số lượng cầu thủ cũng phải tầm 27,28 người rồi nên bán bớt đi
    Với CM thì không có chuyện phải đk cầu thủ cho Giải Ngoại hạng đâu / , Ngoài đời thì đúng là không để ý thật , chứ lần đầu chơi FM thì thấy ( đúng là giống hơn CM so với thực tế ). do nạn chấn thương hoành hành + mua vài cầu thủ thuộc dạng hót teen hơi khó mua nên phải để cầu thủ lại. Đang cố gắng học hỏi thêm về FM . Bạn chỉ cho mình cách khắc phục thể lực với , cầu thủ không tham gia đá 2 trận mà thể lực cũng không đạt được 100%

Số bài viết
    1,235
    Với CM thì không có chuyện phải đk cầu thủ cho Giải Ngoại hạng đâu / , Ngoài đời thì đúng là không để ý thật , chứ lần đầu chơi FM thì thấy ( đúng là giống hơn CM so với thực tế ). do nạn chấn thương hoành hành + mua vài cầu thủ thuộc dạng hót teen hơi khó mua nên phải để cầu thủ lại. Đang cố gắng học hỏi thêm về FM . Bạn chỉ cho mình cách khắc phục thể lực với , cầu thủ không tham gia đá 2 trận mà thể lực cũng không đạt được 100%
    đúng là bạn chơi CM có khác (Cm 10 phải không ) mình cũng chơi CM 10 ngày xưa nói chung là ở CM thì thế lực cầu thủ rất hay đạt ở mức 100 % nhưng FM thì khác đá nhiều thì thể lực không đạt 100 %, tập luyện nặng cũng vậy trong FM thì trước trận đấu thể lực cầu thủ trên 90 % là chiến đc rồi

Số bài viết
    158
    1/ Mua mua được cầu thủ mà giá không quá chat thì phải scout, scout xong thấy giá quá chát nữa thì phải chèo kéo, thật kiên nhẫn, và chờ may mắn nếu nó unhappy hoặc gần hết hạn hợp đồng thì giá sẽ giảm .
    2/ Vấn đề về chấn thương thì cần chú ý 3 điều :
    a/ Cầu thủ nên ra sân khi đạt thể lực đảm bảo, trên 95% (ít nhất cũng 90%) ,đang đá ở trên sân thì dưới 70% là mình thay ra, thể lực yếu nguy cơ chấn thương có vẻ cao hơn. Cầu thủ phải được chuẩn bị tốt về thể lực bằng cách cho đá điều độ , điều độ là như thế nào, thằng nào bị đá nhiều quá thì nên cho nó nghỉ bớt 1 số trận không quan trọng để hồí sức và thằng nào ít đá thì lâu lâu cho đá 1 vài trận để đạt match fit , nếu lack fitness thì thể lực tối đa chỉ có 95 % thôi.
    b/ Cầu thủ nào dễ chấn thương thì cho nó bài tập nhẹ thôi.
    c/ Đội ngũ physic xịn : theo mình thì Physic cần nhất đương nhiên là chỉ số Physic rồi tới Determination, Dis, Movitation.

Việc CM 10 chưa có đăng kí có lẽ là do áp dụng luật cũ .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới