Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 6 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 60
    Số bài viết
    354

Nghệ thuật đàm phán hợp đồng mua bán cầu thủ

Mình lập topic này mong muốn ae vào chia sẻ kinh nghiệm đàm phán hợp đồng mua cầu thủ trong FM11 để tránh bị hớ và giúp ae có những hợp đồng ưng ý.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    283
    mình chơi thử bản demo thì thấy ngay đầu mùa chuyển nhượng ko nên vồ vập vội. dễ bị đẩy giá cao. như thằng Alexis Sanchez. Đầu mùa cầm Barca trả hơn 10M ko bán, Đến gần hết kì chuyển nhượng thì có thằng máy bid 5.5M ok luôn. Lại thằng Laurato Acosta của Sevilla nữa. Lúc đầu trả 10M mới ok. Nhưng mình thấy đắt quá nên ko bid. Đến cuối kì chuyển nhượng nó rao bán cho mình 1.5M. ^^ vãi chưởng luôn. Thằng Agent thì mình thấy lót tay cho thằng ôn đấy hơi nhiều. Khá ảnh hưởng đến quỹ chuyển nhượng. Nhưng nếu đã máu thì tăng hoa hồng cho nó tí thì mình giảm giá cầu thủ một chút vẫn ok ^^

Số bài viết
    199
    quan trọng nhất là thằng Agent rùi. qua dc ải nó thì 80% là kí hd thành công.nhưng phải kì kèo cẩn thận. chú ý thái độ của nó. nó mà cay cú k đàm phán nữa thì vãi

Số bài viết
    2,107
    Ngoài đời lúc đàm phán mà không có cầu thủ ngồi trực tiếp ở đấy thì thằng Agent ăn đủ à

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    293
    Chuyển nhượng Fm 2011 này khó khăn ở ở mấy thằng Agent. Tiền không thành vấn đề mà vấn đề ở chỗ có đáp ứng được nhu cầu của thằng Agent không hay phải chấp nhận mức lương khủng và tiền lót tay từ trên trời của tụi nó

Số bài viết
    3,560
    FMRTE lại phải thêm chức năng edit Agent rồi

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    354
    Cái thằng Agent thì khỏi nói, mình tăng lót tay cho nó vìa trăm K là giảm lương cầu thủ với lót tay cầu thủ được khác nhiều. Cái này khaqs thú vị trong FM11. Ngoài đời cũng thế thôi, thằng Agent ăn trên đầu trên cổ cầu thủ hặoc CLB, vụ chuyển nhượng thằng Ibra từ Inter về Braca là 1 điển hình, có khi cầu thủ muốn ra đi cũng vì mấy thằng này giựt dây. Tiếc là trong game này ko nói chuyện được với mấy thằng Agent, nếu có mình có thể nói chuyện với nó tác động để cầu thủ ra đi, thú vuh đây
    Khi muốnd mua cầu thủ của CLB nào đó, trước đó mình khen thằng huyấn luyện viên nó cỡ 1 chục lần, khi nào nó khen lại mình là ok. Tiếp theo khen cầu thủ, nếu thấy nó khen lại, thì tiếp tục nói muốn kí hợp đồng, thế nào ổng cũng làm mình làm mẩy đòi ra đi.
    Còn 1 chi tiết nữa cũng khá thú vị, khi mua cầu thủ trẻ, mình bid tiền mặt cao chưa chắc CLB của nó thích mà chỉ cần thêm vài tr sau khi đá 10 trận hoặc sau khi đá Quốc tế mấy trận là mấy CLB đó mê tít thò lò.

Số bài viết
    7
    hì hì mình thấy cũng không phải khao mua cầu thủ lắm với khoảng 27, 28 triệu bảng bảng là mình đã đưa về dc : OCHOA , KALDEC, LAKAKU, ZEZINHO, DEFOUR

Số bài viết
    7
    A quên còn có Diego Renan nữa thế là dc mà

Số bài viết
    354
    Thông thường, các đội do người chơi (human team?) hỏi mua cầu thủ thì giá luôn luôn cao (cao hơn mức giá bán cho các CLB do máy bid) phải đàm phán nhiều lần, khi mình đưa và một mức bid đội chủ quản ko reject mà lại đưa ra 1 mức giá cao ngất trời để đàm phán thì khả năng mua được cầu thủ đó với mức giá ko cao hơn giá mình đã bid là bao nhiêu. Vấn đề ở chỗ phải kiên trì đàm phán và thêm 1 số điều khoản có lợi cho CLB chủ quản cầu thủ là được.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lovecm Bài viết
    mình chơi thử bản demo thì thấy ngay đầu mùa chuyển nhượng ko nên vồ vập vội. dễ bị đẩy giá cao. như thằng Alexis Sanchez. Đầu mùa cầm Barca trả hơn 10M ko bán, Đến gần hết kì chuyển nhượng thì có thằng máy bid 5.5M ok luôn. Lại thằng Laurato Acosta của Sevilla nữa. Lúc đầu trả 10M mới ok. Nhưng mình thấy đắt quá nên ko bid. Đến cuối kì chuyển nhượng nó rao bán cho mình 1.5M. ^^ vãi chưởng luôn. Thằng Agent thì mình thấy lót tay cho thằng ôn đấy hơi nhiều. Khá ảnh hưởng đến quỹ chuyển nhượng. Nhưng nếu đã máu thì tăng hoa hồng cho nó tí thì mình giảm giá cầu thủ một chút vẫn ok ^^

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới