Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
quote lai của JM, Jm nói có mà
Mình nói cũng chỉ là phỏng đoán mà thôi, ko thể ngồi dò từng chỉ số 1 nên mình coi toàn bộ các chỉ số trong cùng 1 cột thì sẽ là giống nhau, nhưng thực tế ko phải vậy, VD như cùng ở cột technique, finishing, dribbling mà so vs pentalty taking chẳng hạn, rõ ràng là tập để penalty tăng dễ hơn nhiều, rồi technique - kĩ thuật nói chung muốn tăng nó lại còn khó hơn finish hay dribbling 1 bậc nữa. Cái con số 2 CA mới đổi được 1 điểm ở physical cũng chỉ là phỏng đoán, thực chất nó rơi vào khoảng 1,5-2, cộ technique cũng rơi vào khoảng 0,5-1, mỗi chỉ số khác nhau, ko thể ngồi nghiên cứu mò mẫm từng chỉ số 1 được nên cũng ko thể nói rõ.

JM chỉ có thể nói mỗi cầu thủ có 1 điểm mà Jm gọi là CA ảo, ko thể hiện ra cho người chơi thấy, điểm này sẽ được cho nhiều hay ít tuỳ thuộc vào chân không thuận của cầu thủ. Chân này càng yếu điểm được tặng càng nhiều, chính vì vậy mà xảy ra chuyện cầu thủ cụt 1 chân chỉ số cao hơn thuận 2 chân.

p/s: mình cũng khá có hứng thú vấn đề CA,PA này, dự định hôm nào đó sẽ tiếp tục ngâm cứu