Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 20
    Số bài viết
    5,684

Exclusive FM-Base Football Manager 2011 Preview

Football manager 2011 sẽ được phát hành vào ngày 5/11 tới đây. Tôi đã có được cơ hội để test game nên sẽ chia sẻ cùng các bạn những điều tuyệt vời mới ở FM11. Tuy vậy không thể nào có thể nói hết mọi thứ, tôi chỉ cho thể vắn tắt 1 số điểm chính.
    Phiên bản demo sẽ được phát hành trong 1 vài tuần tới và mọi người sẽ có thể cùng thử sức với FM11

Agents – Người đại diện

Trong FM11, mỗi cầu thủ sẽ được miêu tả bởi 1 agent. Những agent này có các attribute: Willingness to Tout Players – Đam mêm chuyển nhượng, Agent Fee Demands – Đòi hỏi hoa hồng và Patience – Tính nhẫn nại. 1 vài agent rất kiên nhẫn và thường đứng trong hậu trường chỉ đạo, nhưng 1 số agent như Adam Shaw dưới đây thì chỉ muốn kiếm càng nhiều tiền càng tốt, anh ta sẽ ra rao bán cầu thủ cho bất kì ai khi có cơ hội.

Ở màn hình News hiện nay, bạn sẽ luôn nhận được các lời ve vãn chào hang từ các agent, họ làm bạn chú ý đến cầu thủ và muốn mua cầu thủ của agent đó.

Bạn cũng hoàn toàn có thể tự chỉnh để không bị oanh tạc bởi các agent này như dưới đây. Nếu bạn chỉ hứng thú với các cầu thủ tự do, hãy chọn “Only Show unattached players”

Thương lượng hợp đồng

Việc thương thảo hợp đồng với cầu thủ giờ đây đã thực sự giống như 1 cuộc đàm phán mà bạn sẽ phải ngồi vào bàn làm việc với cầu thủ và agent. Họ sẽ đưa ra các yêu cầu và bạn phải thương lượng để có được sự đồng thuận của cả 3 bên: Cầu thủ, CLB và agent.

Như các bạn thấy dưới đây, ban quản trị của tôi không thể chấp nhận mức lương cao như vậy nên tôi chỉ có thể thương lượng lại với agent để có mức phí và lương cho agent càng thấp càng tốt.

Khi đã đạt được thỏa thuận, agent sẽ thông báo cho bạn biết và tiếp tục xem xét thêm lời đề nghị của các đối tác khác.

Đồng thời nếu bạn kéo dài quá trình thương lượng quá lâu mà không thể đi đến sự đồng thuận, agent sẽ từ bỏ và bạn đánh mất cơ hội có được cầu thủ bạn cần.

Cũng sẽ có thêm 1 số loại thưởng như “Match Highest Earner” và “One-Year Extension After League Games”. Bạn cũng có thể đặt “Yearly Wage Rise of 50%” thay vì chỉ 25% như FM10

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    5,684
    Chuyển nhượng

Không có nhiều sự thay đổi trong chuyển nhượng, điều duy nhất tôi lưu ý các bạn là khi mua cầu thủ mà không có đủ tiền, bạn có thể tương tác với ban lãnh đạo và đề nghị họ cấp thêm tiền để bạn hoàn thành vụ chuyển nhượng đó.

Tất nhiên, không phải cứ xin là được….

Tương tác với cầu thủ.

Với FM11, bạn có thể nói chuyện riêng với cầu thủ của mình về mọi vấn đề thông qua Private chat.

Những cuộc nói chuyện như thế này có thể sẽ tạo ra mối quan hệ tốt đẹp với các học trò và làm họ hạnh phúc.

Họp báo

Bạn có thể nói rất nhiều thứ trong buổi họp báo. VD như bạn có thể tuyên bố về cầu thủ mà bạn đang muốn mua.

Hãy hi vọng cầu thủ đó sẽ phản ứng tích cực, khi đó bạn biết anh ta muốn đến với CLB và bạn có thể tiếp tục đàm phán với CLB chủ quản của anh ta.

Số bài viết
    5,684
    Sáng tạo mới trong tình huống cố định

Giờ đây sẽ có cái nhìn trực quan hơn cho bạn với Set piece, bao gồm Free kick, Corner và Long throw. Thay vì chỉ có những dòng chữ cho bạn chọn như trước đây, với FM11, bạn có thể thấy rõ cầu thủ sẽ đứng ở đâu cũng như bóng sẽ được chuyền vào khu vực nào trong tình huống đó.

Chuẩn bị trước trận đấu

Bạn có thể lập các trận đấu tập để các cầu thủ làm quen với nhau (chế độ Team blend), tập các tình huống set piece hoặc làm quen với sơ đồ chiến thuật mới.Rất đơn giản để sử dụng chức năng mới này, bạn chỉ cần chọn 3 sơ đồ và chọn option tương ứng với phần bạn muốn tập trung nhất. Ở đây tôi chọn Team blend vì các cầu thủ hầu hết mới chuyển đến, team blend sẽ giúp họ làm quen với nhau.

Bạn cũng có thể xem đội bóng đã quen thuộc với sơ đồ hiện tại đến đâu, từ đó nhận ra việc thay đổi sơ đồ chiến thuật thường xuyên sẽ gây ra những hậu quả khôn lường với đội bóng.

Steam (anh em chắc toàn xài crack chứ chẳng ai dùng hàng xịn Steam nên mình không dịch)

Like on Football Manager 2010, there will be 80 Football Manager 2011 Achievements if you activate your game via Steam. The details of these achievements aren't available yet, but from what I have seen so far there is a good mix of achievements again.

On the Steam Store page for Football Manager 2011 it mentions that 'Steam Cloud' is enabled. Hopefully this will mean being able to sync saved games with any computer you use Steam on. There is a 100MB limit though and each new saved game is probably going to be around 10-20MB in size. It will be interesting to find out just how this works.

Kết nối cộng đồng FMer

Năm nay bạn có thể chia sẻ những thành công của mình với cộng đồng Twitter và Youtube. Công bố với Twitter có thể điều chỉnh là tự động hay bằng tay nên bạn không cần phải lo lắng về việc bạn có thể đang spam những người bạn trên Twitter của mình.

Bạn cũng có thể upload trận đấu của mình lên Youtube với chất lượng 1080p hay tải nhanh về máy để xem.

Chú ý: Không thể nói hết được mọi thứ, vẫn còn rất nhiều điều tôi chưa khám phá đến trong FM11, hãy cập nhật thêm thông tin từ FM-base để có thêm những thông tin mới về FM11
    Tôi đang sử dụng 9,000+ Club & Competition Logos Pack và 50,000+ Player Faces Pack.

Nguồn: http://www.fm-base.co.uk/forum/f109/...ew-t48971.html

Số bài viết
    108
    Mong có sớm quá! mình muốn trải nghiệm thử!

Số bài viết
    896
    dịch nhanh nhỉ
    thanks Nhô

Số bài viết
    2,864
    Google translate là nhanh thôi

Số bài viết
    146
    thấy giống ngoài đời rồi đấy.."đi đêm" ..zui zui..mà hơi rắc rối nhỉ ..dài dòng ..tập tính nhẫn nại kinh điển ..good good.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T-Pain Bài viết
    Đập cho phát h, google translate ở đâu, dịch chay đấy

Số bài viết
    896
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T-Pain Bài viết
    t-pon nói thế là sai rồi
    mình nghĩ là Vdict

Số bài viết
    1,005
    cơ teo đừng vào quậy trong topic này nữa spam chả liên quan j tới nội dung.

anyway, trong nội dung bài này thấy có mục chuẩn bị trc trận là mới. Còn lại đa phần toàn kiểu bình mới rượu cũ:
    - Agent đưa vào nhằm biến mấy mục thương thảo thành dạng live (giống TCM trc đây)
    - SP creator chỉ là biểu hiện bằng hình ảnh, còn nội dung vẫn như bản trc.

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới